VC-Thiền quán

Đọc đâu đó thôi...Phạn ngữ có khoảng 500 TCN, còn Phật tổ Tất Đạt Đa khoảng 600TCN !
Mà ban đầu thì cũng bằng thẻ tre, hoặc khắc đá thui !

Kinh Veda bằng ngữ gì chứ chắc không thể là Phạn ngữ ?

Hệ hệ, cái gì thì cái cứ chạm khắc được là ổn, quan trọng gì cụ. Thời đồ đá người ta đã vẽ rồi ...

Nhưng ok, câu "Bất lập văn tự" là của Đại thừa, và phát ngôn chính thức là ngài Đạt ma. Câu của Phật tổ còn kinh dị hơn: "Kinh của ta là thuốc độc" :))

Cái chính chỉ là vấn đề vướng mắc vào ngôn ngữ thôi. Viết hay nói quan trọng là mấy.

Thế thì Hao lạc quá. :))

Vật chất không tự nhiên sinh ra và không tự nhiên mất đi, chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác....hê...ê.

Hết Lạc ta vạc tới Khoai... còn bổ hơn.

Hê...ê. Thanks!

Hôm qua định đấm thật đấy, mình can thế là lấy tay vuốt cái đầu không tóc, trơn láng thấy đời rất tươi nên vui trở lại rồi....

Hình như đang vuốt râu, hay vuốt "..xxx.." gì không biết nữa. He....e.

Đã định vuốt râu, nhưng nghĩ cái tên Tom nó kháy mình, để xem xyz nó thuộc hàng thứ mấy ko lại phạm ngã. Ây chà chà...Thôi tốt nhất để "GL tui" tung đồng xu xem đã vuốt gì thời vuốt. :))

Chê người ta sến hả, phim hay thế mà bảo cải lương, :)) đùa chứ, đừng có đóan em là ai, vì em ko là ai cả. Em ít lên các diễn đàn, ít chat chit, ko biết VC cũ, cũng như chưa đọc nhiều các bài viết nổi tíêng của bác VC lẫn các nick tên tuổi ở đây trước đó.

Lại bị mắc vào ngôn ngữ rồi, chán ghê :))

Hệ hệ, cái gì thì cái cứ chạm khắc được là ổn, quan trọng gì cụ. Thời đồ đá người ta đã vẽ rồi ...

Nhưng ok, câu "Bất lập văn tự" là của Đại thừa, và phát ngôn chính thức là ngài Đạt ma. Câu của Phật tổ còn kinh dị hơn: "Kinh của ta là thuốc độc" :))

Cái chính chỉ là vấn đề vướng mắc vào ngôn ngữ thôi. Viết hay nói quan trọng là mấy.
Hay đó chứ. Thế mới thực sự là khách quan, không phải theo kiểu mèo khen mèo dài đuôi.

Đúng nghề gia truyền rồi....hi...i.

Hôm trước bác quăng cái ảnh có anh cầm kiếm phi lên, chém bổ xuống... có phải bác không?

Mình xuýt xoa mãi....nghĩ là may quá hôm ý bác mặc quần dài....không thì....he....e.

J/K

Ha..ha :)) thảo nào tòan thấy cởi trần quần thụng, nhảy phi chém thỏai mái :))

Đã định vuốt râu, nhưng nghĩ cái tên Tom nó kháy mình, để xem xyz nó thuộc hàng thứ mấy ko lại phạm ngã. Ây chà chà...Thôi tốt nhất để "GL tui" tung đồng xu xem đã vuốt gì thời vuốt. :))
Không liên quan tới tui, muốn "GL tui" tung đồng xu phán hộ kết quả tranh luận giữa các vị thì phải mất phí dịch vụ:cool:

Vật chất không tự nhiên sinh ra và không tự nhiên mất đi, chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác....hê...ê.

Hết Lạc ta vạc tới Khoai... còn bổ hơn.

Hê...ê. Thanks!

Em choáng với đại sư :))

Thế còn say cái khác không để mình bẩu tomcat...tư vấn lấy ly caffe thời buổi khó khăn, lâu không có ai mời. Toàn caphe ngó không à? hi...i.

G/L

Say cafe & say cả mật tông phái, mà bác có chịu cho em bám càng đâu. :)

Sợ gì chứ, chỉ có silicon mới sợ, còn mình người trần da thật chả có ai hãi cái giề o hỉ.

Ko, hàng đấy ở Thái nghe bảo nhều lắm, hết lại có, nên em phải sợ, thôi thì khi nào em đấm, em alo bác mượn da. :))

Ý nhị nhỉ, ai lại sập hỉ liên hòan xong nghỉ 1 lần 6m :))

Đã xem người ta múa đao rồi đấy.

Tóm lại là đang phân vân hả....? Một bên thư sinh nho nhã, 1 bên anh hùng khí phách...khó nghê. Em lại được làm trọng tài rồi bác giailang ơi.

Nếu là mình chọn cả 2. Tiếc.... thấy phí...hê...ê.

G/L

Cụ mtp đâu rồi ra xác tín cái nhỉ, em đảm bảo cụ không râu và mắt nâu. Mắt nâu thường không sâu :))
Hớ hớ, tui thấy mấy thằng pồ tây tồ mắt nâu sâu hoăm hoắm, dâu dia xồm xoàm

Đã xem người ta múa đao rồi đấy.

Tóm lại là đang phân vân hả....? Một bên thư sinh nho nhã, 1 bên anh hùng khí phách...khó nghê. Em lại được làm trọng tài rồi bác giailang ơi.

Nếu là mình chọn cả 2. Tiếc.... thấy phí...hê...ê.

G/L

Em nhớ ngày xưa bị cụ Thiết chê là Lý Thông, còn em chê là Âu dương công tử, sau cụ Thiết đổi thành Triệu minh công chúa, giờ lại thành Mỵ Nương. Chưa kể Sim tím, liugia gì đó ...

Cái này bên khoa hoc của cụ Win gọi là topology, bên hán học của cụ GL gọi là hình tướng học gì đó. Chắc phải nghiên cứu thêm ...

Đúng đời là bể khổ, học mãi :))

Back