VC-Thiền quán

Hỏi thằng ở cuối hàng ý. Vừa ngu ngu vừa có Thập kinh chân kinh. hê....eeeeeeeeeeeeeeeeeee. Nên mới xếp cuối hàng......

G/L

Hỏi ông cuối hàng thì dễ hôm sau em văng ra khỏi bảng xếp hạng lắm ...

theo thần thoại thì sẽ biến thành 13 con bồ câu...nói nhỏ con nào mắt không đảo như làm bằng gỗ ...đích thị là hắn hiiiiiii

tự tin lên đứng chót...vì tâm thông thì đâu có khoảng cách hú uuuuuuu

nói nhỏ : là con đó có tha tâm thông ...sau này đừng có nghĩ lằng nhằng là mệt lắm hiiiiii

Ông nữa đấy, trước mặt ông có thằng biết lăng ba vi bộ, sau ông thứ 4, 5 còn hai bác Bách nguyên giai lão. người thì cầm búa, người thì cầm gộc tre.............he...eeeeee. Cẩn thận nhé.

Tôi cuối cùng nên có mỗi cái quạt.

G/L

Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt nguồn từ đâu
Cũng chẳng còn biết nữa...:))

Cái này sai cả về khoa học lẫn triết học

Triết học: cái gì cũng phải động đậy
Khoa học: vạn vật hấp dẫn

Chỉ có mấy ông đang yêu mới bảo sóng bắt đầu từ gió. Hay cụ 2W đang yêu :))

Thôi em lại Lăng ba vi bộ ngay kẻo ăn đòn ...

Ông nữa đấy, trước mặt ông có thằng biết lăng ba vi bộ, sau ông thứ 4, 5 còn hai bác Bách nguyên giai lão. người thì cầm búa, người thì cầm gộc tre.............he...eeeeee. Cẩn thận nhé.

G/L

oái em biến!
bác xếp hàng cho như thế ..là lại tỉa rùi hiiiiii

Tử vi em có cách Cơ Nguyệt Đồng Lương

Wow...Thế thì ngoại hình chắc giống Sabrina Salerno và thành VC-hot girl rùi...>:/

images

Cách ấy lấy chồng thì chồng được nhờ....vì thông minh, xinh đẹp, tài giỏi hơn người, tính tình thẳng thắn lương thiên.

Hê.....ê. Khôi bác thèm. Chẹp....chep.,

Xếp theo thứ tự: tomcat, thietkieutam, winwin, giailang.....LTC.......13. Don em người đứng hàng cuối cùng....hê...ê.

G/L
Tui không đứng trong hàng, tui không tham gia chuỗi luân hồi của các cụ. Hé hé!!!! Bác cứ đặt tên tui vào rồi cũng thấy là vô nghĩa thui. Tui có ở đó đâu hé hé

thực ra hệ quy của bác là khí công chứ không phải thiền, nếu như bác nói thì chẳng có gì mà sợ kênh dương nó từ ngón chân lên đỉnh đầu. đó là tiên thiên tiền kiếp (*có thể bác xuất thân trung quốc), thiền là tập mà có (*hậu tiên tác động) lên có luyện cũng không dễ đạt được thành tự như bác, đừng bỏ mà uổng (*đi châm cứu là bớt hết à)

NB: châm cứu dùng có thể bổ, có thể tả, do vậy nếu huyệt nào mở có thể đóng nhỏ lại

Thế thì cứ vừa bổ vừa tả, xài thủy châm bằng kim đại luôn, bảo đảm "kiến hiệu" (tức là thấy ngay kết quả) hehe. Bác TKT vui tính nhể.

Nghe các bác kể em thấy cũng sờ sợ.

Đúng là nghiệp mới phải theo chứ khổ thế ai mà theo được? :confused:

Không nên nói tu là nghiệp, vì chúng ta mới là đang gánh nghiệp. Các bác theo đường chân tu là giải nghiệp, mà nghiệp nó như ký sinh trùng trong máu, càng cố giải thì càng vất vả, nào là thận nhân tạo, nào là máy lọc nước tiểu, rồi thì máy thở tự động để tách khỏi luân hồi ... Mọi người đang ngụp lặn trong luân hồi mà lại thấy tu là sướng thì hóa ra bánh xe pháp và đạo thành ra thừa à? Giác ngộ mà giống như có được TV 3D rồi thì thử hỏi luân hồi có giống cái TV Sony vỏ đỏ 20 năm về trước không, ai mà thèm giữ.
Nên cái lý của biển luân hồi là làm cho người ngụp lặn trong đó nghĩ là đang sướng.

Buôn dưa lê tí, các bác cứ phang thật lực nhé. Đôi khi nhỡ nhời buôn linh tinh mà có bạn lại bẩu là mình giảng kinh thì cũng hơi hãi hé hé

Không nên nói tu là nghiệp, vì chúng ta mới là đang gánh nghiệp. Các bác theo đường chân tu là giải nghiệp, mà nghiệp nó như ký sinh trùng trong máu, càng cố giải thì càng vất vả, nào là thận nhân tạo, nào là máy lọc nước tiểu, rồi thì máy thở tự động để tách khỏi luân hồi ... Mọi người đang ngụp lặn trong luân hồi mà lại thấy tu là sướng thì hóa ra bánh xe pháp và đạo thành ra thừa à? Giác ngộ mà giống như có được TV 3D rồi thì thử hỏi luân hồi có giống cái TV Sony vỏ đỏ 20 năm về trước không, ai mà thèm giữ.
Nên cái lý của biển luân hồi là làm cho người ngụp lặn trong đó nghĩ là đang sướng.

Buôn dưa lê tí, các bác cứ phang thật lực nhé. Đôi khi nhỡ nhời buôn linh tinh mà có bạn lại bẩu là mình giảng kinh thì cũng hơi hãi hé hé

Em đã bảo mà, chỉ cần biết khổ, mọi việc sẽ đến rất tự nhiên. Biết luật rồi thì chơi nó đỡ căng thẳng, thế rồi dần dần mới hy vọng chơi khá dần.

Chú thích: chơi là sống đó :))

G/L

Em hiểu ý cụ, bọn đứng trước sẽ choảng nhau sứt đầu mẻ trán, rồi cụ ung dung phe phẩy quạt tiến vào, bất chiến tự nhiên thành ...

Để em gú gồ xem phá trận đồ này thế nào :))

Em hiểu ý cụ, bọn đứng trước sẽ choảng nhau sứt đầu mẻ trán, rồi cụ ung dung phe phẩy quạt tiến vào, bất chiến tự nhiên thành ...

Để em gú gồ xem phá trận đồ này thế nào :))

Bác quả không phụ công mong ngóng của Know và năng vàng. hê...ê Rất thông minh.
Kể ra cũng hơi độc nhỉ, nhưng dụng kế mà không độc thì gọi chi là kế sách. " Bất độc bất anh hùng" Hi....i.

Em miêu tả trận chiến như sau:

Tại quán thiền VC trung tuần tháng 6 có đại hội quần hùng võ lâm.....

Xuất hiện đầu tiên là cao thủ Thiết võ công cái thế cầm đao chém vù vù, trên người vận chiếc quần bà ba đen rộng thùng tiếng đao khí kình phong rít lên trong gió kẻ nào họa thân đứng gần chỉ cần trúng 1 đao có thể hồn lìa khỏi xác tức thì chết tốt, cao thủ Tôm bạch diện thư sinh... dụng khí đà cước cho đặc dị khinh công có tên lăng ba vi bộ lúc lạng bên tả lúc bên hữu, chỉ nhìn thấy ảnh thân chứ không thấy rõ cứ loang loáng trong ánh trăng mờ... một loáng đã đứng sau Know khiến cao thủ Thiet không thấy.... Cao thủ thiết sau 1 hồi dụng công phu liên hoàn đao pháp chống đao thở dốc do không thể chém đúng đối thủ.... . Đột nhiên đằng xa hai lão già kỳ nhân xuất hiện, người tiến từ phía Nam lại có tên là Winwin chuyên dùng chưởng phong tay mặt có tên nano, tay trái dụng các loại khí độc có tên "Khoa học công phu hiện đại" tướng mạo quắc thước da đỏ hồng, người vận áo cổ cao mầu đỏ, quần láng bóng mầu trắng..... Kỳ nhân thứ hai tiến từ phía Đông lại tay cầm gậy trúc, đầu trơn láng, chỉ còn vài sợi tóc bạc bay lơ thơ trước gió, tướng mạo rất uy nghiêm râu bạc, lông mày bạc... mắt bắn ra những tia hào quang xanh lẹt, lưỡng quyền nhô cao chứng tỏ nội công thâm hậu tay trái cầm chiếc gậy trúc tay phải cầm Sách môn ám khí.... trong quyển sách này có chứa tứ thư ngũ kinh, thập bát cửu kinh, tạng, luận..... những con chữ trong sách có tính sát thương đối thủ chỉ cần bắn 1 cái, ai chúng âm khí này, nhẹ thì tóc lông rụng hết, nặng thì mặt bệch, chân tay bủn rủn.....người này có cái tên rất trẻ Giailang như ngược lại với hình dáng uy nghiêm của lão. Đúng là kỳ môn tất dị khách....

Hai kỳ nhân hai hướng khác nhau sau 1 hồi quan sát trận địa nay đang lừ lừ tiến một cách lặng lẽ, âm u....và không kém phần bí hiểm...

Còn tiếp.....Tác giả Thu Rung.

Last edited by a moderator:
Vào đó ra thì chân tay nhũn ra, sao mà bay lên chém.... được....ha....a.

Ý này là của lão giailang hổng phải của tui. hiiiiiiii

G/L
Hê hê, vào đó chém lại hăng hơn là chắc. Gì chứ ờ ngòai bác TKT còn phải cầm đao, vào quán thì có không gian thóang mát tha hồ thi triển Đao ý, Kiếm ý. Có khi ở ngoài thiếu chỗ múa may, vào quán xong là có Ý Đao ảnh rợp trời, Ý Kiếm tốc nhiều thứ ấy chứ...

Quay trở lại chủ đề thiền tý !

OSHO-THIỀN ĐỘNG - Dynamic Meditation

OSHO: There Is No Tomorrow

[video=youtube;Tf8PUAG2aYU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=Tf8PUAG2aYU[/video]

Bài tập Dynamic Meditation

[video=youtube;2s1SnTcSmqE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=2s1SnTcSmqE[/video]

[video=youtube;t5Ao--mbIho]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=t5Ao--mbIho[/video]

Thực hành Dynamic Meditation

[video=youtube;l4p5z1Sd2go]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=l4p5z1Sd2go[/video]

Last edited by a moderator:
Thế thì cứ vừa bổ vừa tả, xài thủy châm bằng kim đại luôn, bảo đảm "kiến hiệu" (tức là thấy ngay kết quả) hehe. Bác TKT vui tính nhể.

Nói ra thì hạng đtệ tử học lỏm buồn, chưa đệ tử chân chuyền được sư phụ dẫn khí, dùng thủy kim (*bổ đại) châm, lên 3-4 năm đã mở vài cái trong 7 luân xa của bác hiiiiiiiii

NB: đừng nghĩ kim dung nói đại, chỉ là ổng nói cái ta chưa biết

NB: thủy châm là dùng kim tiêm hóa chất (* thuốc bổ) trực tiếp vào huyệt, nếu so với việc bác dùng ý dẫn khí thì quả 1 trời một vực

Cũng là hình nhân sư nhưng to khỏe dữ tơn lắm, Mặc quần áo đàng hoàng, nhưng áo thì chỉ tới nách, không có ống tay trước áo và sau lưng có chữ hán mầu đỏ....túm vào vai là không cựa được ....hi..i. Bác cũng có lần như vậy à?

Em còn có 1 cuộc chu du khác dài hơn và kéo dài liên tiếp trong 3 tháng, 3 tháng không đêm nào ngủ. Lúc nào đó em sẽ kể. Mà cuộc chu du này liên quan đến Ck. Hay lắm.

G/L
Hehe, mượn bài bác nhát ma bà con tý. Trước khi hồn du địa phủ phải có 2 thằng rất xấu mò đến tìm mình. 2 đứa tên là Câu hồn Sứ giả, chuyên úp sọt người tận số lôi đi. 2 chú này lúc nào cũng hiện hình với người sắp tuyệt mệnh, nhưng chỉ dọa được người hay sợ.
Canh cổng địa ngục là 2 chú khác, có tên là Dạ Xoa và Vô thường. Tùy theo bản lĩnh của người đến cổng ngục mà các chú có thể hiện hình rất kinh dị, nhưng đôi khi nó không hiện hình. Trong ngục có viên thư ký là Phán quan. Thời xưa tỷ lệ chết thấp thì dùng sổ và gạch tên bằng bút, nay đông quá, không dùng bút nữa, mà dùng một cái ống phun to như ống cống, phụt ra một thứ mực đen sì, dính vào ai là tới số nếu nó không mất màu, nếu mất màu nghĩa là chưa đến hẹn.
Lối xuống địa ngục đúng là đi xuống, nhưng lối đi men theo một con sông thật dài, người đến đi theo hàng lối trật tự, cho dù là giang hồ đại đạo cũng rất nghiêm túc đi hàng một, lạ là không thấy có lính áp giải. Đòan người đi ngang ống mực phán quan như vừa nói trên, chỉ có người giữ nguyên màu mực trên áo mới được quyền vào trong ngục,
Cửa ngục là một tảng đá thật lớn và dày, chỉ mở khi có người bước vào. Bên trong có hai ngọn đuốc trên tường đối diện với bậc tam cấp đi xuống tiếp....

Nói ra thì hạng đtệ tử học lỏm buồn, chưa đệ tử chân chuyền được sư phụ dẫn khí, dùng thủy kim (*bổ đại) châm, lên 3-4 năm đã mở vài cái trong 7 luân xa của bác hiiiiiiiii

NB: đừng nghĩ kim dung nói đại, chỉ là ổng nói cái ta chưa biết

NB: thủy châm là dùng kim tiêm hóa chất (* thuốc bổ) trực tiếp vào huyệt, nếu so với việc bác dùng ý dẫn khí thì quả 1 trời một vực
hí hí, bác cũng có món Khí cụ đó. Không cần đến 3 năm đâu, cứ thử xem, nhanh thì 30' lâu thì 3 tháng là kiến hiệu. Đừng để các em gái biết, không thì bác chạy không kịp hé hé!!!

Hôm nay các bác dzui quá nên em được mở mang tầm hiểu biết.
Đặc biệt là bác Don song hỷ là cổ thì trần, mạch thì thông...

Bác quả không phụ công mong ngóng của Know và năng vàng. hê...ê Rất thông minh.
Kể ra cũng hơi độc nhỉ, nhưng dụng kế mà không độc thì gọi chi là kế sách. " Bất độc bất anh hùng" Hi....i.

Em miêu tả trận chiến như sau:

Tại quán thiền VC trung tuần tháng 6 có đại hội quần hùng võ lâm.....

Xuất hiện đầu tiên là cao thủ Thiết võ công cái thế cầm đao chém vù vù, trên người vận chiếc quần bà ba đen rộng thùng tiếng đao khí kình phong rít lên trong gió kẻ nào họa thân đứng gần chỉ cần trúng 1 đao có thể hồn lìa khỏi xác tức thì chết tốt, cao thủ Tôm bạch diện thư sinh... dụng khí đà cước cho đặc dị khinh công có tên lăng ba vi bộ lúc lạng bên tả lúc bên hữu, chỉ nhìn thấy ảnh thân chứ không thấy rõ cứ loang loáng trong ánh trăng mờ... một loáng đã đứng sau Know khiến cao thủ Thiet không thấy.... Cao thủ thiết sau 1 hồi dụng công phu liên hoàn đao pháp chống đao thở dốc do không thể chém đúng đối thủ.... . Đột nhiên đằng xa hai lão già kỳ nhân xuất hiện, người tiến từ phía Nam lại có tên là Winwin chuyên dùng chưởng phong tay mặt có tên nano, tay trái dụng các loại khí độc có tên "Khoa học công phu hiện đại" tướng mạo quắc thước da đỏ hồng, người vận áo cổ cao mầu đỏ, quần láng bóng mầu trắng..... Kỳ nhân thứ hai tiến từ phía Đông lại tay cầm gậy trúc, đầu trơn láng, chỉ còn vài sợi tóc bạc bay lơ thơ trước gió, tướng mạo rất uy nghiêm râu bạc, lông mày bạc... mắt bắn ra những tia hào quang xanh lẹt, lưỡng quyền nhô cao chứng tỏ nội công thâm hậu tay trái cầm chiếc gậy trúc tay phải cầm Sách môn ám khí.... trong quyển sách này có chứa tứ thư ngũ kinh, thập bát cửu kinh, tạng, luận..... những con chữ trong sách có tính sát thương đối thủ chỉ cần bắn 1 cái, ai chúng âm khí này, nhẹ thì tóc lông rụng hết, nặng thì mặt bệch, chân tay bủn rủn.....người này có cái tên rất trẻ Giailang như ngược lại với hình dáng uy nghiêm của lão. Đúng là kỳ môn tất dị khách....

Hai kỳ nhân hai hướng khác nhau sau 1 hồi quan sát trận địa nay đang lừ lừ tiến một cách lặng lẽ, âm u....và không kém phần bí hiểm...

Còn tiếp.....Tác giả Thu Rung.

Em phi lộ vài câu giúp cụ Don:

Thiết: sử đao, chiêu số đơn giản nhưng mãnh liệt.
Tom: Lăng ba vi bộ.
GL: sử Thiết phiến, chiêu số chiết từ tứ thư ngũ kinh. Nhưng sao lại sử cả Đả cẩu bổng hả cụ Don? cái này em chưa thông.
WW: Nano chính là Hấp tinh đại pháp. Môn kia là "Biện chứng thập tam thức"
Don: chưa thấy xuất hiện, nhưng chắc thuộc hàng Phương trượng thiếu lâm, và dĩ nhiên là nổi danh với nội công Dịch cân kinh. Tuy nhiên lại giỏi cả Lục mạch thần kiếm, có lẽ vì gốc họ Đoàn nước Đại lý (Don = Đoàn)
K2G: Ông ngoại là giáo chủ Minh giáo. Võ công cho là Càn khôn đại nã di nhỉ ...
Nắng vàng: chiêu số nhẹ như tơ, sức mạnh âm nhu vô cùng. Vậy là chuyên về Nhiếp tâm đại pháp - thế mới khả dĩ rung động được phương trượng thiếu lâm :))

Back