VC-Thiền quán

Chị thích học thiền, thích trả nợ đời, thích chỉ có chị biết....em chưa đến tuổi được biết. hiiiiiiiiiiiiiiii

Em cũng tương đối hiểu chị đấy. Nhưng nợ đời chị nghĩ chị đã trả đủ và xong rồi.

Giờ là tìm đến bình an trong tâm hồn, nhẹ nhõm trong đầu óc thôi em ạ.

Và vui vẻ hưởng tuổi già... :)

Em cũng tương đối hiểu chị đấy. Nhưng nợ đời chị nghĩ chị đã trả đủ và xong rồi.

Chơi trốn tìm với bình an hè hè ...

Ừa, mèo tom thích chết đi được ấy chứ, khứa khứa. Chắc hôm qua xóa tiệt cả inbox để chờ mật lệnh rùi

Tình gian lý ngay, quên tình ngay lý gian mà bị đá thì tốt nhất là im lặng mà ... xóa inbox thôi hề hề

Không thế sao tìm đến Thiền quán làm chi? :))

Bình an không trốn ở quán thiền. Quán thiền cũng toàn người đang đi tìm bình an, chưa thấy ai báo cáo là đã tìm thấy ...

Ông thì rượu ông thì thịt chó ông khác đang lo phong thủy, đường dài dựng cái quán nghỉ chân thôi :))

Nghe chị nói mà thèm quá :D Thế sao chị vẫn vào cái thớt nhức đầu này ???

À thì cũng giống như muốn có 1 khuôn mặt xinh đẹp thì phải chịu phẫu thuật đau đớn í mà ... :))

Thế em thỉnh thoảng lượn vào đây để tìm gì thế? :D

Last edited by a moderator:

Tìm sự bình an trong này ... mà ko thấy chị ạ :D

Muốn bình an thanh thản nên shut down computer, báo đài nhảm nhí, đi về chốn thôn quê, ra nhìn đồng lúa, vườn cây, rắc thóc cho vài chú gà ri, vui đùa với cún con, đêm xem hoa nở, trăng lên, làm vài chén rượu nếp với mấy cụ già.

Muốn bình an thanh thản nên shut down computer, báo đài nhảm nhí, đi về chốn thôn quê, ra nhìn đồng lúa, vườn cây, rắc thóc cho vài chú gà ri, vui đùa với cún con, đêm xem hoa nở, trăng lên, làm vài chén rượu nếp với mấy cụ già.

Một số cụ không có được cái điều kiện lý tưởng đó, do cuộc sống cứ phải bon chen đọc báo nghe đài nhắn tin ... thế nó mới khổ

Một số cụ ở quê, có vẻ cũng ko thấy bình an nên lại lên thành phố để tìm, như cụ Thiết quán này :))

ước mơ của em đấy :D có biển nữa thì tuyệt ...[/QUOTE

Có trăng rùi ....

Xong lại mơ phải có người ...cùng ngắm,

Cùng ngắm rùi... xong mọi chuyện lại bắt đầu rối rắm. :)

Lên núi cũng hay lắm chị ạ, có rừng thông...có sương mù bồng bềnh, có chén rượu nếp cẩm...say rồi thì khỏi nhớ gì luôn.

Thiện tai...

Tình gian lý ngay, quên tình ngay lý gian mà bị đá thì tốt nhất là im lặng mà ... xóa inbox thôi hề hề

Giải thích làm gì cho đời thêm đau khổ: Khác gì tự thú trước bình minh.........

Hiiiiiiiii !
ăn phở HN ẩm thực thì toàn cầu đều đã có......như vậy thì đâu có phân Giai này giai kia?........hiiiiiiiii (*dính bẫy)

Ý lão Thiet là phở quê nhiều khi sạch hơn phở phố....

Hôm nào phải về Sông nhuệ xin lão bát phở nhẩy.....khứa...khứa. Xem bát phở quê lão có dính bèo hoa dâu không....?

Phản ánh đúng như thế - tathata

Trước hết, bạn hãy cố hiểu từ ‘phản ánh đúng như thế’. Phật tuỳ thuộc vào từ này rất nhiều. Theo ngôn ngữ riêng của Phật thì nó là tathata, phản ánh đúng như thế. Toàn bộ thiền Phật giáo bao gồm việc sống trong từ này, sống với từ này sâu sắc đến mức thế giới biến mất và bạn trở thành việc phản ánh đúng như thế.

...

Tặng các cụ ưa nhức đầu ở quán thiền. Cuối tuần nếu muốn thư giãn thì nhớ để sang tuần hãy đọc :))

Phản ánh đúng như thế

Back