VC-Thiền quán

thietkieutam

Well-Known Member
VC-Thiền Quán là nơi dành cho các bạn yêu thích và am hiểu về Thiền, Yoga (không khuyên khích viêc truyền bá tôn giáo ở VC)

Ngày nào chẳng hồi hướng cho anh em trên này đánh chứng, lướt sóng như gió..he....e.

G/L

có câu nào nhẩm được 2-3 triệu lần chưa bác, nghe nói khi đó có thể di sơn bạt đảo ?

Last edited by a moderator:
Ngày nào chẳng hồi hướng cho anh em trên này đánh chứng, lướt sóng như gió..he....e.

G/L

Cụ ưu ái anh em lướt sóng quá. Em đi phà, chỉ quan tâm tới nơi xuất phát và bến bờ trước mặt. Thỉnh thoảng cụ quan tâm chút :-?

G/L

về "trên ấy" có lập được cái sòng nho nhỏ oánh trứng ko ạh !!
Hay nhìn xanh xanh đỏ đỏ nó cũng nhỏ mất tiêu ... hĩ hĩ

có câu nào nhẩm được 2-3 triệu lần chưa bác, nghe nói khi đó có thể di sơn bạt đảo ?

em lạy bác, bác hỏi chơi hay hỏi giả thế ;))
tự nhiên sân si chui vào chơi trứng mắc thêm bệnh tám, nghiệp thay nghiệp thay, hĩ hĩ

em lạy bác, bác hỏi chơi hay hỏi giả thế ;))

giả giả thật thật hiiiiiiiiiiii
vậy là bác chưa biết mật tông ?

NB: mật tông là môn pháp mật truyền kiểu tâm truyền, cũng là câu "vừng ơi mở cửa ra" nhưng kẻ mật truyền là chính tông, nếu nhẩm 2-3 triệu lần thì thần thông vô lượng, có thể hô mưa gọi gió.

+ 1 phút 20 câu/1 giờ 1200 câu/1 ngày hai giờ thì 2400 câu/ 100 ngày mới có 240.000 câu/1 năm 700.000 câu > vậy để có 3 triệu câu bác phải kiên trì 4 năm, hy vọng là bác làm được

Chưa bác ạh, thía là em nhầm tin bác rùi àh,hì. em tưởng gì cũng phải thực chứ, hĩ hĩ
mật tông là một tông tu có vẻ ... bí mật phải ko ạh ?!

NB: mật tông là môn pháp mật truyền kiểu tâm truyền, cũng là câu "vừng ơi mở cửa ra" nhưng kẻ mật truyền là chính tông, nếu nhẩm 2-3 triệu lần thì thần thông vô lượng, có thể hô mưa gọi gió.

+ 1 phút 20 câu/1 giờ 1200 câu/1 ngày hai giờ thì 2400 câu/ 100 ngày mới có 240.000 câu/1 năm 700.000 câu > vậy để có 3 triệu câu bác phải kiên trì 4 năm, hy vọng là bác làm được

giả vì hình như người luyện thành không thấy báo thành tích, thật: nó có pháp ấy

Cái này thì em không tin, vì có vẻ nó chẳng đúng với cái khí phách quân tử mà kiêu hùng của bác, cộng thêm một chút nghịch phá ngầm của dân miền sơn cước.
Tự trong tâm thấy thế, nhà cửa gần xa đâu thành vấn đề. Thôi tối lại ee...aa. kinh kệ cho đời nó vui.

Cuối tuần vui vẻ.

G/L
Cái này thì tin. Chẳng biết góp gì, góp chút tếu mua vui, bác đừng giận em nhớ.
Ha....a, bác làm em cười tí ngã nghế. Liên tưởng đánh chưng còn khó hơn đóng gach, cầy ruộng...."Vật vã trở về, rồi lại vật vã ra ra đi" rồi thổi phù 1 cái, lấy tay phẩy đít đứng dậy ra về..... kiểu " yêu thì yêu, không trả dép tôi về"

Đùa tí..... hê....ê.
Cuối tuần chúc cả nhà cùng vui. Mình thì thấy lúc nào cũng cô độc lúc cuối tuần...buồn thay....

G/L

em ...em ko chơi món này ạh, ...ko kinh tế lắm :-)
em chỉ biết tập tâm niệm đến lúc nghe cả thế giới trong cõi niệm theo, đỡ tốn sức hơn ạh, còn vừng ơi có mở ra không thì ... chưa biết ! Nhưng để hô mưa gọi gió thì, hì, để em nghiên cứu xem có cách khác lẹ hơn ạh !!

Mình theo Mật tông đại thừa ..nên thường học về tối khuya tĩnh lặng. ok. Ma thì lúc nào chẳng gặp. Sợ nhất ma chân dài với đầu đen....

G/L

Thất lễ, thất lễ.

Xin lỗi bác Don nha, vậy mà em cứ tưởng bác nói đùa khi bảo "ee..aa tụng kinh".

Chúc bác dzui cuối tuần.

em chỉ biết tập tâm niệm đến lúc nghe cả thế giới trong cõi niệm theo, đỡ tốn sức hơn ạh, còn vừng ơi có mở ra không thì ... chưa biết ! Nhưng để hô mưa gọi gió thì, hì, để em nghiên cứu xem có cách khác lẹ hơn ạh !!

Thiền định ?
dễ mà không dễ...bởi "nghe cả thế giới trong cõi niệm theo" chỉ là thước ngọc, thực tế có khi là ảo thế giới, thế giới hiện lên trong ảo giác thần kinh gọi là atula giới..nếu bác sa vào đó thì bó tay....thui..cái này để thầy bác chỉ, chứ một hai lời không thể nói được cái atula này

Điểm này là chỗ mà mật ưu thế hơn thiền

• Like
Reactions: Cdg
giả vì hình như người luyện thành không thấy báo thành tích, thật: nó có pháp ấy

cũng có thể là thật, ơ mà luyện thế làm gì nhỉ ?!
Món pháp ấy em có biết ở mức bé con con là bùa - ngãi. Cái này em tin, nhưng tin để biết ... chứ nói tu thì em ko dám !

Để anh bày cách cho:
Muốn hô mưa, đi mua 100kg iodyne treo vào bóng bay thám không, cho nổ ở tầng tích mây.
Muốn gọi gió: đốt 20ha đồng cỏ. Đốt đến 500ha thì có bão lun keke.

cũng có thể là thật, ơ mà luyện thế làm gì nhỉ ?!
Món pháp ấy em có biết ở mức bé con con là bùa - ngãi. Cái này em tin, nhưng tin để biết ... chứ nói tu thì em ko dám !

bác hiểu lệch lạc, mật như cây đa...còn bùa..chỉ là cành là của nó...với người mong chính quả thì phần lá là phụ

NB: nhân bàn về mật tông dòng nam ấn vui lòng tìm xem sự vụ (*hoà thượng thích viên thành-hậu duệ THiền sư Vạn Hạnh- sư phụ Lý Thái Tổ) sử dùng kỹ thuật trấn yểm phong thuỷ kết hợp mật tông sông tô lịch

• Like
Thất lễ, thất lễ.
Xin lỗi bác Don nha, vậy mà em cứ tưởng bác nói đùa khi bảo "ee..aa tụng kinh".

biết lỗi là tốt, hĩ hĩ

Thiền định ?
dễ mà không dễ...bởi "nghe cả thế giới trong cõi niệm theo" chỉ là thước ngọc, thực tế có khi là ảo thế giới, thế giới hiện lên trong ảo giác thần kinh gọi là atula giới..nếu bác sa vào đó thì bó tay....thui..cái này để thầy bác chỉ, chứ một hai lời không thể nói được cái atula này
Điểm này là chỗ mà mật ưu thế hơn thiền

Phải nói là cực khó chứ ạh, hì. Em tập theo bác, hư hư thực thực, nói chơi vậy chứ cỡ em làm gì luyện pháp cao thế !
Bước "mầm non" là làm sao người ta làm lành theo mình đó bác, khi mọi người thích - thấy đạo pháp lành, tu niệm theo thì trong cõi mọi người đều đang niệm theo đấy thui. Hiểu dân dã thế !
Cái này em nói, chứ thầy em ko có nói nha.
Chứ ngồi niệm và tưởng tượng ... thì có ngày hoang tưởng !
Atula là 1 cõi, ko có gì tốt xấu, chúng sinh mọi nơi đều có thể có duyên nghiệp tu ! Sao có trạng thái Atula nhỉ ?

biết lỗi là tốt, hĩ hĩ

Phải nói là cực khó chứ ạh, hì. Em tập theo bác, hư hư thực thực, nói chơi vậy chứ cỡ em làm gì luyện pháp cao thế !
Bước "mầm non" là làm sao người ta làm lành theo mình đó bác, khi mọi người thích - thấy đạo pháp lành, tu niệm theo thì trong cõi mọi người đều đang niệm theo đấy thui. Hiểu dân dã thế !
Cái này em nói, chứ thầy em ko có nói nha.
Chứ ngồi niệm và tưởng tượng ... thì có ngày hoang tưởng !
Atula là 1 cõi, ko có gì tốt xấu, chúng sinh mọi nơi đều có thể có duyên nghiệp tu ! Sao có trạng thái Atula nhỉ ?

yêu là một trạng thái, tạo thành thế giới yêu..người đời thường ca ngợi "mộng hồ điệp" nhưng nó không thực, nó hình thành từ nụ cười và tan vỡ trong nước mắt, nhưng thế giới đó vẫn bất tử tồn tại quanh thế giới con người hiiiiiiiiiii

• Like
bác hiểu lệch lạc, mật như cây đa...còn bùa..chỉ là cành là của nó...với người mong chính quả thì phần lá là phụ

NB: nhân bàn về mật tông dòng nam ấn vui lòng tìm xem sự vụ (*hoà thượng thích viên thành-hậu duệ hoà thượng xxx sư phụ lý thái tổ) sử dùng kỹ thuật trấn yểm phong thuỷ kết hợp mật tông sông tô lịch

Hì, thanks bác phân tích chi li !
Em lệch lạc là em tiêu rùi, ý em nói là em có biết một tí về bên đó, có thể gọi nôm na là "tu thần", bùa-ngãi ko xấu như người ta nghĩ, xấu là do người, đường nào cũng dễ tà, nhưng người tự tin tâm tốt đủ để ko tà đạo thì sao phải vất vả luyện cảnh giới "hô mưa gọi gió" làm gì nhỉ ? Lại trở về chốn sân si ?
đạt "chánh quả" ? nếu chánh quả hiểu theo bậc a-la-hán đi giúp đời thì tốt thôi, chứ "chánh quả" để cai quản 1 cõi nào đó thì ...lại vất vả !
Gọn thế thôi. ko Mod tiễn em với bác vô quét đình bi giờ !

Hì, thanks bác phân tích chi li !
Em lệch lạc là em tiêu rùi, ý em nói là em có biết một tí về bên đó, có thể gọi nôm na là "tu thần", bùa-ngãi ko xấu như người ta nghĩ, xấu là do người, đường nào cũng dễ tà, nhưng người tự tin tâm tốt đủ để ko tà đạo thì sao phải vất vả luyện cảnh giới "hô mưa gọi gió" làm gì nhỉ ? Lại trở về chốn sân si ?
HÔ mưa gọi gió là thành tự đạt được thì là chính đạo, còn là mục đích thì không còn là chính đạo hiiiiiiiii
NHưng pháp môn này nó hay ở chỗ đó....nếu thực có quả..như vị thần có ngàn tay, sao lại bảo vị ấy chặt tay đi vậy ?

HÔ mưa gọi gió là thành tự đạt được thì là chính đạo, còn là mục đích thì không còn là chính đạo hiiiiiiiii
NHưng pháp môn này nó hay ở chỗ đó....nếu thực có quả..như vị thần có ngàn tay, sao lại bảo vị ấy chặt tay đi vậy ?
hihi. Có chặt tay đó. Khi bác muốn vươn cao mà không tỉa cành, gặp mùa mưa thuận gió hòa, đất đai phì nhiêu thì cây sẽ nở ngang không lên cao được đâu...

• Like
hihi. Có chặt tay đó. Khi bác muốn vươn cao mà không tỉa cành, gặp mùa mưa thuận gió hòa, đất đai phì nhiêu thì cây sẽ nở ngang không lên cao được đâu...

Xin cám ơn!
câu này quá thâm thuý - khác chi câu "này tế điên tại sao ngài mãi là ala hán mà không thành phật vậy ?"

Back