Tiêu Dao Truyền Kỳ

Ở đây có bạn học nào chưa hiểu về các mô hình giống mình không nhỉ? Cùng học nhóm với mình nào. Rồi khi đã ok, mình sẽ mang lên đây để chia sẻ, đồng thời cho cả lớp góp ý :)
học nhóm đê @datpt154 . thầy ra đề sẽ là mô hình, mình học tủ đê
Cho mình tham gia với :4:

Ở đây có bạn học nào chưa hiểu về các mô hình giống mình không nhỉ? Cùng học nhóm với mình nào. Rồi khi đã ok, mình sẽ mang lên đây để chia sẻ, đồng thời cho cả lớp góp ý :)

Có tớ đây. ít thời gian vì bận công việc nội trợ, nhưng rất thích chứng khoán từ 2007. Nhiều cái chưa hiểu hết nên xin phép anh KK và các bạn copy lại, ngâm cứu từ từ. Có gì chưa hiểu pm hỏi lớp trưởng cào cào và các bạn nhé. Thanks

Đây có gọi là triple bottom không nhờ :111:. Mô hình đã làm lên sự thành công của HHS .
-----
Chú ý : Tất cả những chart của em đều không khuyến nghị mua bán nhé :). :thankyou: (Và dĩ nhiên em không cầm một cổ nào cả )

Last edited:
@namvietck đã unrar được chưa, nếu chưa thì làm theo cách này xem sao.
1/ Tải file về thư mục nào đó, thường là C:/ download. Open thư mục đó rồi click phải chuột vào thư mục đó ( theo hình 1) chọn extract to EOD XXX rồi click trái chuột. Vậy là giải nén xong ( file vừa giải nén cũng nằm trong thư mục đó luôn) như hình 2. Rùi sao đó bác import vào AMI thế là xongView attachment 660 View attachment 661
GL
Thanks @donquichot. Tối nay mới có time để mày mò.

Em cũng tập tành làm bài tập xem thế nào, có gì mong thầy và các bạn ném đá nhiệt tình để em học hỏi và tiến bộ:
Em xin phép mần thử em hàng nóng VHG :1:

Chart tuần gãy trendline dài hạn từ đầu năm 2013, giá rớt chạm Fib Re 61.8 thì bật trở lại.
Chart ngày tạo đáy chữ W, điểm vào theo CBL trùng với đường neck line vừa breakout hôm nay với KL tăng tốt, vùng kháng cự 9.6-10 là vùng kháng cự mạnh giao cắt của đường trendline dài hạn vừa bị phá + đường trendline down trung hạn từ tháng 11/2014 và đường Fib Re 50,
Có thể giải ngân vào ngày mai nếu giá bứt phá mạnh thoát khỏi vùng này với KL tăng tốt, hoặc ngày tiếp theo sau khi giá breakout và retest lại vùng kháng cự này.
Target vùng 11-12 vì vùng >12 là vùng có KL tích tụ lớn, đồng thời là ngưỡng Fib Re 38.2
Cut lost nếu giá rớt mạnh khỏi vùng 9.6-10 :1:
Em không có ý định khuyến nghị mua bán nha mọi người, còn phần em thì đã vào giá 9.2 hôm nay vì theo wan sát và cảm giác của em thì giá sẽ break, mong các thầy chỉ giáo là em mua vậy có đúng không hay tào lao :2:

Last edited:
Có em nữa đây.
Từ hôm chào lớp em đọc 10 trang liền xong từ đó đến nay chưa được thêm chữ nào.
Kiểu này đúp là cái chắc roài.

Em muốn hỏi thày KK 1 câu là em hay vẽ các đường kiểu như trend line, fib, kháng cự, hỗ trợ...qua mốc giá close, nhưng lại thấy bạn lớp trưởng Cào, bạn Hà Tiện vẽ ở mốc giá cao nhất, thấp nhất. Vậy thì nên dùng cách nào hay là cách nào cũng được ạ?

"Cá nhỏ" nhớ đừng bao giờ cố tỏ ra thông minh hơn DTTM! KK lấy ví dụ là mua sớm hơn điểm mà đáng lý ra chúng ta phải chờ "confirmed". Ví dụ mô hình giá hoặc nến chưa hoàn thành chẳng hạn. Kinh nghiệm cho thấy việc "cầm đèn chạy trước ô-tô" này vô cùng rủi ro,mạo hiểm...Bởi vì việc chúng ta "đến sớm",không có nghĩa là DÒNG TIỀN THÔNG MINH sẽ đên sau. Có khi,nó sẽ không bao giờ đến nơi ta đã đến trước!
Bỏ mợ em rồi, vì đi học muộn nên giờ mới đọc tới đoạn này, tự úp mặt vào tường kiểm điểm :2:

View attachment 685

Đây có gọi là triple bottom không nhờ :111:. Mô hình đã làm lên sự thành công của HHS .
-----
Chú ý : Tất cả những chart của em đều không khuyến nghị mua bán nhé :). :thankyou: (Và dĩ nhiên em không cầm một cổ nào cả )

Triple Bottom của HHS hoàn hảo cả timing và price bottpm :71: Hận đồ bàn là ko đưa em về đến nơi đến trốn :dash:

- @Cdg, bạn Cào được dạy rằng, mỗi cổ phiếu có một tính cách khác nhau, đứa thì hung hăn, đứa thì nhẹ nhàng đằm thắm...thế nên trước khi ứng dụng một cái Tool vào bất kỳ một mã nào, Cào thường backtest lại cái Tool trên chính mã đó một khoảng thời gian để xem hiệu quả hoạt động ra sao?
- CBL theo Cào test trên VNI giai đoạn gần đây, thì chỉ cần 03 cây nến liên tục có Higher Highs / Lower Lows là đạt hiệu quả và nhanh hơn lý thuyết trên sách đưa ra. (Cũng nói thêm, CBL này giống như một cái Tool bảo hiểm do Bill Williams viết trong cuốn sách Chaos...nên Cào kết hợp 02 ý tưởng lại với nhau). Minh hoạ, bằng hình dưới, các bạn không nên follow theo cách của Cào, vì nó sớm hơn CBL bình thường, nên sẽ rủi ro hơn, thậm chí là sai sách luôn. Hãy cứ theo CBL anh KK24 dạy nha các bạn...

View attachment 642

ể y
Bắt đầu thẩm thấu :cluebat: cảm ơn Cào cào nhìu lém

Hôm nay Cào bận việc nên ko tham gia lớp được, chắc đến tối mới xong quá... Mới lướt sơ qua, thấy các bạn trao đổi rất sôi nổi, và có mấy thứ muốn bàn bạc, nhưng chắc phải để đến tối/ ngày mai nhé.
Các bạn nắm kỹ về Fibo, trendline, cbl, S, R,... thì tìm hiểu tiếp thực về Gaps và Patterns nhe, thế nào anh KK cũng sẽ xoáy vào cho xem. Càng nhiều ví dụ tại CK Việt càng tốt... thks nhé.

Hôm nay Cào bận việc nên ko tham gia lớp được, chắc đến tối mới xong quá... Mới lướt sơ qua, thấy các bạn trao đổi rất sôi nổi, và có mấy thứ muốn bàn bạc, nhưng chắc phải để đến tối/ ngày mai nhé.
Các bạn nắm kỹ về Fibo, trendline, cbl, S, R,... thì tìm hiểu tiếp thực về Gaps và Patterns nhe, thế nào anh KK cũng sẽ xoáy vào cho xem. Càng nhiều ví dụ tại CK Việt càng tốt... thks nhé.
Chơi luôn bạn Cào ơi :1:

Em cũng tập tành làm bài tập xem thế nào, có gì mong thầy và các bạn ném đá nhiệt tình để em học hỏi và tiến bộ:
Em xin phép mần thử em hàng nóng VHG :1:

Chart tuần gãy trendline dài hạn từ đầu năm 2013, giá rớt chạm Fib Re 61.8 thì bật trở lại.
Chart ngày tạo đáy chữ W, điểm vào theo CBL trùng với đường neck line vừa breakout hôm nay với KL tăng tốt, vùng kháng cự 9.6-10 là vùng kháng cự mạnh giao cắt của đường trendline dài hạn vừa bị phá + đường trendline down trung hạn từ tháng 11/2014 và đường Fib Re 50,
Có thể giải ngân vào ngày mai nếu giá bứt phá mạnh thoát khỏi vùng này với KL tăng tốt, hoặc ngày tiếp theo sau khi giá breakout và retest lại vùng kháng cự này.
Target vùng 11-12 vì vùng >12 là vùng có KL tích tụ lớn, đồng thời là ngưỡng Fib Re 38.2
Cut lost nếu giá rớt mạnh khỏi vùng 9.6-10 :1:
Em không có ý định khuyến nghị mua bán nha mọi người, còn phần em thì đã vào giá 9.2 hôm nay vì theo wan sát và cảm giác của em thì giá sẽ break, mong các thầy chỉ giáo là em mua vậy có đúng không hay tào lao :2:
Đa phần là đồng ý với bạn @HatienVF, bạn Cào góp ý kiến như sau:
- Chart Tuần, có thể do khác data nên đồ thị khác nhau chăng? Cào dùng data của bác trungnghia, theo đó VHG chạm trendline (Chart Logarith...) và Fibo 61.8 rồi bật trở lại.
- Tuy nhiên, như Cào đã từng nói, một khi Fibo 50% bị breakdown thì Cào sẽ tính đến phương án dự phòng là Trend đã hết. Và phương án dự phòng này có 02 ngưỡng cản quan trọng để theo dõi sức khoẻ của Gấu: 9.9 - 10.2 (Fibo 50% & Resis) hoặc 11.9-13.5 (đỉnh giá thứ 02 thấp hơn đỉnh giá thứ 01).

Back