VC-Thiền quán

:)):)):))
Cám ơn tràng cười hiiiiiiiiiiiii
.
các cụ bảo rồi:

ghét thì nót lá bỏ đi
thương thì thương cả đường đi lối về

bi trừ tui không dám nói thẳng tên đâu, e là can cãi lộn mà thành cãi lộn hiiiiiiiiiii

Đùa cho vui khi thị trường rất stress, không có gì đâu.

Các trader nào cũng Buồn cả...chả lẽ em lại nói ngọng là: Buô....cả. hi...i.

G/L

Đùa cho vui khi thị trường rất stress, không có gì đâu.

Các trader nào cũng Buồn cả...chả lẽ em lại nói ngọng là: Buô....cả. hi...i.

G/L

Khà khà có vụ gì à
Sao em chẳng thấy chi là thẳng căng ...

Thị trường này 1 là chửi 2 là làm thơ, em chọn cách 2, cho nó triết học :))

Khà khà có vụ gì à
Sao em chẳng thấy chi là thẳng căng ...

Thị trường này 1 là chửi 2 là làm thơ, em chọn cách 2, cho nó triết học :))

Tình hình rất tình hình, tớ là mai vào nhặt dép đầu giờ, hi vọng là có cá hồi. Mặc dù hi vọng rất mong manh. hi...i.

Tối qua đăng đàn cùng mọi người, Nhân ngày đức phật đắc đạo - quả Alahan.( Đọc 1 hồi kinh sau quán tưởng rùng mình mấy cái liền lạnh buốt từ đỉnh đầu tới tận cuối..... May mà định tâm tốt không đổ vật ra sàn). Có mấy bác chịu không nổi nhiệt ra ngoài lảo đảo, đi không vững. Đúng là duyên kỳ ngộ. Về tỉnh như sáo lên hót véo von với các bác cho đời nó tươi...hi...i. Đúng 12g đêm.

G/L

Cụ ơi,
Em mà theo cụ thì chắc là cụ không tu được đâu, em lại kéo cụ về trần đấy... :)

Chửa chắc... sao lại tự tin thế( Có lý do gì không). Đã thử chưa mà biết...hê...ê.

Thanks! G/L pro.

nhưng đề nghị các cụ nói về công nghệ Nano còn mấy cái ấy sắp giục rồi. nghe nói nano sinh học có thể vá các vết thương bỏng lớn trong thời gian ngắn...hay một ngày kia ta giất mình vì thấy hai bác tom đi trên đường một lúc...

Chà mấy cụ Trader đề nghị nói về Nano à !

Nôm na thì Nano là những nhóm nguyên tử có kích thước nhỏ cỡ nanomet 10^(-9)m.
Các nhóm cỡ nano đó gần như chỉ có bề mặt (rỗng ruột). Nên hiệu ứng bề mặt của hạt Nano cực lớn => công nghệ Nano.
Có 3 loại Nano:
- Hat rời rạc
- Các hạt nối dài thành Dây
- Các dây ghép lai thành Màng

Đối với vết bỏng: Nếu dán màng composite nano gồm nitơ, các bon, hydro thi có nghĩa là đã tạo phôi cho da rùi, màng nay sẽ hấp phụ thêm một số nguyên tố cần thiết là tạo thành da luôn !

Nano gần như là công nghệ phỏng sinh học: Chúng ta thấy con thạch sùng có thể bò ngược trên trần nhà là do bàn chân của nó có vô số sợi li ty cỡ nano. Các sợi này có thể liên kết trực tiếp với các nguyên tử vật liệu của trần nhà...Vậy nếu chúng ta có đôi găng tay nano đôi giày đế nano chúng ta có thể bám và đi như thạch sùng...:))

Đôi chân thạch sùng có khả năng tự làm sạch...Nếu dệt các sợi lông ở chân thạch sùng thành áo thi áo không cần giặt nữa ! Cho hạt nano vào sơn ta có cái ô tô không còn bám bụi...

Các tập đoàn sản xuất điện tử đã bắt đầu đưa công nghệ nano vào ứng dụng, tạo ra các sản phẩm có tính cạnh tranh từ chiếc máy nghe nhạc iPod nano đến các con chip có dung lượng lớn với tốc độ xử lý cực nhanh...

Trong y học, để chữa bệnh ung thư người ta tìm cách đưa các phân tử thuốc đến đúng các tế bào ung thư qua các hạt nano đóng vai trò là “ xe tải kéo”, tránh được hiệu ứng phụ gây ra cho các tế bào lành...

Tóm lại, đang có một cuộc chạy đua ứng dụng công nghệ Nano như vũ bão...:))

Vậy nếu chúng ta có đôi găng tay nano đôi giày đế nano chúng ta có thể bám và đi như thạch sùng...

nói chung đang sướng nghe cụ nói câu này, là thấy bà con lại mất mớ tiền..chống trộm vì nano rùi hiiiiiiiiiiii

Chửa chắc... sao lại tự tin thế( Có lý do gì không). Đã thử chưa mà biết...hê...ê.

Thanks! G/L pro.
Thay vì kéo được cụ Don, nangvang lại theo cụ để "cộng tu" thì hết xẩy nhở. Nangvang lưu ý là trong giới của Mật Tông, chuyện kia không bị coi là xấu, mà là dây neo để cứu hành giả mỗi khi thâm nhập các cảnh giới ngoài cảnh giới người. Nó cũng là dây neo để giữ hành giả lại trong các thời điểm khai mở luân xa quan trọng...

Tình hình rất tình hình, tớ là mai vào nhặt dép đầu giờ, hi vọng là có cá hồi. Mặc dù hi vọng rất mong manh. hi...i.

Tối qua đăng đàn cùng mọi người, Nhân ngày đức phật đắc đạo - quả Alahan.( Đọc 1 hồi kinh sau quán tưởng rùng mình mấy cái liền lạnh buốt từ đỉnh đầu tới tận cuối..... May mà định tâm tốt không đổ vật ra sàn). Có mấy bác chịu không nổi nhiệt ra ngoài lảo đảo, đi không vững. Đúng là duyên kỳ ngộ. Về tỉnh như sáo lên hót véo von với các bác cho đời nó tươi...hi...i. Đúng 12g đêm.

G/L

Vậy tốt quá, chúc cụ luôn tin tấn ...

Chà mấy cụ Trader đề nghị nói về Nano à !

Nôm na thì Nano là những nhóm nguyên tử có kích thước nhỏ cỡ nanomet 10^(-9)m.
Các nhóm cỡ nano đó gần như chỉ có bề mặt (rỗng ruột). Nên hiệu ứng bề mặt của hạt Nano cực lớn => công nghệ Nano.
Có 3 loại Nano:
- Hat rời rạc
- Các hạt nối dài thành Dây
- Các dây ghép lai thành Màng

Đối với vết bỏng: Nếu dán màng composite nano gồm nitơ, các bon, hydro thi có nghĩa là đã tạo phôi cho da rùi, màng nay sẽ hấp phụ thêm một số nguyên tố cần thiết là tạo thành da luôn !

Nano gần như là công nghệ phỏng sinh học: Chúng ta thấy con thạch sùng có thể bò ngược trên trần nhà là do bàn chân của nó có vô số sợi li ty cỡ nano. Các sợi này có thể liên kết trực tiếp với các nguyên tử vật liệu của trần nhà...Vậy nếu chúng ta có đôi găng tay nano đôi giày đế nano chúng ta có thể bám và đi như thạch sùng...:))

Đôi chân thạch sùng có khả năng tự làm sạch...Nếu dệt các sợi lông ở chân thạch sùng thành áo thi áo không cần giặt nữa ! Cho hạt nano vào sơn ta có cái ô tô không còn bám bụi...

Các tập đoàn sản xuất điện tử đã bắt đầu đưa công nghệ nano vào ứng dụng, tạo ra các sản phẩm có tính cạnh tranh từ chiếc máy nghe nhạc iPod nano đến các con chip có dung lượng lớn với tốc độ xử lý cực nhanh...

Trong y học, để chữa bệnh ung thư người ta tìm cách đưa các phân tử thuốc đến đúng các tế bào ung thư qua các hạt nano đóng vai trò là “ xe tải kéo”, tránh được hiệu ứng phụ gây ra cho các tế bào lành...

Tóm lại, đang có một cuộc chạy đua ứng dụng công nghệ Nano như vũ bão...:))

Thế mới thấy Kim Dung tài tình, cụ ý tả về công nghệ nano từ lâu lắm rồi khi sáng tạo ra Hấp tinh đại pháp :)

Thế mới thấy Kim Dung tài tình, cụ ý tả về công nghệ nano từ lâu lắm rồi khi sáng tạo ra Hấp tinh đại pháp :)

Khoa học đơn giản là biến giấc mơ của con người (Tôn Ngộ Không, Kim Dung, Harry Potter...) thành hiện thực thui mừ !:))

Last edited by a moderator:
Thay vì kéo được cụ Don, nangvang lại theo cụ để "cộng tu" thì hết xẩy nhở. Nangvang lưu ý là trong giới của Mật Tông, chuyện kia không bị coi là xấu, mà là dây neo để cứu hành giả mỗi khi thâm nhập các cảnh giới ngoài cảnh giới người. Nó cũng là dây neo để giữ hành giả lại trong các thời điểm khai mở luân xa quan trọng...

Phải nói bác có trí nhớ cũng nhưng sự luận giải khá chính xác - Tuệ minh.

Kể bác nghe, không biết bác từ cõi chết trở về thì thế nào. Chứ đã có lần em được đi du lịch đến tận cổng của Diêm phủ. Đường đi như sau:

Giữa 1 cánh đồng rất rộng có 1 hố đen chỉ vừa khoảng 3 người đi xuống rất xa dân cư. đường đi cứ xuôi xuống dần thành hình xoáy trôn ốc đỉnh trần chỉ cách khoảng hơn 2 met, dốc xuống từ từ thoai thoải vẫn đi được nhưng như có người đẩy sau lưng, vòng xoáy cứ rộng dần ra càng đi càng thấy vòng xoáy rộng. càng đi ánh sáng trên đầu nhỏ dần như hạt lạc.. em vẫn nhớ có khoảng từ 7 - 9 vòng như vậy. Cuối cùng đến trước 1 bậc có tam cấp đi xuống. trước mặt là cánh cửa Không biết gỗ hay sắt nhưng nó rất nặng và dầy, có mầu đỏ. Hai bên có 2 ngọn đèn vàng leo lét và 2 bên có 2 hình nhân đầu không phải là người giống mà giống như con nai, hay chó gì đó nhưng bên dưới lại là người. Trên cánh cửa có chữ như chữ Hán được khắc nổi. Tường và dưới chân ẩm ướt.....Khi cánh cửa mở ra em hãi quá, giằng chạy ngược lên. Hú hồn...hi....i. Hi vọng không bao giờ phải quay lại đó. Vì cảm giác trên đường đi bị hai người 2 bên áp giải như bị đi tù đày.

G/L

Hi vọng không bao giờ phải quay lại đó. Vì cảm giác trên đường đi bị hai người 2 bên áp giải như bị đi tù đày.
G/L

Cụ Don có để ý hai người 2 bên áp giải mặc áo mầu gì, có chữ gì không ???8-x8-x

Cụ Don có để ý hai người 2 bên áp giải mặc áo mầu gì, có chữ gì không ???8-x8-x

Cũng là hình nhân sư nhưng to khỏe dữ tơn lắm, Mặc quần áo đàng hoàng, nhưng áo thì chỉ tới nách, không có ống tay trước áo và sau lưng có chữ hán mầu đỏ....túm vào vai là không cựa được ....hi..i. Bác cũng có lần như vậy à?

Em còn có 1 cuộc chu du khác dài hơn và kéo dài liên tiếp trong 3 tháng, 3 tháng không đêm nào ngủ. Lúc nào đó em sẽ kể. Mà cuộc chu du này liên quan đến Ck. Hay lắm.

G/L

Cũng là hình nhân sư nhưng to khỏe dữ tơn lắm, Mặc quần áo đàng hoàng, nhưng áo thì chỉ tới nách, không có ống tay trước áo và sau lưng có chữ hán mầu đỏ....túm vào vai là không cựa được ....hi..i. Bác cũng có lần như vậy à?

G/L

Đấy là những cảnh nằm mơ thường nhìn thấy, người nhẹ vía thường thấy mình bay lượn trong không gian qua đồng lúa, vườn hoa.
Những người nặng vía thường gặp cảnh vào hầm, rơi sâu...

Đấy là những cảnh nằm mơ thường nhìn thấy, người nhẹ vía thường thấy mình bay lượn trong không gian qua đồng lúa, vườn hoa.
Những người nặng vía thường gặp cảnh vào hầm, rơi sâu...

Em ít mơ lắm. Ngủ đâu cũng được kể cả gầm cầu, bãi sông vắng vẻ. Đi ban đêm thích hơn là ban ngày vì vắng vẻ và mát mẻ. Em Thiền mà....hi...i.

G/L

Em còn có 1 cuộc chu du khác dài hơn và kéo dài liên tiếp trong 3 tháng, 3 tháng không đêm nào ngủ. Lúc nào đó em sẽ kể. Mà cuộc chu du này liên quan đến Ck. Hay lắm.

G/L

Đề nghị bác đã nêu ra thì kể lun cho AE nó còn tập trung chuyên môn hiiiiiiiii
NB: để xem nghiệp CK nó có result sao?

Em ít mơ lắm. Ngủ đâu cũng được kể cả gầm cầu, bãi sông vắng vẻ. Đi ban đêm thích hơn là ban ngày vì vắng vẻ và mát mẻ. Em Thiền mà....hi...i.

G/L

cần kiểm chứng lại xem có thấy thiên đàng gì? toàn thấy ma súc cõi e là nhầm lạc gì?

NB: tất nhiên là trình mình không có chỉ hỏi bác gọi là rót trà nghe truyện thui

Cái này gọi là "break khỏi đệ quy vô hạn" :))

Khoa học đơn giản là biến giấc mơ của con người (Tôn Ngộ Không, Kim Dung, Harry Potter...) thành hiện thực thui mừ !:))

Triết học còn phê hơn, chỉ ngồi vẽ việc cho khoa học làm (nên Khoa học rất hay cằn nhằn) :))

cần kiểm chứng lại xem có thấy thiên đàng gì? toàn thấy ma súc cõi e là nhầm lạc gì?

Phải trả nghiệp xong rồi cụ mới nhẹ bước được. Mật nó cho rớt đài nhiều lắm, kể cả bác là võ sư cũng không ngoại lệ. hi...i" Kinh là thuốc độc mà".Đọc ta ta đọc lại.

1. Giai đoạn đầu: Hôn trầm. Ngủ li bì, hoặc không ngủ, mắt nháy liên hồi.....chán hơn con gián.
2. Trả nghiệp: Trong kiếp này, hay tiền kiếp quá khứ hoặc vị lai mà hành giả gây nghiệp thì phải trả như sau: nhẹ là mất tiền của tài sản, hành giả nào có vợ hoặc chồng thì li dị. nặng là bị thương tật, hoặc chết xớm.
3. Đã qua 2 khúc trên như vậy bác đã tạm bước 1 chân vào....
4. Bước vào rồi thì tiếp tục từ trên 10 năm...

G/L

Back