VC-Thiền quán

Em cũng nghi bác ấy là simtím năm xưa lém. Hổng biết có phải hay không. :)

Em chưa được biết bác Simtim, nghe nickname thấy lãng mạn nhỉ, chắc bác ấy cũng hay đàm đạo?
Nhưng em hổng phải bác ấy.

Ừa... vụ này để các bác tomcat, Mtp, Thietkieutam, bác đẹp giai nhất làng kiểm chứng và trả lời bác.

Cũng thấy có phần chân thành, xen chút kiêu ngạo, tinh nghịch, dí dỏm ở đây...

Số phải làm con cháu Bà Trưng, bà Triệu thì khó làm "Nội tướng" lắm...khéo về nhà bẻ cổ ông xã như bẻ....tăm....hi...i.

G/L. Đùa tí, em cũng tếu táo vậy....

Có kiêu ngạo hả bác, thế thì em phải xem lại mình, chắc tại em vô tư, tính lại trẻ con, để em rút kinh nghiệm.

Tính em thích chiều người khác, nên ngoan lắm, thi thoảng...nhiều lắm chỉ dám liếc thôi, ko dám bẻ :)

Có kiêu ngạo hả bác, thế thì em phải xem lại mình, chắc tại em vô tư, tính lại trẻ con, để em rút kinh nghiệm.

Tính em thích chiều người khác, nên ngoan lắm, thi thoảng...nhiều lắm chỉ dám liếc thôi, ko dám bẻ :)

He....e, ổn rồi thế là hiều rồi....bác cứ chia sẻ thêm về Đạo và về mọi thứ....mình nghĩ sẽ có nhiều người sẵn sàng chia sẻ với bác.

G/L chúc vui vẻ pro!

He....e, ổn rồi thế là hiều rồi....bác cứ chia sẻ thêm về Đạo và về mọi thứ....mình nghĩ sẽ có nhiều người sẵn sàng chia sẻ với bác.

G/L chúc vui vẻ pro!

Em sẽ xa nghề chứng & chuyển sang 1 lĩnh vực mang tính phục vụ hơn & sẽ ít lên diễn đàn hơn. Ko được tám & đàm đạo với các bác quả là mất đi 1 thú vui trong đời.

Em rất cảm động khi đọc những lời khuyên chân thành của các bác khi nói lời chia tay...

Xin gửi lời cảm ơn & trân trọng đến các bác và tất cả anh chị em trên này. Xin chúc các bác & mọi người luôn được như ý!

Xin hẹn một ngày ko xa!

Tính em thích chiều người khác, nên ngoan lắm, nhiều lắm chỉ dám liếc thôi, ko dám bẻ

Để chứng minh là female, tốt nhất là ọp lai trình diện K2G nhể...

Last edited by a moderator:
Em cũng lờ mờ hiểu như bác giải thích, nên nhiều lúc cũng sợ mình lầm lạc vọng tưởng, như em đã chia sẻ trước, em muốn mọi sự thuận theo lẽ tự nhiên dù phải thử thách, Em ko xem hạnh phúc như những đỉnh cao để mình chinh phục, xác định tư tưởng & đón nhận những khó khăn như đó là chuyện phải thế....Nhưng dường như vẫn lạc lối, với tình trạng này, nhiều khi em đâm hoang mang rồi tự đặt ra nhiều giả thiết khác đi...Chỉ sợ mình chọn & bước sai ngay từ những bước đầu. Giờ thì nó đã qua cả 1 quãng đường, Rome thì vẫn chưa thấy đâu :) nên có phần bối rối....
Không sao đâu. Người có duyên tu hành thực sự thì mới đi vào con đường của tín ngưỡng. Với người thường, có tâm hồn hướng thiện, và sống hướng thiện là đủ. Tui không tu hành, sống một cuộc sống bình thường như mọi người, hiểu sứ mệnh của mình là LÀM MỘT NGƯỜI BÌNH THƯỜNG, bằng lòng với sứ mệnh đó, thấy mọi thứ tạm ổn, dù rằng nhiều người nghĩ như thế là chưa đủ.

Không sao đâu. Người có duyên tu hành thực sự thì mới đi vào con đường của tín ngưỡng. Với người thường, có tâm hồn hướng thiện, và sống hướng thiện là đủ. Tui không tu hành, sống một cuộc sống bình thường như mọi người, hiểu sứ mệnh của mình là LÀM MỘT NGƯỜI BÌNH THƯỜNG, bằng lòng với sứ mệnh đó, thấy mọi thứ tạm ổn, dù rằng nhiều người nghĩ như thế là chưa đủ.

Bác ơi, để đạt được đến cái chân thường lớn lao đó nhiều khi phải trả giá không ít, mà không phải ai cũng đã làm được. E cũng còn đang "loay hoay" với số mệnh của mình đây.

Bác ơi, để đạt được đến cái chân thường lớn lao đó nhiều khi phải trả giá không ít, mà không phải ai cũng đã làm được. E cũng còn đang "loay hoay" với số mệnh của mình đây.
hihi, nôm na là được đời mở mắt cho. Tui đúng là trong hòan cảnh ấy, thăng trầm đủ cả, súyt chết thực sự 2 lần, lần đầu còn dùng ý chí để thóat chết, lần thứ hai đã nghe bác sỹ cấp cứu nói điện tim thẳng, huyết áp 30, thấy mình chui trong đường ống tối tăm nhưng nghĩ chết không đáng sợ, sẵn sàng một đi không trở lại thì nghe có tiếng mắng: "Mày chưa trả hết nợ cho cha mẹ, sao đã dám vác mặt đến đây!". Thế là quay lại sống tiếp, hiểu sứ mệnh nhờ chết hụt đó:D:D:D
Nhưng với các bác, không việc gì phải mất công như thế, cứ nghe câu chuyện tui kể là đủ. Người thật việc thật, không phải sách nói.

hihi, nôm na là được đời mở mắt cho. Tui đúng là trong hòan cảnh ấy, thăng trầm đủ cả, súyt chết thực sự 2 lần, lần đầu còn dùng ý chí để thóat chết, lần thứ hai đã nghe bác sỹ cấp cứu nói điện tim thẳng, huyết áp 30, thấy mình chui trong đường ống tối tăm nhưng nghĩ chết không đáng sợ, sẵn sàng một đi không trở lại thì nghe có tiếng mắng: "Mày chưa trả hết nợ cho cha mẹ, sao đã dám vác mặt đến đây!". Thế là quay lại sống tiếp, hiểu sứ mệnh nhờ chết hụt đó:D:D:D
Nhưng với các bác, không việc gì phải mất công như thế, cứ nghe câu chuyện tui kể là đủ. Người thật việc thật, không phải sách nói.

Rồi, giờ em đã hiểu điều bác nói hôm trước, người không còn sợ cái chết nữa.

Như đạo phật có câu, cưỡi lên sóng sinh tử mà đi, hay không sinh không diệt đừng sợ hãi.

Mà em là nghe nói, còn bác là chứng nghiệm ...

Em sẽ xa nghề chứng & chuyển sang 1 lĩnh vực mang tính phục vụ hơn & sẽ ít lên diễn đàn hơn. Ko được tám & đàm đạo với các bác quả là mất đi 1 thú vui trong đời.

Em rất cảm động khi đọc những lời khuyên chân thành của các bác khi nói lời chia tay...

Xin gửi lời cảm ơn & trân trọng đến các bác và tất cả anh chị em trên này. Xin chúc các bác & mọi người luôn được như ý!

Xin hẹn một ngày ko xa!

Khà aaaaaa
Bác don, nhớ rồi tay đệ tử hay đùa giai của bác chư ai .......phải không liu gia - nghề buôn chứng
welcome "đông tiến"

Xin hẹn một ngày ko xa!

Xa chứng thì nói chuyện đời. Xa chứng thì nhất định phải chia tay à? em không luận ra cái logic ở chỗ này ...

Khà aaaaaa
Bác don, nhớ rồi tay đệ tử hay đùa giai của bác chư ai .......phải không liu gia - nghề buôn chứng
welcome "đông tiến"

Em bắt đầu confuse. Vậy Know là ai, sim tím là ai, và đệ tử cụ Don là ai, 3 là 2 là 1 hay 1 là 2 là 3.

Có mùi trinh thám rồi đây. Tiếc là em chỉ thạo kiếm hiệp ...

Khà aaaaaa
welcome "đông tiến"

Không phải người đó. Don em đảm bảo 100% không phải liugia. Nó dạo này tay đèn tay sách rồi... cũng tu cùng em mà.

G/L

Ừa... vụ này để các bác tomcat, Mtp, Thietkieutam, bác đẹp giai nhất làng kiểm chứng và trả lời bác.

Cũng thấy có phần chân thành, xen chút kiêu ngạo, tinh nghịch, dí dỏm ở đây...

Số phải làm con cháu Bà Trưng, bà Triệu thì khó làm "Nội tướng" lắm...khéo về nhà bẻ cổ ông xã như bẻ....tăm....hi...i.

G/L. Đùa tí, em cũng tếu táo vậy....

Em không có bất cứ chủ ý nào trong vụ này. Nhưng cũng như cụ Don, em thấy có nét tinh nghịch ở đây, và chân thành.

Mà theo cụ Don tả thì có nét của Hoàng Dung :D

Em bắt đầu confuse. Vậy Know là ai, sim tím là ai, và đệ tử cụ Don là ai, 3 là 2 là 1 hay 1 là 2 là 3.

Có mùi trinh thám rồi đây. Tiếc là em chỉ thạo kiếm hiệp ...

Sim tím là Mod cũ hào hoa một thời, nhưng ông ta đích thị lệnh hồ xung , bị........nay là đàn chủ "diễn đàn chứng khóan"

"Nghề buôn chứng" là cao thủ cK, đệ tử bác don...đã một lần giả gái làm quá nhiều người siêu lòng (* bao gồm chủ tịch) rồi cũng tự khai ..rồi lặn một chập hiiiiiiiiiii

" Chữ tài đi với chữ tai một vần". Người tài thường gặp hoạn nạn khổ đau.

Tặng bác mấy câu này:

"Trời cho thì được.
Trời tha thì còn.
Trời lấy là mất.
Trời bắt phải chịu"

G/L. Thôi âm phúc được đến đâu hưởng đến đó. Trí tuệ là tài sản và ngược lại.:D

• Like
Reactions: Cdg
Không phải người đó. Don em đảm bảo 100% không phải liugia. Nó dạo này tay đèn tay sách rồi... cũng tu cùng em mà.

G/L

sắc sắc không không
nếu bác ấy muốn hiện thân thì Ae sẽ gặp, ấy cũng là duyên hạnh ngộ
.
NB: không phải liu gia thì sorry bác ấy vậy hiiiiiiii

Em không hiểu ý nhất như của bác ở chỗ này. Ở đây em đang nói pháp là pháp giới (là mỗi mỗi mọi chuyện, mọi hoàn cảnh, sự vật, ý niệm...) :)

Ý em là pháp giới thế, nó luôn thế. Thực tại khách quan thì nó vẫn tồn tại khách quan. Và tùy khả năng "điều tâm" của mình để mình làm chủ được hoàn cảnh hay bị nó chi phối.

À, ý em là pháp là ta ta là pháp. Như trong kiếm hiệp có câu kiếm là ta ta là kiếm, ý nói không còn phân biệt nữa. Kim Dung rất hiểu đạo, nên em đọc Kim Dung thấy thích :D

Đó là cách em hiểu thôi cụ, chả có gì đặc biệt đâu.

Sim tím là Mod cũ hào hoa một thời, nhưng ông ta đích thị lệnh hồ xung , bị........nay là đàn chủ "diễn đàn chứng khóan"

"Nghề buôn chứng" là cao thủ cK, đệ tử bác don...đã một lần giả gái làm quá nhiều người siêu lòng (* bao gồm chủ tịch) rồi cũng tự khai ..rồi lặn một chập hiiiiiiiiiii

Hồi đó là em chủ định bảo liugia lên khuấy động cho vui diễn đàn.

Lần này không thích đùa như vậy, dễ làm anh em hiểu lầm, mếch lòng.

P/s: Nếu Know2 là nữ thì anh em ta đáng học hỏi đấy. Dzất thông minh, tinh nghịch và trí tuệ.

Hai....za, chẳng lẽ anh em mình đã quá già.......

G/L

• Like
Reactions: Cdg
Back