Tiêu Dao Truyền Kỳ

cảm ơn anh, không có anh Kaka và anh, chắc em vẫn đeo kính đen mất
với không dám liếc mắt nhìn anh nữa, tập trung chuyên môn lên cũng tiến bộ tí xíu.:10:
em nhin được mã này, cả w, d đều cho điểm IN
p/s ; em chỉ thực hành khi đang ôn tập nên anh yên tâm ném phân em tiến bộ nhé
View attachment 746 View attachment 747
Em chọn được con này hay đấy, tín hiệu kỹ thuật rõ ràng, nhưng chú ý một số điểm sau:
- Weekly: Fibonacci Retracement là để đo độ thoái lui của giá trong một xu hướng, em đang canh Mua thì phải vẽ từ đáy lên đỉnh để xem giá đã thoái lui về vùng nào ??? Chứ em vẽ từ đỉnh xuống đáy thì anh chưa hiểu ý em ra sao???
- Daily: Nếu áp dụng trendline và CBL vào thì tuyệt với, giá break CBL & Trendline bằng một cái Gap với VOL khá to ngày 21/5, và như em thấy, giá chạy thẳng lên luôn đó :)
:113:

Last edited:
Chúc cả nhà ngày mới thành công, nâng độ quan sát tại major resistences.
cái R/S luôn là nguồn gốc của các mẫu hình được cấu tạo bởi trendlilnes, bởi vậy mà bây giờ em mới nhận ra tại sao anh Kaka nhắc em học lại R/S. :113:
@Cào Cào ,@ronin, @dash177, @Cdg , các anh học nhanh thế, Thầy nói 1 các anh đã hiểu 10 rồi.
Mà anh Kaka đi chơi lâu thế nhể, mấy ngày không học, nhớ lớp ghê.
thôi, mình em lại một góc ôn mẫu hình đây.
riêng mình ko phải "học 1 hiểu 10" mà là mất căn bản nên phải tự dò lại từ lv1 :rss_small:

Gắn thêm cái chart VCB phía dưới cho dễ hiểu hơn: Biên trên của Kênh là tầm 45, hiện giá đang xoay quanh vùng 43 với VOL ngày càng giảm dần,

Em chọn được con này hay đấy, tín hiệu kỹ thuật rõ ràng, nhưng chú ý một số điểm sau:
- Weekly: Fibonacci Retracement là để đo độ thoái lui của giá trong một xu hướng, em đang canh Mua thì phải vẽ từ đáy lên đỉnh để xem giá đã thoái lui về vùng nào ??? Chứ em vẽ từ đỉnh xuống đáy thì anh chưa hiểu ý em ra sao???
- Daily: Nếu áp dụng trendline và CBL vào thì tuyệt với, giá break CBL & Trendline bằng một cái Gap với VOL khá to ngày 21/5, và như em thấy, giá chạy thẳng lên luôn đó :)
:113:
nó vẫn nằm trong downtrend mà anh Cào, em vẽ từ đỉnh xuống, để em nâng tầm quan sát tại 2/3 và 1/2, tức là đang ở vị thế hold và quan sát tại các ngưỡng này của fibo. :107:

riêng mình ko phải "học 1 hiểu 10" mà là mất căn bản nên phải tự dò lại từ lv1 :rss_small:
Còn mình thì mất 04 năm để vừa học vừa test, trong đó 02 năm đầu chỉ ngồi luyện lý thuyết TA, 02 năm sau bắt đầu test demo và mini acc, xong rồi mới dám part-time, và giờ là full-time, nên không thể nói học 01 hiểu 10 được, mà là ôn tập lại kiến thức thôi :24::24::24:

nó vẫn nằm trong downtrend mà anh Cào, em vẽ từ đỉnh xuống, để em nâng tầm quan sát tại 2/3 và 1/2, tức là đang ở vị thế hold và quan sát tại các ngưỡng này của fibo. :107:
À nếu em muốn quan sát fibo kiểu ấy, thì anh nghĩ nên áp từ cái đỉnh gần nhất 13.x xuống đáy 6.x sẽ hay hơn, áp cái kia không còn phù hợp vì đỉnh 13.x đã vượt quan 61.8% rồi còn gì em???

À nếu em muốn quan sát fibo kiểu ấy, thì anh nghĩ nên áp từ cái đỉnh gần nhất 13.x xuống đáy 6.x sẽ hay hơn, áp cái kia không còn phù hợp vì đỉnh 13.x đã vượt quan 61.8% rồi còn gì em???
vâng, em sẽ ngẫm thêm lời anh nói
mà HVG chiều lòng anh em mình nhỉ, nó chỉnh để mình quan sát, giờ thì ngồi nhìn cái chart mình vẽ thôi. cảm ơn anh

em đọc lại vài chục lần từ trang 1-90 rồi, nên phát hiện @dash177 không phải là dạng vừa đâu:21:
Đọc được như bạn cũng không phải dạng vừa đâu :24::24::24:
Mình vẫn thích câu nói của Lý Tử Long "Tôi không sợ người luyện 1000 cú đá, tôi chỉ sợ người luyện 1 cú đá cả nghìn lần". Như mình đến giờ vẫn cưỡi ngựa xem hoa, cái gì cũng thích nhào vô mà chưa chuyên tâm luyện 1 món :102:

Nhằm động viên tinh thần các bạn học và tăng nhiệt huyết, Cào xin giới thiệu một mã mới kiếm ra được bằng phương pháp của anh KK, các bạn thử tự đưa chiến lược và đợi Market chấm điểm nhé (Mã này Cào hiện chưa có hàng nha các bạn...kkk)
View attachment 656
Ai còn nhớ cái mã pím hàng này hok hà ??? Nó đang làm gì đấy nhể...kkk

em đọc lại vài chục lần từ trang 1-90 rồi, nên phát hiện @dash177 không phải là dạng vừa đâu:21:
Còn mình thì mất 04 năm để vừa học vừa test, trong đó 02 năm đầu chỉ ngồi luyện lý thuyết TA, 02 năm sau bắt đầu test demo và mini acc, xong rồi mới dám part-time, và giờ là full-time, nên không thể nói học 01 hiểu 10 được, mà là ôn tập lại kiến thức thôi :24::24::24:
Có những cái thuộc về "nguyên lý" mà đôi khi học mãi ko hiểu; dưng 1 lúc nào đó tự dưng não nớ động phát mới vỡ ra đc các bác ạ :rss_small:.
so sánh thì khập khiễng quá, nhưng dạng như Newton ăn trái cấm hay Acsimet tắm bùn ấy :lol1:

Đọc được như bạn cũng không phải dạng vừa đâu :24::24::24:
em còn non, em vẫn còn non .......nên phải đọc đi đọc lại, lâu lâu mới ngộ ra
thích cái chữ ký của anh ronin nhỉ, vì nó không chỉ đúng trong chứng khoán mà cả tinh iu nữa thì phải anh bụng phệ nhỉ ??

Lớp học dạo này không thấy bạn nào (trừ mấy bạn đầu bàn nhoa) post chart để bình luận nữa nhể ... Không ai có thêm ý tưởng hay thắc mắc gì sao ta???:spam:
có cp NDN e thắc mắc mãi đây a Cào... hỏi từ rất lâu rồi ko thấy a KK reply, chắc bài lên nhanh quá thầy ko xem kịp:106:
cô lái ghé qua bẩu có bạn yara hỗ trợ phần FA mà cũng ko thấy gì luôn :rss_small:

có cp NDN e thắc mắc mãi đây a Cào... hỏi từ rất lâu rồi ko thấy a KK reply, chắc bài lên nhanh quá thầy ko xem kịp:106:
cô lái ghé qua bẩu có bạn yara hỗ trợ phần FA mà cũng ko thấy gì luôn :rss_small:
Chart này nhìn thấy ghê quá bạn Dát ơi, nếu chỉ thuần TA, bạn Cào sẽ bỏ qua em nó, bởi lẽ nó gãy trendline và đang retest trở lại, kèm theo đó là VOL đang ngày càng nhỏ dần => Tín hiệu qua đỉnh rồi á...:dead:, nếu đoán sai, bỏ qua cho mình nhoa Dát...kkk

Chart này nhìn thấy ghê quá bạn Dát ơi, nếu chỉ thuần TA, bạn Cào sẽ bỏ qua em nó, bởi lẽ nó gãy trendline và đang retest trở lại, kèm theo đó là VOL đang ngày càng nhỏ dần => Tín hiệu qua đỉnh rồi á...:dead:, nếu đoán sai, bỏ qua cho mình nhoa Dát...kkk

View attachment 749
thanks pạn cào cào nhoa, mình nhợ pạn giải hộ bài thoai chứ có real đâu mờ ngại :113:

NDN rssing wedle.png

View attachment 749
một mẫu hình hay gặp đây rồi, có phải là RISING WEDGE không ah, mẫu hình đảo chiều. em mắt lác, có thể nhìn gà hoá quốc, anh chỉnh cho em

Back