VC-Thiền quán

Em có số đt , số nhà , cty K2G rùi mà bác :D

Ông đến nấu cháo trước đi có gì còn truyền đạt kịnh nghiệm cho tui, chả lẽ lại hẹp hòi với nhau thế.

Cũng giống đánh chứng thua thì cũng nên biết thua ở đâu.....khứa...khứa.

Ông đến nấu cháo trước đi có gì còn truyền đạt kịnh nghiệm cho tui, chả lẽ lại hẹp hòi với nhau thế.

Cũng giống đánh chứng thua thì cũng nên biết thua ở đâu.....khứa...khứa.

he he 1 đều em làm qué gì có =)) bác cũng cả tin ghê

Nếu gieo nhân tốt mà nó mọc thành rừng thì còn gì bằng, càng kệ không gặt càng tốt, khứa khứa.

Còn nếu gieo nhân không tốt, thì cũng coi như giao cho người khác bài tập để làm trong quá trình tinh tấn, không gặt cũng chẳng sao, hehe.

Last edited by a moderator:
Còn nếu gieo nhân không tốt, thì cũng coi như giao cho người khác bài tập để làm trong quá trình tinh tấn, hehe.
Hehe, không sai hẳn. Có hai dạng nhân không tốt:
Lỡ gieo: phải tự gặt và thu vén về
Cố tình gieo để làm thử thách/ đào tạo: người chịu thử thách/hành giả GẶT!

Còn nếu gieo nhân không tốt, thì cũng coi như giao cho người khác bài tập để làm trong quá trình tinh tấn, không gặt cũng chẳng sao, hehe.

Đã ra đến ruộng, việc hữu ích nhất là gieo cấy tỉa tót tưới tiêu gặt hái, nếu ko định làm/action tốt nhất là ở nhà mà ngủ nướng.

Đã ra đến ruộng, việc hữu ích nhất là gieo cấy tỉa tót tưới tiêu gặt hái, nếu ko định làm/action tốt nhất là ở nhà mà ngủ nướng.

Đừng để ý mọi người làm gì, chỉ cần để ý mình làm gì :))

Thank các bác nhìu , mình vui vẻ lại nhe, vào đây và giả vờ như mình chưa từng rã rời vì đời nhé, :) để em lại được hồn nhiên như cô tiên của bác Thiết :))

Giờ G9 all. Em đi ngụ.

Hehe, không sai hẳn. Có hai dạng nhân không tốt:
Lỡ gieo: phải tự gặt và thu vén về
Cố tình gieo để làm thử thách/ đào tạo: người chịu thử thách/hành giả GẶT!

Cách thức gieo có thể khác nhau nhưng có cùng một kết quả đối với hành giả mà :)

Em nghĩ bác WW cũng đang giống nhiều người hiểu sai cái khái niệm "vô ngã" trong Đạo Phật.

Theo em hiểu, "vô ngã" là không phải là "không còn ngã nào cả" mà là "NHIẾP được bá thiên vạn triệu cái ngã giả tưởng" trong thân mạng mình và KHÔNG TRỤ trong một cái ngã nào cả. NHIẾP được một ngã là "quản lý điều hành được cái ngã và sử dụng nó" một cách phù hợp khi cần thiết.

Và khi đã nhiếp độ được tất cả các ngã và lìa tất cả thì đến được CHÂN NGÃ chánh giác. :)

Cao minh.

Đao kiếm bộ pháp chém nhau tá lả, chả bằng cụ này cụ ý nói tự nhiên như hơi thở.

Đúng là ngộ nó có số chả cố được. Số mình chỉ uống rượu lậu rồi tẩn nhau với mấy lão kia thôi hị hị ...

Back