VC-Thiền quán

Cắt nửa vầng trăng, cắt nửa vầng trăng em làm con đò nhỏ.
Chặt đôi câu thơ, bẻ đôi câu thơ tôi làm mái chẻo lướt sóng.
Đưa tôi về...đưa tôi về...với thủa đôi mươi....

-------------------

Gừng già, gừng thấy làm sao.
Làm sao, chẳng hiểu làm sao gừng già.

-------------------

Thuở gừng tươi chèo thuyền lướt sóng
Thuở gừng già trông sóng toát mồ hôi

-------------------

Khứa khứa, tâm bắt đầu kém tĩnh gùi. Đi xây chùa, làm công quả mà phân tâm thía này thì không ổn. Chưa có gì đã lo chuyện chay mặn gùi. Đọan này liu nên vác cặp đến học GBK đê.

Khứa khứa, tâm bắt đầu kém tĩnh gùi. Đi xây chùa, làm công quả mà phân tâm thía này thì không ổn. Chưa có gì đã lo chuyện chay mặn gùi. Đọan này liu nên vác cặp đến học GBK đê.

Sao phải đi học bác GBK hả anh, em thấy bác ấy chén món động vật quay, nướng, bò, bay, chay ác liệt đó chứ. Hôm GLD mời em mang nắm muối vừng theo thôi....hiiiiiiiiii. Anh cứ hỏi là rõ....

Em nói cho vui thôi, mục đích kiểm tra các bác là chính và để kiểm tra mình xem có thực là thèm không. Thấy khá ổn...hiiiiiiiiiiiii

Last edited by a moderator:
Rượu không biết uống, thịt chó không biết ăn,
Em đùa các bác tí thôi, chưa gì đã ngại em rồi :)
Tui không có ngại, luôn đối diện với sự thực và sự ảo mà nhiều người nghĩ là thực, khứa khứa!

Chứng khoán sụt sùi.
Lão Thiết nhớ răng thâm, Tom thời bỏ quên Vi bộ.
Liễu rủ bên hồ, mưa lâm thâm.

Quán vắng tịch liêu.

Chứng khoán sụt sùi.
Lão Thiết nhớ răng thâm, Tom thời bỏ quên Vi bộ.
Liễu rủ bên hồ, mưa lâm thâm.

Quán vắng tịch liêu.

Dầm dề mưa
Sụt sùi chứng
Thâm sì răng
Hôi sì mắm

Quán vắng ngày mưa

Tui không có ngại, luôn đối diện với sự thực và sự ảo mà nhiều người nghĩ là thực, khứa khứa!

Em vẫn ngưỡng mộ bác đấy, :)
Chắc gì câu bôi đen đã đúng nhỉ, phần lớn lên mạng chém gió xả stress là chủ yếu mà.
Hư hư - thực thực, lấy đâu ra câu nói chân tình @Colaido_VC

Last edited by a moderator:
Em vẫn ngưỡng mộ bác đấy, :)
Chắc gì câu bôi đen đã đúng nhỉ, phần lớn lên mạng chém gió xả stress là chủ yếu mà.

Hiện đại có khái niệm "cân bằng động" ...nên chẳng có gì là ảo, chẳng có gì là thực.....tuỳ ai nghĩ là thực thì nó thực nghĩ là ảo thì nó ảo....vậy thui

NB: như ăn thịt chó - tánh linh thấp thì 90% qua địa ngục, vô minh còn chưa thoát...nếu thêm hắc ám...thì ....ảo suốt hiiiiii

Hiện đại có khái niệm "cân bằng động" ...nên chẳng có gì là ảo, chẳng có gì là thực.....tuỳ ai nghĩ là thực thì nó thực nghĩ là ảo thì nó ảo....vậy thui

NB: như ăn thịt chó - tánh linh thấp thì 90% qua địa ngục, vô minh còn chưa thoát...nếu thêm hắc ám...thì ....ảo suốt hiiiiii

Có 1 điều thực là cả 2 - ảo hay thực - đều mang lại feeling. :)

Back