VC-Thiền quán

Em ko theo bất kỳ 1 đạo giáo nào 1 cách chính thống cả, cũng chưa thiền bao giờ. Thời gian đầu, ko để ý, sau mọi người phát hiện & nói đến, lúc đó em mới để ý & thấy sợ. Nói thật là em rất sợ, nhưng mỗi lần nó xuất hiện 1 cách rất vô thức, ý thức ko kiểm sóat được, sau khi phát tiết, em mới rõ. Nên muốn tránh cũng ko biết làm sao.

PS: em có thấy đẹp & mừng đâu, hi..hi..mà thấy sợ. Thề có Thượng đế, là rất sợ nữa là đằng khác.

cái đấy "đạo" gọi thần thông, khoa học thì gọi là khả năng đặc biệt

cái chính là có tâm "phật" sẽ khắc chế nó (*sống chung bình thường với nó, không khoa trương khuyếch đại, không sợ hãi), còn sợ hãi là trạng thái tự nhiên cân bằng khả năng đó, nếu sợ hãi kéo dài + thần thông, sẽ lôi kéo ta về ma giới, ảo tưởng, hoang tưởng

Em ko theo bất kỳ 1 đạo giáo nào 1 cách chính thống cả, cũng chưa thiền bao giờ. Thời gian đầu, ko để ý, sau mọi người phát hiện & nói đến, lúc đó em mới để ý & thấy sợ. Nói thật là em rất sợ, nhưng mỗi lần nó xuất hiện 1 cách rất vô thức, ý thức ko kiểm sóat được, sau khi phát tiết, em mới rõ. Nên muốn tránh cũng ko biết làm sao.

PS: em có thấy đẹp & mừng đâu, hi..hi..mà thấy sợ. Thề có Thượng đế, là rất sợ nữa là đằng khác.

Ở đây có 2 thứ đã được mèo Tôm đưa lên có chủ ý, 1 là nỗi sợ, 2 là thiền quán niệm hơi thở. Không phải tự dưng đưa lên như vậy đâu, vì không có mục tiêu khoe khoang về hiểu biết nhá :))

Cái đầu là để hiểu bản chất nỗi sợ
Cái sau là để giúp "break khỏi cái đệ quy vô tận" của tư duy

Và lặp đi lặp lại câu "không sinh không diệt đừng sợ hãi" nữa, cũng chả phải để nói cho nó văn vẻ đâu nhá ...

Định phím bác mà đếch dám nói....há....á.

G/L

không sao thiền là chân thật, mình đã thừa nhận không có trình từ đầu hiiiiiiiiii

có lẽ mình chỉ dừng ở mức định là đủ sài , còn đâu nghe các bác để phòng khi cần thì có thuốc mà chữa

cái đấy "đạo" gọi thần thông, khoa học thì gọi là khả năng đặc biệt

cái chính là có tâm "phật" sẽ khắc chế nó (*sống chung bình thường với nó, không khoa trương khuyếch đại, không sợ hãi), còn sợ hãi là trạng thái tự nhiên cân bằng khả năng đó, nếu sợ hãi kéo dài + thần thông, sẽ lôi kéo ta về ma giới, ảo tưởng, hoang tưởng

Cứ bảo cô ấy vào đây tớ kéo về thực tại cho: Cầm, sờ, nắm, được..... ko sợ lầm lạc, cùng lắm thì tớ lầm....hê...ê.

J/K

không sao thiền là chân thật, mình đã thừa nhận không có trình từ đầu hiiiiiiiiii

có lẽ mình chỉ dừng ở mức định là đủ sài , còn đâu nghe các bác để phòng khi cần thì có thuốc mà chữa

Bác cũng phải học cách bắn tỉa thôi... lính bắn tỉa sợ nhất thằng cũng biết bắn tỉa....hê....ê.

G/L

Vâng, cũng rất may trong lá số tử vi của em trong cung mênh thân phúc đức hội tụ hầu hết các sao về phúc thần đức, có lẽ vì vậy em luôn được Ơn trên phù trợ.

vậy bác có thể cho AE các mức đỉnh đáy từ nay đến cuối năm thui để kiểm chứng hiiiiiiiiii

NB: Mr. mèo tom, PR bản thân quá ngon nè hiiiiiiiiii, có khả năng biết vi lai về CK lo gì nhà hết gold

Vâng, cũng rất may trong lá số tử vi của em trong cung mênh thân phúc đức hội tụ hầu hết các sao về phúc thần đức, có lẽ vì vậy em luôn được Ơn trên phù trợ.

Thế là đứng chữ Quý à. Không phải canh, mậu hả? Quý hợi à?

hê...ê.

Thế là đứng chữ Quý à. Không phải canh, mậu hả? Quý hợi à?

hê...ê.

thực ra nghe các bác dìm hàng em nó 34 (ngọ), (32 thân) là nhầm hàng, vì mấy ẻm hiện là fan fim hàn, mà fim hàn quá 30 là mất giá, tui nghĩ khoãng 24-28 là cùng, lúc đang cao giá hiiiiiiiiiiii

THì ra bác tỉa mình , TKS!
Không tỉa bác, mà sự thực là những người luyện cao ai cũng phải qua thử thách ma ảnh. Nhất là mấy bác được khai mở mắt thứ 3. Bác Don rất có nguy cơ nên tui nhắc khéo. :)) :)) :))

thực ra nghe các bác dìm hàng em nó 34 (ngọ), (32 thân) là nhầm hàng, vì mấy ẻm hiện là fan fim hàn, mà fim hàn quá 30 là mất giá, tui nghĩ khoãng 24-28 là cùng, lúc đang cao giá hiiiiiiiiiiii

À, bác cũng đang định tâm quán à?

Không tỉa bác, mà sự thực là những người luyện cao ai cũng phải qua thử thách ma ảnh. Nhất là mấy bác được khai mở mắt thứ 3. Bác Don rất có nguy cơ nên tui nhắc khéo. :)) :)) :))

Ha...á... đểu nhỉ. Lại tỉa....

Còn ông cũng phải cẩn thận, cái đầu như bộ nhớ máy tính, ông cứ bắt nó nhớ nhiều quá cũng có ngày.....đơ máy. Ha....a

G/L

Last edited by a moderator:
bác lại tỉa rùi hiiiiiiii
thiền nó nguy từ chữ quán này...mục tiêu của tui là định thui, nếu có duyên gặp chân sư thì mới quán cũng chưa muộn
Cần gì ngộ chân sư mới có quán. Bác ra đường đầy quán có chữ đạo, kiểu như trà đạo, chay thiên đạo, vô đó là ngộ ngay :)) :)) :))

bác lại tỉa rùi hiiiiiiii
thiền nó nguy từ chữ quán này...mục tiêu của tui là định thui, nếu có duyên gặp chân sư thì mới quán cũng chưa muộn

Bác cứ để ý nó tự do bay nhẩy đi miễn là vẫn kiểm soát, khi cần nhốt chặt lại... đó là quán và định.

G/L

Cần gì ngộ chân sư mới có quán. Bác ra đường đầy quán có chữ đạo, kiểu như trà đạo, chay thiên đạo, vô đó là ngộ ngay :)) :)) :))

Vào đó ra thì chân tay nhũn ra, sao mà bay lên chém.... được....ha....a.

Ý này là của lão giailang hổng phải của tui. hiiiiiiii

G/L

Ha...á... đểu nhỉ. Lại tỉa....

Còn ông cũng phải cẩn thận, cái đầu như bộ nhớ máy tính, ông cứ bắt nó nhớ nhiều quá cũng có ngày.....đơ máy. Ha....a

G/L
Hí hí, nếu nhiều chữ quá tui viết ra giấy rùi đốt gửi âm ty để dùng dần về sau này cha lụi à

Cái lăng ba vi bộ nó ảo diệu chỗ đó, vì chạy có thể là chạy đi cũng có thể là chạy lại :))

Được đấy....hê...ê. Giờ Tom không cần mất công đi mượn kéo nữa khi gặp phải TT quang tèo..

Chỉ cần 1 chiêu nhất dương chỉ là đảm bảo rớt liền... nhẹ bẫng....hiiiiiiiiiiii

G/L

Thay vì kéo được cụ Don, nangvang lại theo cụ để "cộng tu" thì hết xẩy nhở. Nangvang lưu ý là trong giới của Mật Tông, chuyện kia không bị coi là xấu, mà là dây neo để cứu hành giả mỗi khi thâm nhập các cảnh giới ngoài cảnh giới người. Nó cũng là dây neo để giữ hành giả lại trong các thời điểm khai mở luân xa quan trọng...

Thế hả bác? Em tưởng đi tu là khổ hạnh đủ đường chứ nhỉ?

Back