VC-Thiền quán

Lực phát từ xương chắc là môn Thiết sa chưởng của cụ. Các nơi khác có các chủ trương khác hè hè :D

Ngay trong 1 môn cũng có thể có đủ các yếu tố luyện gân, luyện cơ, luyện thần, luyện thế, tá lực đả lực, rồi thắt nhả, trương phóng, lực ly tâm, lực đòn bẩy, lực tỳ đè, lực án, rồi đi vòng đi thẳng, liên miên bất tuyệt hay chớp nhoáng ... Và theo em biết thì các tuyệt kỹ Thiếu lâm chả thiếu thứ gì. Bắc đẩu mà :))

những điều bác nói không sai, but

tôi nói mức khới đầu của võ thôi, chứ thiếu lâm ..trong bản bác winwin (the taichi master) do lý liên kiệt đóng thì sư phụ đầu (* thiếu lâm) cũng vận kình đánh thủng cột đá đó thôi.

thiết sa chưởng bậc cao dùng 70% kình , lực là căn bản thôi heeeeeee, bởi thế mới có chuyện xương vỡ vụn (*ở sâu trong cơ thể)

Hình ảnh về người thanh niên tay khấy, tay cầm bánh mì chắc là giờ ít người biết...và cũng xa xưa lắm rồi.

Còn măng là đang ở thì hiện tại tiếp diễn hàng ngày hàng giờ. Mình cố đưa 1 vài hình ảnh lên đây để nhằm mục đích kéo các cao thủ trở về với cái thực tại hàng ngày đang diễn ra..... tránh bẫy ngã mạn.

Thanks! G/L

Hehe, bác đã qua được thử thách về "ghê", và đã qua được một số thử thách về "sợ", nay bác mang mấy thứ đó ra dọa thì các bác chưa hề trải qua món ấy không chịu nổi nhiệt là đúng rồi. Nhưng thôi, các cao thủ chứng trường không có nghĩa là cao thủ về tâm để đấu tâm đâu bác.

Hehe, bác đã qua được thử thách về "ghê", và đã qua được một số thử thách về "sợ", nay bác mang mấy thứ đó ra dọa thì các bác chưa hề trải qua món ấy không chịu nổi nhiệt là đúng rồi. Nhưng thôi, các cao thủ chứng trường không có nghĩa là cao thủ về tâm để đấu tâm đâu bác.

hi...i. Dzat hay, nhưng đâu có dọa.... À mà mấy hôm nay bác kiệm lời nhỉ... hay đang viết truyện đấy.

Bác ít nói, làm cho mấy pro như Know2, nangvang, hatom....đi đâu mất.

G/L

Last edited by a moderator:
hi...i. Dzat hay, nhưng đâu có dọa.... À mà mấy hôm nay bác kiệm lời nhỉ... hay đang viết truyện đấy.

G/L
Dạo này tui rất bận nên ít vào, và ít nói. Bác sẽ gặp thử thách sợ cái gì thì gặp phải đúng cái đó, đến khi hết sợ món này lại chuyển sang món khác. Khi nào hết sợ là sang vòng mới theo đúng trình tự Kinh-khủng-... hehe
Chúc bác tinh tấn.

Don lão tiền bối với GL hiệp khách vốn là một cặp Nhị Hiệp danh trấn giang hồ. Về sau có cô nương Nắng vàng xuất hiện, nhị hiệp ai cũng muốn dành phần thuận lợi cho bằng hữu của mình nên tách riêng ra không đi chung nữa.

Nắng vàng về sau trở thành chưởng môn Nga Mi, thay cho Chu Chỉ Nhược :))

Em không đọc chuyện chưởng, bác giải thích qua cho em chưởng môn Nga Mi là người thế nào nhỉ? Hay phải chờ truyện của bác?:)

HÔm rồi bác nhìn thấy bánh xe....vậy bác có thấy cái bánh xe của bác mèo tom không??? đến giai đoạn cao hơn là nhìn thấy với giới hạn không gian, bài khó hơn nha
hiiiiiiiiiiiiiii

Có thấy thì bác ấy cũng trả lại bánh xe rồi.

Bác hỏi làm chi rứa?

G/L

Em đây, bác ui... , bác lại out rồi à?

Thấy bác khỏe em mừng quá. Thật đấy! :)

Last edited by a moderator:
Chết bác Don lại nhớ nhung các tiên nữ rùi :D

hi...i. Ở trên đời sỏi đá cũng vần xoay mà....chứng buồn quá lại vào đây chém gió vù vù à.

Lần sau LTC vào mà không làm được thơ, không làm siêu lòng tiên nữ nào ở thiền quán là phạt đấy...hiiiiiii

G/L

Bác cứ yên tâm em sẽ sống thọ và lâu nhất ở VC này đấy. hi...i

G/L. Thanks!

Nhà sư mở lớp dạy học ở chùa. Một hôm có một vị phụ huynh tìm đến gặp và trách thầy.

Phụ huynh: "Sao thầy mắng chửi con tui....?"
Nhà sư: " Mô Phật ! Bần tăng xưa nay chưa chửi ai bao giờ..."

Phụ huynh: " Ông còn xạo nữa ha, con tôi còn bị ông đánh bầm tím cả người đây !!"
Nhà sư: " Mô Phật ! Bần tăng xưa nay chưa đánh ai bao giờ..."

Phụ huynh giận dữ: " A! Mày còn định xạo nữa hả, đánh nhau không !!!"
Nhà sư: "Mô Phật ! Bần tăng xưa nay chưa ngán ai bao giờ. Mô Phật, Mô Phật !

Mô phật! :))

Một thời để nhớ :))

Hê hê, vậy là em được làm người cùng thời với bác ah.

Dưng mà hình như "cùng hết thời" chứ không phải là "cùng đương thời" nhỉ. Mà hình như em nói tối nghĩa quá nhỉ. :))

Hê hê, vậy là em được làm người cùng thời với bác ah.

Dưng mà hình như "cùng hết thời" chứ không phải là "cùng đương thời" nhỉ. Mà hình như em nói tối nghĩa quá nhỉ. :))

Zạ ko, em hiểu - có nghĩa là 2 bác đã có thời oanh oanh liệt liệt, trước thì oanh oanh, giờ chỉ còn......liệt liệt thôi, đúng hông ạ. Hị..hị :))

Tặng các cụ bài này đọc chơi cho nó đúng tên là Thiền quán chứ không phải võ quán :D

Tâm vận hành như thế nào

Cám ơn bác Tom đưa một link hay để tham khảo.

TS TNH nói rất sâu về sự vận hành của tâm. Nhưng mà phần vận hành của tàng thức em cũng còn cảm thấy có chút lấn cấn, nhưng chưa nhận ra rõ nét là gì. Nếu chiêm nghiệm ra, em sẽ chia sẻ.

Em cũng có biết về một môn tu thiền gọi Như Lai Thiền, mà khi tu được thiền này, hành giả sẽ soi và "đập vỡ" được cái tàng thức, "tẩy rửa" cho nó sạch, hành giả sẽ xả/trả nghiệp ngay khi hành thiền.

HÔm rồi bác nhìn thấy bánh xe....vậy bác có thấy cái bánh xe của bác mèo tom không??? đến giai đoạn cao hơn là nhìn thấy với giới hạn không gian, bài khó hơn nha
hiiiiiiiiiiiiiii

@Bác Don, hum trước mới đọc bài bác viết về những cái "tận cùng", em còn đang chiêm nghiệm, chưa kịp nghiệm ra. Rồi bác lại nói về "cái bánh xe" mờ em chẳng hiểu. Bác giải thích giùm em xíu.

Em thì thông minh, chỉ thi thoảng hơi lâu hiểu tí ti thôi ah, các bác thông cảm :))

Zạ ko, em hiểu - có nghĩa là 2 bác đã có thời oanh oanh liệt liệt, trước thì oanh oanh, giờ chỉ còn......liệt liệt thôi, đúng hông ạ. Hị..hị :))

Bác cứ thông minh và nhanh trí quá, mà lại nói rõ ràng rành mạch nữa. Tôi em và bác Tom quá. :((

Mô phật, bần tăng xưa nay chưa ... liệt bao giờ :))

Back