Tiêu Dao Truyền Kỳ

Ví dụ như phần mô hình giá cổ điển anh lướt nhanh quá. Em chưa nhiều kinh nghiệm chiến trường, mỗi thứ biết một chút nên chưa đánh giá được cái gì thích hợp nhất. Mà sao đã đến Gann rồi anh ơi?
Hí hí,cái vụ Gann này thêm vô chút cho mấy em có tay nghề rồi còn có cái học. Chứ nếu không họ chẳng có gì làm họ buồn đó em!:) Phần em,nếu mô hình giá nào em chưa rõ ràng,kêu anh chỉ cho. Thứ này anh biết rành.:)

Chỗ nào chưa nắm rõ sẽ hỏi anh vậy. Mục tiêu giá của Wedge như thế nào anh KK?
À,cái Nêm hả. Em cứ lấy cái cạnh ngắn nhất của nó làm mục tiêu khi nó breakout thành công. ĐÓ LÀ MỤC TIÊU TỐI THIỂU. Nếu em thấy sau khi đạt mục tiêu rồi,mà xu hướng vẫn tăng em có thể tiếp tục dời SL lên cao hơn để lock-in profits.

À,KK thấy em chịu chơi thì đặt qua đầu chiếc nến cao nhất luôn. Sao,em tính trade trong cái range này hả?
vâng e cứ lượn qua lượn lại cái range 58-62 mấy bữa rồi.
đặt sl qua đầu cái nến cao nhứt thì ghê quá anh, nó nhảy tới đó thì còn j là tk e nữa :21:; e tính là giá có bật lại cao điểm, chưa biết vượt hay ko thì mình stop sớm cho lành :20:

g9 kk

Chết thật, các anh khen em kiểu này là em chớt luôn quớ...em nói thật mà các anh không tin, SYS của em nó đang thuộc dạng tả pin lù, cái gì cũng cho vô...trade đúng là do may mắn ạ!
Còn về học hành, thì chẳng qua là em dành nhiều thời gian đọc sách hơn, những ý tưởng nào trùng thì em lướt nhanh...rất đơn giản, ai cũng làm được, nếu chịu khó và có đam mê...chứ nói em học 1 hiểu 2,3 thì chưa đúng ạ...các ý mà em nói ra đều là trong sách viết cả!
Chắc em trốn luôn quá các anh ơi!!!
[emoji23] [emoji23] [emoji23]

Nhanh thật hả em? KK thấy mấy em đa số hiểu cơ bản hết rồi,chỉ trừ một ít em là chim nhỏ thôi...Riêng KK thì vẫn thấy cách trade hay nhất vẫn là dựa theo TA cổ điển + CBL là lướt được hết các sóng lớn nhỏ. Em nghĩ sao? Còn riêng @Cào Cào thì tiếp nhận cái gì cũng nhanh lắm! Rất nhanh,rất lẹ,đọc 1 hiểu 2,3 luôn!:)
Hay là ta lại làm bài tập về về trend, CBL anh nhỉ? Em lý thuyết cái này nắm rồi, mà sao e dùng không vào nổi :(

" The size of the move equals the length of the base" hiểu thế nào cho chuẩn anh nhỉ?
Hiểu như anh nói là đúng.:)

Target Measurement
The targeted move for a triangle is measured vertically at the start of the triangle: from the first trough or peak to the opposite border of the triangle. The move is then projected vertically from the point of breakout to the actual target.

vâng e cứ lượn qua lượn lại cái range 58-62 mấy bữa rồi.
đặt sl qua đầu cái nến cao nhứt thì ghê quá anh, nó nhảy tới đó thì còn j là tk e nữa :21:; e tính là giá có bật lại cao điểm, chưa biết vượt hay ko thì mình stop sớm cho lành :20:

g9 kk
Em,anh nhìn vô đã biết ngay là em đánh theo ý thích của mình chứ không phải có kỷ luật!:)
-Theo trend thì phải chờ.
-Trading-range trader sợ nhất là giá nó breakout và bởi vậy cách trade này ít ai dám khuyên chơi. Mà đã chơi theo nó là phải tuán thủ luật của nó thôi,kêu ca gì em!:)

Hay là ta lại làm bài tập về về trend, CBL anh nhỉ? Em lý thuyết cái này nắm rồi, mà sao e dùng không vào nổi :(
Cái em khó xử là vì mỗi trường hợp em nhìn thấy chúng khác nhau. Đúng không? Thật ra,như nhau thôi. Em chưa nhìn quen là do kinh nghiệm. Cứ từ từ...Trên thực tế với tiền thật,cái nào không sure thì đừng trade và chỉ paper trade rồi rút kinh nghiệm! ĐỪNG SỢ MẤT CƠ HỘI.

Em,anh nhìn vô đã biết ngay là em đánh theo ý thích của mình chứ không phải có kỷ luật!:)
-Theo trend thì phải chờ.
-Trading-range trader sợ nhất là giá nó breakout và bởi vậy cách trade này ít ai dám khuyên chơi. Mà đã chơi theo nó là phải tuán thủ luật của nó thôi,kêu ca gì em!:)
Range nó rành rành như thế e buy low sell high có gì mà ko kỷ luật đâu a.
Thanks a đã nhận xét giúp, hỳ hỳ.

Back