VC-Thiền quán

bác hỏi thì tui trả lời.....một nửa số đó là ...thuốc.......một nửa là thức ăn. cho nên, cá mập này .....tô đậm câu cuối (*back door) hiiiiiiii

nếu bác làm danh mục gồm cả các mã ây thì......lành ít....

NB: my idea only, tay tự làm......thân tự chịu hiiiiiiiiiiiii

Chỉ có cơm chay là miễn phí, cơm thịt xưa nay chưa thấy lão Thiết nhỉ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Giả tảng và lắc lư chút chứ không có gì...?Nhiều khi thấy mọi người nghiêm cẩn quá nên lấy hình tượng A.CHí ra cho đổi không khí....

Chắc nhiều người nhận xét và đánh giá sai. Hề...hề. Bác Tôm thông cảm nhé...không có ý gì đâu....hề...hề.

G/L.

P/s: Chứng khoán tăng rồi nhỉ, đúng là rủi ro chính sách....

Đại sư thỉnh thoảng tung chưởng cái cho bà con tỉnh ngủ tốt quá còn gì ...

Đúng là cao thủ...hôm qua các bạn tây mua nhiều nhể...?

Mềnh lâu rồi không để ý món này lên hỏi người hay theo dõi đó mà, có gì mà không dám trả lời. Tre già măng mọc cũng tự nhiên thôi.

Chúc mừng...chúc mừng.

G/L

Cám ơn bác nhưng không dám nhận làm cao thủ đâu,

Em cò con thôi mà.

Nhiều khi người ta hay tự dọa bản thân mình. Cầm một cuốn sách dày cộp nặng trịch, nhiều người sẽ nghĩ "không biết bao giờ mình đọc hết". Thấy cuốn sách về một chuyên môn nào đó, không thuộc lĩnh vực quen thuộc, ý niệm đầu tiên của đa số là "Mình không cần và không muốn đọc, cuốn kia chắc buồn ngủ và đau đầu lắm".

Tại sao không nghĩ khác, hãy thử lật một vài trang, đọc từ mục lục, tìm một vài chương nghe quen quen với suy nghĩ của mình. Đọc không cốt hiểu sâu ngay từng câu chữ, chỉ là ghi nhận những gì có thể, rồi quên đi. Tiềm thức sẽ giúp bạn ghi nhận một cách tự động, xếp loại theo cách của nó.

Với em đọc được 1 quyến sách dày hay 1 cuốn truyện dày là cả 1 sự phấn đấu :D
Không biết có phải tại cuộc sống bắt mình quay nhanh quá không mà thấy chẳng lúc nào có thời gian?

Nếu bạn là Tom thì khi nhìn vào giấy, bạn sẽ thấy jerrey-know, mà thấy jerry thì sẽ thấy những nụ cười, giận dỗi. thấy lòng tom....tan chảy. và bao phân vân khác.....nếu ...rồi thì sẽ làm gì, để ở đâu??

Và sẽ thấy bóng hành giả...đang lỡ tâm vạch những đường .......đen lên tâm mình

..........

thì tờ giấy vốn không phải tờ giấy........mà làm bằng vô thường......bằng sự đau khổ....và hy vọng.....nếu tờ giấy mà không thấy ...vô thường, khổ đau.....thì ta...chẳng còn là con người hiiiiiiiiiiiiiii

Đọan cuối ...đắt nhất. hì...:)

@bác GL: cũng có suy nghĩ này ạ, nhìu khi đọc chỉ sợ hết, khà..khà :))

"Bạn không cần phải hiểu hết. Thay vì làm một ông biết tuốt, bạn biết một phạm vi nào đó, bạn của bạn biết phần khác, rồi chia sẻ và hợp tác." Em thích ý này của bác, nhưng để làm được, thật ko dễ chút nào. :)

Last edited by a moderator:

"Bạn không cần phải hiểu hết. Thay vì làm một ông biết tuốt, bạn biết một phạm vi nào đó, bạn của bạn biết phần khác, rồi chia sẻ và hợp tác." Em thích ý này của bác, nhưng để làm được, thật ko dễ chút nào. :)

đúng là nhân tài CK, tâm tư như hình sin.......đã chịu trải lòng......rùi lại gấp lại (*delete) làm gì nhỉ????? hiiiiiiiii

đời người như...........tia chớp giông!
nếu cảm thấy lên làm.........thì làm, chần chừ.......làm gì? người ta bảo trồng cây........thì cứ trồng đi!......ngày mai...hạn hán đêm đông........lấy trái đâu mà ăn. dù là trái me.......cũng hơn không hiiiiiiiiii

vậy nên thấy hiệp sĩ T ...làm đúng thì cứ khen đi......vì đó chỉ là my idea hiiiiiiiiiiii đây là bài "hàng ma chiếu tâm-kính chiếu yêu" chứ có phải nhiều chuyện đâu?

Mẹ cha con nở. hừm...hừm!

Mày mà không nói thì cả cái làng vũ đại này không biết ông là " Chí" à....hề...hề.

"Chí vừa đi vừa chửi":

Mẹ cha cái thằng Bá Kiến người thì bằng cái kẹo mà có những 3 vợ....hắn muốn chưởi cha cái làng vũ đại lên, chửi cả thiên cả địa, chửi cả cái người thân sinh ra cái thằng CHÍ...hề...hề.

Vậy,. chí có phải là người thông minh...hay nát rượu.

G/L

Phải chăng... Quá thông minh đến nỗi.................. nát rượu!!!

Last edited by a moderator:
đời người như...........tia chớp giông!
nếu cảm thấy lên làm.........thì làm, chần chừ.......làm gì? người ta bảo trồng cây........thì cứ trồng đi!......ngày mai...hạn hán đêm đông........lấy trái đâu mà ăn. dù là trái me.......cũng hơn không hiiiiiiiiii

vậy nên thấy hiệp sĩ T ...làm đúng thì cứ khen đi......vì đó chỉ là my idea hiiiiiiiiiiii đây là bài "hàng ma chiếu tâm-kính chiếu yêu" chứ có phải nhiều chuyện đâu?

Giờ người ta hay ngả mũ với các đại tiều (phu) hơn là những hiệp sĩ, mốt nó đang thế ...

Điều lão băn khoăn là ở cái mốt đó đó, giá trị thực bị nhìn xoi mói còn giá trị đểu thì được a dua, phải vậy không?

Đến ăn nói cho tử tế, dù chỉ là trên diễn đàn ảo, cũng dường như là điều xa lạ với đám đông, còn nếu lão chửi vung tí mẹt lên, và càng tỏ ra nguy hiểm càng tốt, có khi lại hợp mốt khà khà

Theo cách của đạo thôi. Thắp được ngọn nến nào thì cứ thế mà thắp ...

Giờ người ta hay ngả mũ với các đại tiều (phu) hơn là những hiệp sĩ, mốt nó đang thế ...

Điều lão băn khoăn là ở cái mốt đó đó, giá trị thực bị nhìn xoi mói còn giá trị đểu thì được a dua, phải vậy không?

Đến ăn nói cho tử tế, dù chỉ là trên diễn đàn ảo, cũng dường như là điều xa lạ với đám đông, còn nếu lão chửi vung tí mẹt lên, và càng tỏ ra nguy hiểm càng tốt, có khi lại hợp mốt khà khà

Theo cách của đạo thôi. Thắp được ngọn nến nào thì cứ thế mà thắp ...

Được đấy....giang sơn có thể đổi.....thâm tính khó dời hiiiiiiiiiiiiii

việc của tiều phu....là đốn củi......còn đất (*đại tâm địa) có mọc tiếp ..cỏ không.........là chuyện của người hiiiiiiiiiiiiii

Người có tình sẽ cô đơn trong một xã hội vô tình ...

Vượt qua.......ta sẽ thành người có tình hơn khứa khứa......

đường dài.......dài..hết đêm thâu lại ngày dài.......hết ngày dài lại đếm thâu.....chúng ta đi ...dưới bóng cờ ..ADam Smith....thì nó dậy......nhưng nhớ quay về....bằng con thuyền....bát nhã...hiiiiiiiiiiiiii

Được đấy....giang sơn có thể đổi.....thâm tính khó dời hiiiiiiiiiiiiii

việc của tiều phu....là đốn củi......còn đất (*đại tâm địa) có mọc tiếp ..cỏ không.........là chuyện của người hiiiiiiiiiiiiii

Việc của đạo sĩ là thắp nến, còn việc của răng thâm là ... gì ý nhỉ quên mất tiêu rồi :))

(Thế nào cũng bị chửi là thâm cho xem, khổ lắm)

Việc của đạo sĩ là thắp nến, còn việc của răng thâm là ... gì ý nhỉ quên mất tiêu rồi :))

(Thế nào cũng bị chửi là thâm cho xem, khổ lắm)

rất là .....thâm hiiiiiiiiiii

đã trình cụ rùi.........xà vồ thì chỉ để làm kiểng.......đỡ mái nhà, còn đòn gánh.......thì đi chợ..........không thì lấy cái gì....mà cạp.....mà ăn hiiiiiiiiiii

"ôi Mạ Vn ơi.........xin cám ơn người.....người đi chợ của tui......."

Vượt qua.......ta sẽ thành người có tình hơn khứa khứa......

đường dài.......dài..hết đêm thâu lại ngày dài.......hết ngày dài lại đếm thâu.....chúng ta đi ...dưới bóng cờ ..ADam Smith....thì nó dậy......nhưng nhớ quay về....bằng con thuyền....bát nhã...hiiiiiiiiiiiiii

Theo cụ Adam thì tổng những cái vô tình lại thành cái hữu tình, thế nó mới ... bát nhã chứ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Cà nhân lọai bị...xỏ lá mà vẫn khà khà đây nè. :))

em đố bác Thiết & Tom đó là cái giề, he..he :))

2 ông lại ngồi đưa đẩy rượu cho xem, ha...ha :))

Back