VC-Thiền quán

Chương 3

Bộ pháp lăng ba tái xuất giang hồ

Chương 2

bác được căn bản là văn thơ mượt mà, logic ..nhưng kém phần kiếm hiệp + "thâm thuý" nên hiệu chỉnh lại
+ về kiếm hiệp: thì phải cho nhân vật kém võ công ra trước (*ra đòn, cũng may là sư áo vàng chưa ra..hiiiiii) sau đó tăng cao trình độ....sau cùng mới là nhân vật chính phản diện + nhân vật chính võ công tăng chưởng tương đương
+ giang hồ: nó có quy luật, một là danh thủ ..giang hồ khét tiếng, hai là đệ tử danh thủ (** cái này là thông thường nhất) thì phải dùng "danh quyền": nhất dương chỉ, kim cương trảo...
+ quyền phái : trường quyền, chưởng..sau có đoản quyền, cầm nã...đến mức này..lăng ba lại phải nhảy xa, chứ nhảy cạnh là bị túm...là thua
+ cao thủ: loại dở mới dùng chưởng vì mất sức..loại cao thường dùng món đỡ tốn như trảo, chỉ, thái cực quyền....loại thượng thặng ngày nay...thường dùng bát quái quyền...dạng vô chiêu thắng hữu chiêu
.
.
"thâm thuý" là cái mục đích..nghĩa là bác viết sao cho bác Don.,... thấy hay hiiiiiiiii
.......vài lời

Last edited by a moderator:
Đi ta bà mấy ngày.

Hôm nay trở về quán xưa mà nhiều chuyện nhiều cảnh vui mắt, lạ tai quá.

Mời cả nhà uống trà. :)

bác được căn bản là văn thơ mượt mà, logic ..nhưng kém phần kiếm hiệp + "thâm thuý" nên hiệu chỉnh lại
+ về kiếm hiệp: thì phải cho nhân vật kém võ công ra trước (*ra đòn, cũng may là sư áo vàng chưa ra..hiiiiii) sau đó tăng cao trình độ....sau cùng mới là nhân vật chính phản diện + nhân vật chính võ công tăng chưởng tương đương
+ giang hồ: nó có quy luật, một là danh thủ ..giang hồ khét tiếng, hai là đệ tử danh thủ (** cái này là thông thường nhất) thì phải dùng "danh quyền": nhất dương chỉ, kim cương trảo...
+ quyền phái : trường quyền, chưởng..sau có đoản quyền, cầm nã...đến mức này..lăng ba lại phải nhảy xa, chứ nhảy cạnh là bị túm...là thua
+ cao thủ: loại dở mới dùng chưởng vì mất sức..loại cao thường dùng món đỡ tốn như trảo, chỉ, thái cực quyền....loại thượng thặng ngày nay...thường dùng bát quái quyền...dạng vô chiêu thắng hữu chiêu
.
.
"thâm thuý" là cái mục đích..nghĩa là bác viết sao cho bác Don.,... thấy hay hiiiiiiiii
.......vài lời

Hè hè, em văn vườn mà cụ yêu cầu cao thế :D

VC Tiền quán, toàn thấy cao thủ "từ đầu" luôn, chả thấy ai thấp thủ nên chiện của em nó thế.

Luận về quyền chưởng, nó dễ sa đà còn hơn luận đạo. Cao thấp thế nào khó nói lắm, phải chấp nhận quan điểm của người viết chiện thôi.

Hay cụ a cay vụ Thiết bang chủ bị án không xuất nổi chiêu :))

VC Tiền quán, toàn thấy cao thủ "từ đầu" luôn, chả thấy ai thấp thủ nên chiện của em nó thế.

Luận về quyền chưởng, nó dễ sa đà còn hơn luận đạo. Cao thấp thế nào khó nói lắm, phải chấp nhận quan điểm của người viết chiện thôi.

Hay cụ a cay vụ Thiết bang chủ bị án không xuất nổi chiêu :))

8->8->8->8->8->

cá nhân em thì thấy hay, để tự nhiên ko nên sửa

hay mỗi cụ viết một cuốn cho nó phong phú nhỉ :x

8->

Ủng hộ 2 tay 2 chưn! Nhưng phải từ từ chứ đọc 2,3 cuốn 1 lần chắc em loạn chưởng mất.... 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}

VC Tiền quán, ...
Hay, ý lạ phát sinh từ gõ vội, nhưng sao ta không có một thread là VC-Tiền quán nhể. Các mod cho một thread mới đê. Đúng bản chất với diễn đàn là cái hay, là nơi để bà con xuất chiêu đi tiền hoặc bình luận về chưởng pháp đi tiền lại càng quý.

Chương 3

Bộ pháp lăng ba tái xuất giang hồ

Chương 2

Cụ Tom đa tài quá nhỉ. Cụ viết văn gãy gọn và khúc chiết làm em đang tưởng mình đọc chưởng Kim Dung. Em nghe rằng cụ Kim Dung khi viết truyện, cụ ấy ngồi ở bàn đèn.

Còn cụ ngồi ở đâu để sáng tác mà cũng hay thía? :))

Vậy à? Sao lúc đến kiếm tui lần đầu, chỉ có hai thằng xấu hoắc, bị mình cướp gươm giáo rượt đuổi lại

Ha ha, vậy lần sau chắc họ phải đi đủ bốn người rùi. :))

Người viết bỏ ra khá nhiều công sức đấy ạ
Các cụ cứ thưởng thức và tham gia XÂY ĐỰNG NHÂN VẬT

Hình ảnh cô gái xuất hiên trên mái nhà rất bất ngờ, gây sự tò mò !
Cụ lưu ý trang phục...dễ đụng cham tới thuần phong mỹ tục. :)):))

Hay, ý lạ phát sinh từ gõ vội, nhưng sao ta không có một thread là VC-Tiền quán nhể. Các mod cho một thread mới đê. Đúng bản chất với diễn đàn là cái hay, là nơi để bà con xuất chiêu đi tiền hoặc bình luận về chưởng pháp đi tiền lại càng quý.

Vote ý tưởng của cụ GL.

8->8->8->8->8->

Chiện của em cụ Thiết đang có phần thiệt thòi, vì ra mấy đòn toàn vào bàn với cột. Ngoài ra cụ ý lại không muốn dùng chưởng, muốn cầm nã, chỉ, khí công, bát quái ... có thể em sẽ phải lưu ý, không cụ ý lại phát hành chiện khác thì chiện của em ế mất :))

Còn cụ Ha_tom thích dùng gì đây, binh khí hay quyền cước, để em cho vào vai quần chúng :))

Cụ Tom đa tài quá nhỉ. Cụ viết văn gãy gọn và khúc chiết làm em đang tưởng mình đọc chưởng Kim Dung. Em nghe rằng cụ Kim Dung khi viết truyện, cụ ấy ngồi ở bàn đèn.

Còn cụ ngồi ở đâu để sáng tác mà cũng hay thía? :))

Có lẽ phải có bàn đèn thật, không thì có 3 trang đã thấy hết vốn :))

Chiện của em cụ Thiết đang có phần thiệt thòi, vì ra mấy đòn toàn vào bàn với cột. Ngoài ra cụ ý lại không muốn dùng chưởng, muốn cầm nã, chỉ, khí công, bát quái ... có thể em sẽ phải lưu ý, không cụ ý lại phát hành chiện khác thì chiện của em ế mất :))

Còn cụ Ha_tom thích dùng gì đây, binh khí hay quyền cước, để em cho vào vai quần chúng :))
Khó gì đâu, tay nhà quê chết vì rượu, quán bên cạnh nó phím bằng truyền âm nhập mật IPhone là quán nó mới có Túy Nhi Hồng ngâm nhân sâm ngàn năm, sang khẩn trương không thì hết. Con sâu rượu nổi lên cuồn cuộn lùa thằng chả phắn mất để trơ lại đạo sỹ... rồi cho đạo sỹ thắng ai đó là chuyển cảnh :)) Cân bằng chưa?

Người viết bỏ ra khá nhiều công sức đấy ạ
Các cụ cứ thưởng thức và tham gia XÂY ĐỰNG NHÂN VẬT

Hình ảnh cô gái xuất hiên trên mái nhà rất bất ngờ, gây sự tò mò !
Cụ lưu ý trang phục...dễ đụng cham tới thuần phong mỹ tục. :)):))

Cảm ơn cụ nhắc nhở, đúng là Mod có khác. Em là em dễ sa đà vào mấy cô nương lắm ...

Khó gì đâu, tay nhà quê chết vì rượu, quán bên cạnh nó phím bằng truyền âm nhập mật IPhone là quán nó mới có Túy Nhi Hồng ngâm nhân sâm ngàn năm, sang khẩn trương không thì hết. Con sâu rượu nổi lên cuồn cuộn lùa thằng chả phắn mất để trơ lại đạo sỹ... rồi cho đạo sỹ thắng ai đó là chuyển cảnh :)) Cân bằng chưa?

Ok, tác phẩm tập thể nó phải thế. Có khả năng Thiết chưởng môn sẽ lùa cô nương trên nóc nhà chạy tóe khói. Rồi tay nhà quê ôm vò rượu chạy theo cô nương ...

Còn lại đại hán đầu trọc cãi nhau với văn nhân về triết học, gọi là đánh võ mồm :))

bác viết sao về lão thiết cũng được tuỳ hiiiiiiiiiiii

hồi thế kỷ 20, các nhà phê bình văn VN rất là dương dương, khi chê tây du ký, thuỷ hử vì vấn đề chương hồi....nhưng nay khi bên mỹ làm thể loại phim Đa chiều, hay gọi 3D, đơn giản là nó diễn n biến cố xảy ra trong một thời gian. các thể loại kịch nói, hồi tưởng..thì tây du, thuỷ hử có cả. tóm lại đúng là nhà văn vịt........hiiiiiiiii

vậy lên nếu bác giữ nguyên thể loại đơn tuyến, logic thuần tuý thì hồi hai, ba...sẽ nhàm chán. lưu ý kiếm hiệp nó cũng như bữa tiệc mà món sau ngon hơn món trước, nên có viết dạng hồi ký..thì lên dùng cho nhân vật trung (*không phải nhân vật chính) vì những phim loại nhân vật chính hồi tưởng ngay từ đầu thường không hay lắm. vì người xem nó biết kết rồi
....

Đi ta bà mấy ngày.

Hôm nay trở về quán xưa mà nhiều chuyện nhiều cảnh vui mắt, lạ tai quá.

Mời cả nhà uống trà. :)

Cụ đi ta bà là đi đâu đấy?

Cụ về mà nghe chuyện các cụ viết hay quá cơ.

Cảm ơn cụ nhắc nhở, đúng là Mod có khác. Em là em dễ sa đà vào mấy cô nương lắm ...

He...he...Đang vẽ đường hươu chạy thui mừ !
Tầm ảnh hưởng của tác phẩm thường đi xa hơn tác giả...:)):))

Back