VC-Thiền quán

Chiện của em cụ Thiết đang có phần thiệt thòi, vì ra mấy đòn toàn vào bàn với cột. Ngoài ra cụ ý lại không muốn dùng chưởng, muốn cầm nã, chỉ, khí công, bát quái ... có thể em sẽ phải lưu ý, không cụ ý lại phát hành chiện khác thì chiện của em ế mất :))

Khổ thân cụ... Dặn rùi hạn chế đưa nick thật vào. Dễ bị kiện lém...:D
Vi dụ: Đại sư + Hiiiiiiii-chưởng + Tháp thất bảo bối là đủ rùi...:))

Mấy cụ GL, tom, K2G...đang bàn chuyện thần thoại sao dzị !

Cụ Don là hậu duệ của cụ Nghe ở VC.com cũ thui mừ, tham gia Offline VC-HN đều đều, rất vui vẻ và dí dỏm
Lần gặp cụ ấy gần nhất là offline 17.12.2011 ở 55 Nguyễn Du, sau đó còn ở lại cafe với 2W, Libi, GLD.
Cũng có nghe cụ nói là sẽ đi theo sư phụ một thời gian...Mọi người nghĩ cụ đùa cho dzui thôi.

Dưng mấy cái off gần đây không thấy đâu cả ?
WW vẫn còn số ĐT nè. Lần tới chắc phải gọi về thui..:))

Em đinh chinh, chu Nghe, Liugia, bên vinase là Dongtien nó la dua em cua em. Bac toan nho nham thoi.....Liugia đã có lúc nên đùa với một số cao thủ TA trên VC lúc trước. Dạo này nó không thể đăng nhập VC được đành ở ngoài đọc thôi.

Ra đường thấy sau lưng có bác gái 50 cứ nhầm sang em 18 mà đi theo tán lại mệt. hi....i.

Lần nào đi off em cũng bảo chú ấy đi sau về nói lại...Em đâu có uống được rượu mà đi.

G/L

Last edited by a moderator:
@giailang:

Mấy hôm tĩnh tâm đã thấy "bánh xe" rồi. Đang nhìn thấy một số người xung quanh về cuối đời họ thế nào.

@ tomcat: Văn vườn mà rất KimDung với Thi Nại Am rất hay....bác cứ viết tiếp, lúc nào rảnh Don em đọc và bổ xung thêm. Nếu thêm 1 số gợi ý của Thietkieutam cố vấn võ thuật thì càng hay.

G/L

Last edited by a moderator:
Khổ thân cụ... Dặn rùi hạn chế đưa nick thật vào. Dễ bị kiện lém...:D
Vi dụ: Đại sư + Hiiiiiiii-chưởng + Tháp thất bảo bối là đủ rùi...:))

bác nói vậy không trúng hiiiiiiiii tháp văn xương phật bảo đó, cái này nằm ở quảng châu thì phải

Em đinh chinh, chu Nghe, Liugia, bên vinase là Dongtien nó la dua em cua em. Bac toan nho nham thoi.....Liugia đã có lúc nên đùa với một số cao thủ TA trên VC lúc trước. Dạo này nó không thể đăng nhập VC được đành ở ngoài đọc thôi.

Ra đường thấy sau lưng có bác gái 50 cứ nhầm sang em 18 mà đi theo tán lại mệt. hi....i.

Lần nào đi off em cũng bảo chú ấy đi sau về nói lại...Em đâu có uống được rượu mà đi.

G/L

Có thể bác WW nhầm giữa thân thật và thân giả, nghĩa là ngoài đời liugia là đệ của bác, nhưng tại VC hình như NGhe buôn nhiều tuổi hơn hiiiiiiiii

Có thể bác WW nhầm giữa thân thật và thân giả, nghĩa là ngoài đời liugia là đệ của bác, nhưng tại VC hình như NGhe buôn nhiều tuổi hơn hiiiiiiiii

Chú Nghè mệnh thủy cuối 74 đầu 75. mới gần 40 mà bác.

@giailang cảm ơn mọi người đã gọi em: Em đã từ lâu ở đây nói vui và hỗ trợ anh em chứ đâu còn ham hố chuyện đời..... Đã có chú Nghề làm trưởng ban liên lạc rồi. Tiếc là nó không truy cập vào được VC có nhờ bác GLD 1 lần mà chưa được....nên em cứ phải chường cái mặt mẹt ra đây. hi....i.

G/L

@giailang:

Mấy hôm tĩnh tâm đã thấy "bánh xe" rồi. Đang nhìn thấy một số người xung quanh về cuối đời họ thế nào.

Bác đừng để "bánh xe" cuốn vào nhé. Bồ đề vô thụ... Tâm như minh kính...

Bác đừng để "bánh xe" cuốn vào nhé. Bồ đề vô thụ... Tâm như minh kính...

Nếu cuốn vào thì sao nhìn được vào trong để thấy vòng đời, cảnh..... của những người nhất định. hi...i.

Thanks bác đã nhắc nhở. Nếu có gì bác và mọi người cần em sẽ cử Liugia + Nghebuontrung đến tham vấn với các bác. Có chú ấy thì cứ coi như em đã ở đó. Chú ấy sáng dạ và có căn cơ lắm đấy và chưa đi vào chuyên tu nên rượu bia cũng dùng được.

G/L

G/L

He..he...Sắp tới VC-HN làm bữa off-chay mời cả 3 anh em về tham gia !
Thêm vài lon bia chay (Beer no alcohol) cũng vui mà...:))

Nếu cuốn vào thì sao nhìn được vào trong để thấy vòng đời, cảnh..... của những người nhất định. hi...i.

Thanks bác đã nhắc nhở. Nếu có gì bác và mọi người cần em sẽ cử Liugia + Nghebuontrung đến tham vấn với các bác. Có chú ấy thì cứ coi như em đã ở đó. Chú ấy sáng dạ và có căn cơ lắm đấy và chưa đi vào chuyên tu nên rượu bia cũng dùng được.

G/L
Thiên cơ bất khả lậu. Lỡ biết gì đó thì bác trả nó cho bánh xe đi :)) :)) :))

Thiên cơ bất khả lậu. Lỡ biết gì đó thì bác trả nó cho bánh xe đi :)) :)) :))

Đúng vậy bác. Vì đã minh chứng nên mấy hôm trước có đặt ra câu hỏi: Cái gì là tận cùng?

Mình chỉ nhìn thấy nên có chút thoáng buồn do Tâm phát lòng thương. Mặc dù cũng biết những điều đó là Vô thường.

G/L

Có thể bác WW nhầm giữa thân thật và thân giả, nghĩa là ngoài đời liugia là đệ của bác, nhưng tại VC hình như Nghebuôn nhiều tuổi hơn hiiiiiiiii

3 cụ này đều đọc bảng điện như thần,
Giọng văn thì thôi rồi 3 trong 1.
Cụ này online thì cụ kia "đọc".

Nhưng mà vẫn có thể nhầm, vì 3 người có thể cùng được một Sư phụ chỉ bảo...:D:D

Thế nên vừa ăn cơm xong, vợ hỏi ăn chưa lại bảo chưa ăn....hê...ê...ê.

Người bác yêu có hỏi thực ra chưa ăn, lại bảo ăn rồi.....hiiiiiiiiiiiii

G/L

Cũng không quan trọng ai là ai,

miễn là các cụ cứ lên đây chia sẻ là quý hóa rồi.

Cụ đi ta bà là đi đâu đấy?

Cụ về mà nghe chuyện các cụ viết hay quá cơ.

ta bà là thế giới phật giáo mô tả lục giới "người-trời-ma", có lẽ cụ này bế quan luyện công (*thiền) hiiiiiiii

Hi hi,
Em đi Pờ-Lây-Ku, Kon-Tum tới vùng cao nguyên hút gió và mưa.

Nói đại là ta-bà mà cũng đủ mùi như bác Thiết nói: có cả chuyện đời, chuyện ma, chuyện Phật.

Cho đến giờ này mà trên vùng cao nguyên vẫn còn những tộc dân sống rất hoang sơ so với văn hóa người Kinh. Họ đi làm, mang theo một cái ống bơ hay một cái nơm. Khi cuốc đất làm rẫy lên gặp bất cứ con gì cử động (giun, côn trùng, rít, nhái) hoặc xuống suối lấy cái rổ, nơm vợt được bất cứ con gì cử động (cá, tép, nòng nọc, ốc, ...) họ cho vào ống bơ. Rồi có thể họ đốt lửa, cho vào cái lon (nồi) cho thêm chút muối và thưởng thức ngay tại chỗ với niềm hân hoan đã được trời ban lương thực. Hoặc cũng có thể đem về như một chiến lợi phẩm về thức ăn.

Dù rằng việc giao tiếp giữa người kinh và dân tộc là rất thường xuyên. Người tộc cũng rất khôn và ngoan khi bao giờ làm thuê cho người kinh, họ cũng đòi giá công làm thuê (làm rẫy) với gia cao hơn so với người kinh. Một ngày công làm rẫy người thường có thể chỉ cần 130.000đ/ngày nhưng với người tộc, mình phải trả 170.000đ/ngày, nhưng họ cũng biết làm "ăn gian".

Đúng là có những cảnh giới ngay tại cỏi ta bà này mà không biết gọi nó là cảnh giới gì. :)

bác viết sao về lão thiết cũng được tuỳ hiiiiiiiiiiii

hồi thế kỷ 20, các nhà phê bình văn VN rất là dương dương, khi chê tây du ký, thuỷ hử vì vấn đề chương hồi....nhưng nay khi bên mỹ làm thể loại phim Đa chiều, hay gọi 3D, đơn giản là nó diễn n biến cố xảy ra trong một thời gian. các thể loại kịch nói, hồi tưởng..thì tây du, thuỷ hử có cả. tóm lại đúng là nhà văn vịt........hiiiiiiiii

vậy lên nếu bác giữ nguyên thể loại đơn tuyến, logic thuần tuý thì hồi hai, ba...sẽ nhàm chán. lưu ý kiếm hiệp nó cũng như bữa tiệc mà món sau ngon hơn món trước, nên có viết dạng hồi ký..thì lên dùng cho nhân vật trung (*không phải nhân vật chính) vì những phim loại nhân vật chính hồi tưởng ngay từ đầu thường không hay lắm. vì người xem nó biết kết rồi
....

Gọi là đa tuyến. Còn 3D chả liên quan gì hè hè ...

Thế võ công của Thiết bang chủ có nguồn gốc từ Thiết sa chưởng cụ có ok không, danh môn hẳn hoi nhé :))

Nói đùa vậy thôi, chiện của em chủ yếu các nhân vật đấu võ mồm, giống không khí trên thiền quán này, vui vẻ là chính.

Em biết biệt danh thời sinh viên của bác rồi nhé: giai làng(không phải giai phố) :))

Đúng là bác rất có duyên với bác giai làng. :))
thế thì phải phân biệt thui. Tui có nick này từ 1995 khi VN có BBS. Ông Don cho ông ấy thêm phụ danh, kiểu như lấy tên làng quê làm phụ, chẳng hạn tui là Giai làng xịn, ông Don kia là Giai làng Tó nếu ông ấy quê ở Tó.

Em biết biệt danh thời sinh viên của bác rồi nhé: giai làng(không phải giai phố) :))

Đúng là bác rất có duyên với bác giai làng. :))

Don lão tiền bối với GL hiệp khách vốn là một cặp Nhị Hiệp danh trấn giang hồ. Về sau có cô nương Nắng vàng xuất hiện, nhị hiệp ai cũng muốn dành phần thuận lợi cho bằng hữu của mình nên tách riêng ra không đi chung nữa.

Nắng vàng về sau trở thành chưởng môn Nga Mi, thay cho Chu Chỉ Nhược :))

Back