Tiêu Dao Truyền Kỳ

Như hôm qua anh @KK24 nói Fibo liên quan nhiều đến chọn timeframe, theo em anh chỉ nên chọn TF từ 15/04 đến nay thôi. Không biết thế có đúng ko?
trendline đi lên, rồi giá giao động xuống, Fibo R đo nó hồi đến điểm nào sẽ bật lên lại, để cân nhấc vào, nó bật lên không, mốc 50% quan trọng, theo hình của cụ Dash thì nó đã quá 50% rất khó bật lên trend lên. Cụ đo từ 15/4 đến 5/5 là cụ định short à chết nhá.
Em hiểu thế, nhờ anh KK và các cụ chỉ thêm!
Ok. Vậy là cụ hiểu ý em một phần rồi. Trend lên đã bị phá vỡ đúng không ạ? Nếu theo GMMA thì đã chuyển sang trend xuống ngắn hạn, tuy không rõ lắm. Vậy để đơn giản ta chỉ đo % giá sẽ retrace trong khoảng ngắn hạn từ 15/4 đến nay thôi.
Chi tiết hơn: nếu kẻ một trendline nối đáy ngày 17/12 với đáy ngày 01/04 thì trendline đã bị phá ở mốc 22; trong hình của cụ @dash177 thì giá đã retrace qua cả fibo 68.2%.
Câu hỏi của em là, nếu giá bật lên trên 22 thì có lại xem xét cái trend lên của cụ Dash hay không?
Còn dưới 21.8 thì cụ sọc :) đúng không?
@ronin, lâu lại nhắc lại câu hỏi, vì KDH đã vượt 22 :1:

Attachments

37.5 KB · Views: 29
Chúc mừng bạn Cdg đã có đồ chơi mới nha...kiểu này xách dép chạy theo hóng bạn thôi, chưa có đồ chơi đã ác chiến, giờ có rồi chắc ác men (ackman) mới chạy theo nổi...kkk
CBL Cào vẽ bằng tay bạn Cdg ơi, hok có chơi tool...[emoji16]
Còn đang lọ mọ học bạn Cào ơi, mới chỉ để chém gió:1:

Đúng rồi. Rất đẹp...Anh KK còn mấy cái video clips quay bằng Iphone trên đường từ trung tâm Người Việt ở California qua Las Vegas...Las Vegas Đẹp lộng lẫy nhất là khi đêm xuống...:)
Ảnh bác chụp chỗ biểu diễn nhạc nước trước cửa sòng bài Bellagio à :)
Năm 2002 mình cũng từng qua đây, đẹp và vui lắm.

Back