VC-Thiền quán

Dạ cái máy in tiền và quyền được in tiền ah :)

Rất mừng là nó ko lấy đi của bác gì cả , nhưng buồn & tiếc vì nó đã lấy đi của bạn em cái mà em cho là quý nhất nhì - đó là lòng tin.

Cảm ơn bác đã trả lời em.

Nangvang ơi, có người định lấn sân của nhà nàng kìa.

Sân si, ném đá phát cho bớt tức. :))

À, không. Hi..hi..em chỉ là đọc giả đọc tác phẩm có tác giả & nắng vàng là nhân vật chính trong đó thui mờ. :)

Ha ha, cụ "Mèo" Tom dzui quá đi mất.

Mà uyên bác là đồng nghĩa với trí tuệ, trí tuệ là cái thành tố của trí Bát nhã đó. Bao nhiêu người phải tu tập qua a tăng tỳ kiếp để mong đắc được Bát nhã trí mà giải thoát, cụ thì chê, lại mê giàu tiền. Sao cụ lại còn mê mờ giống em thía. :))

Thì làm gì có ai ham nghèo ...

Về đạo thì trí tuệ không thường không đủ để đạt giác ngộ, thế nó mới lằng nhằng :D

Có người đi đường đá phải hòn sỏi, hòn sỏi văng va vào cái cột, giác ngộ
Có người gánh nước, nhìn bóng trăng trong gàu, nước đổ trăng còn, giác ngộ
Có người ra chợ, nhìn ông hàng thịt vung dao, giác ngộ
...

Ít thấy sử sách ghi lại trường hợp biết nhiều mà ngộ đạo lắm. Phải có sỏi, có dao, có trăng ... gì đó nữa :D

Rất mừng là nó ko lấy đi của bác gì cả , nhưng buồn & tiếc vì nó đã lấy đi của bạn em cái mà em cho là quý nhất nhì - đó là lòng tin.

Cảm ơn bác đã trả lời em.

Bạn trai hay bạn gái?

Nếu là bạn trai, có chắc chứng lấy đi lòng tin của bạn ý không :))

Thì làm gì có ai ham nghèo ...

Về đạo thì trí tuệ không thường không đủ để đạt giác ngộ, thế nó mới lằng nhằng :D

Có người đi đường đá phải hòn sỏi, hòn sỏi văng va vào cái cột, giác ngộ
Có người gánh nước, nhìn bóng trăng trong gàu, nước đổ trăng còn, giác ngộ
Có người ra chợ, nhìn ông hàng thịt vung dao, giác ngộ
...

Ít thấy sử sách ghi lại trường hợp biết nhiều mà ngộ đạo lắm. Phải có sỏi, có dao, có trăng ... gì đó nữa :D

Em đã có sỏi, có trăng, giờ chờ nhặt nốt dao & anh thợ chặt, hay mình tự thao tác lấy nhỉ.

O có vẻ luyến tiếc tình cũ nhể :D

Em nghĩ thía có khi O lại may vì TT nó giúp O thoát được gã sở khanh nào đó :))

Tời! :))

Em giành tình yêu đời mình cho Thượng đế gùi. Hị...hị..:)

Người ta buồn, liên tưởng ngay đến ........thất tình, giống mệnh đề: vung dao - y rằng là, tự cung. :))

Mà em cũng sắp "trả thù" được rồi vì em sắp ........đá CK :))

Last edited by a moderator:
Đó là tu dòng thánh... mà đã là chim hót hay nó thường trốn trọng bụi rậm....hi....i. giữa nắng nóng chói chang, thanh thiên bạch nhật nó sợ hót sao nổi.

Tâm lý của nang vàng tui luận giải như vầy: khi một người phụ nữ phải lòng hay yêu một người đàn ông. Họ thường "lặng lẽ, nhẹ nhàng, im lặng" theo sau, quan sát và bênh vực người đàn ông đó.... thay vì hét toáng lên là " Làng nước ơi tôi yêu ông thày tu rồi....hi...i."

p/s: Tuy nhiên qua giọng văn của bác, đầu tiên Don em thấy có những khía cạnh khá gay gắt, đơn nguyên hoặc bác trước đó vừa gặp phải điều gì bực mình, cay cú..... nhưng từ ngày bác bước chân vào thiền quán này.... tính cách và giọng nói đã có phần mềm đi. Phải không ....? trả lời hay không với em không quan trọng. Quan trọng tâm lý bác đang diễn tiến như vậy...

Hãy Cho tâm nắng đọng xuống sâu nhất đó là lúc sinh động nhất.....

G/L thanks!

Bác mà tả đúng ngoại hình của em nữa thì em ngất với bác toàn tập luôn đấy !!! :)

Tâm lý của nang vàng tui luận giải như vầy: khi một người phụ nữ phải lòng hay yêu một người đàn ông. Họ thường "lặng lẽ, nhẹ nhàng, im lặng" theo sau, quan sát và bênh vực người đàn ông đó.... thay vì hét toáng lên là " Làng nước ơi tôi yêu ông thày tu rồi....hi...i."

Bác mà tả đúng ngoại hình của em nữa thì em ngất với bác toàn tập luôn đấy !!!

Hi...hi...Đấy là nắng thường còn đây là nắng vàng, có phải nắng thường đâu :))

hehe, tui có nghi ngờ gì tui đâu. Sao bữa ni o cà khịa tui liên tục hỉ. Mau chăm sóc lão Don đi cho nó có việc làm :))

Đại sư có nơi có chốn gửi gắm gùi, em gảnh trêu bác nốt bữa nay - mai nghỉ giải lao, mốt.......trêu típ. :))

Bác mà tả đúng ngoại hình của em nữa thì em ngất với bác toàn tập luôn đấy !!! :)

Canh năm chợt tỉnh giấc thiền.
Nắng vàng khe khẽ cười hiền môi ai.....

Tả về ngoại hình đây này:

Cao không quá 1, 6m ở khoảng 1,55cm. Dáng cân đối, thân thể tròn trịa, hay mặc quần đen áo sơ mi trắng, có lúc mặc quần kiểu alibaba bó ống chân mầu tím đậm.

Tóc khoảng qua vai mầu đen, hơi 1 chút xoăn tự nhiên, khuôn mặt bầu không phải tròn, da rất trắng nhưng có mạch máu hơi xanh bên má, môi không tươi đỏ. Nét mặt cương nghị.

Nếu đúng thì là hữu duyên.....cảm thấy tâm hơi lay động.

G/L

Canh năm chợt tỉnh giấc thiền.
Nắng vàng khe khẽ cười hiền môi ai.....

Tả về ngoại hình đây này:

Cao không quá 1, 6m ở khoảng 1,55cm. Dáng cân đối, thân thể tròn trịa, hay mặc quần đen áo sơ mi trắng, có lúc mặc quần kiểu alibaba bó ống chân mầu tím đậm.

Tóc khoảng qua vai mầu đen, hơi 1 chút xoăn tự nhiên, khuôn mặt bầu không phải tròn, da rất trắng nhưng có mạch máu hơi xanh bên má, môi không tươi đỏ. Nét mặt cương nghị.

Nếu đúng thì là hữu duyên.....cảm thấy tâm hơi lay động.

G/L

khà aaaaaaaaa

min standard, pó tay..đừng nói là bác có thể nhìn thấy bánh xe người nói chuyện với mình hiiiiiiiii

NB:
mặc quần đen áo sơ mi trắng
: dân văn phòng
da rất trắng nhưng có mạch máu hơi xanh bên má
máy lạnh
môi không tươi đỏ.
bị CK nó đét đít thì thâm môi là thường
Nét mặt cương nghị.
cái này dựa theo tính chân thật, được thầy tu chấm điểm để phạm tội hiiii

Back