Tiêu Dao Truyền Kỳ

Đa phần là đồng ý với bạn @HatienVF, bạn Cào góp ý kiến như sau:
- Chart Tuần, có thể do khác data nên đồ thị khác nhau chăng? Cào dùng data của bác trungnghia, theo đó VHG chạm trendline (Chart Logarith...) và Fibo 61.8 rồi bật trở lại.
- Tuy nhiên, như Cào đã từng nói, một khi Fibo 50% bị breakdown thì Cào sẽ tính đến phương án dự phòng là Trend đã hết. Và phương án dự phòng này có 02 ngưỡng cản quan trọng để theo dõi sức khoẻ của Gấu: 9.9 - 10.2 (Fibo 50% & Resis) hoặc 11.9-13.5 (đỉnh giá thứ 02 thấp hơn đỉnh giá thứ 01).
View attachment 697
Đa tạ thầy chỉ giáo :1:

Em giờ mới đang bắt đầu thực hành CBL. Có một mã cổ phiếu trước mấy bạn đã thử nhận định trong topic này từ cách đây vài tuần. Nhân tiện hôm nay em quan tâm em nó nên vẽ thử, anh KK và mọi người nhận xét giúp.

Em giờ mới đang bắt đầu thực hành CBL. Có một mã cổ phiếu trước mấy bạn đã thử nhận định trong topic này từ cách đây vài tuần. Nhân tiện hôm nay em quan tâm em nó nên vẽ thử, anh KK và mọi người nhận xét giúp.

Cho xin cái mã cổ phiếu đi bạn, vẽ CBL thế này là quá ư cẩn thận, từ đáy lên tính ra hơn 20%...ặc ặc... Là mình thì không dám Buy nếu chỉ nhìn cái hình bạn post :((

Hi cả lớp...:) Hôm nay mọi người làm ăn ra sao mà êm ru vậy?...Có cần làm bài test không nhỉ?:) Anh KK thấy các em ai cũng giỏi hết à,test có cần thiết không? À,có 1 em mà anh thấy cần thêm thời gian nè: @ck2014 . :) CK ơi,chú ý S & R...

Hi cả lớp...:) Hôm nay mọi người làm ăn ra sao mà êm ru vậy?...Có cần làm bài test không nhỉ?:) Anh KK thấy các em ai cũng giỏi hết à,test có cần thiết không? À,có 1 em mà anh thấy cần thêm thời gian nè: @ck2014 . :) CK ơi,chú ý S & R...
Test thêm vài tình huống kho khó đi anh @KK24, các bạn chưa vững đâu ! Gap, Formation chưa thấy ai làm bài, ngoài trừ bạn @Cdg thôi hà !!! :45:

@datpt154 ơi, trong suốt bài học, anh Kaka chưa nhắc đến cái r/s nằm ngang, hay SMA20 như tớ và bạn đã từng cho nó vào đầu đâu. chỉ có fibo và trendline thôi
tớ đang ôn tập mẫu hình mà ung hết cả thủ:dash:, từ từ nó sẽ ngấm nhỉ. đừng để 20 năm mới ngấm thì thôi xong.
:cluebat:
@anh HatienVF cũng onl muộn nhỉ
Chịu thôi bác, đi học muộn ko tranh thủ học thì làm sao kịp bài vở :1: cố lên :1178:

Test thêm vài tình huống kho khó đi anh @KK24, các bạn chưa vững đâu ! Gap, Formation chưa thấy ai làm bài, ngoài trừ bạn @Cdg thôi hà !!! :45:

em xin ôn lại kiến thức GAP 1 xíu. Có 3,4 loại Gap.
1. Common: khi chia cổ tức, thưởng -> xu hướng fill back lại gap này
2. breakaway: khi giá đang giao dịch tích lũy or trong range. Tạo Gap break trend or range với volumne khá -> HOT HOT
3. Exhaustion: khi giá đang theo trend (up or down). Tạo gap (đặc biệt với volumne lớn) -> chú ý khả năng đảo chiều vì cá lớn thoát hàng

Còn việc thực hành thì khó quá @kk24,@CaoCao ơi, vì tìm được GAP break trend or range rất khó. Anh Cao lam 1 bai mau ve GAP, Formation di cho tui em hoc hoi con lam theo voi ah :)....e ngoi soi chart tim dc may ma 2 hom nay tao GAP: KMR, CHP, HVG, GMC, PGD, QBS....khong biet co dung khong :)

Back