Tiêu Dao Truyền Kỳ

Chẳng thể nào trade hay invest mà có income đều đều (monthly) như làm công ăn lương được; khi trúng quả thì phải biết phân bổ thành ts khác chứ ko nhẽ cứ gấp thếp đánh mãi sao anh?
Invest thì có thể cho được income đều đều và day trading cũng có thể đó em,nhưng phải dốc hết thời gian+ tiền bạc vô...

Invest thì có thể cho được income đều đều và day trading cũng có thể đó em,nhưng phải dốc hết thời gian+ tiền bạc vô...
cái này sao e thấy khó quá anh ợ; ko thể bảo đảm luôn có income hằng tháng đc, nhất là với nđt cá nhân; còn dùng hết thgian tiền bạc vào trade hedge tá lả để cuối tháng dư 1 khoản thì đi làm công cho lành. :rss_small:

cái này sao e thấy khó quá anh ợ; ko thể bảo đảm luôn có income hằng tháng đc, nhất là với nđt cá nhân; còn dùng hết thgian tiền bạc vào trade hedge tá lả để cuối tháng dư 1 khoản thì đi làm công cho lành. :rss_small:
Với income-stream investments thì là gần như an toàn và nó cho lương đều đặn mỗi 3 hoặc 6 tháng một lần. Còn với day trader,họ giao dịch và đóng lệnh cuối ngày nên NẾU là trader giỏi thì là có tiền khỏi cần đi làm.:) Có cái giá của nó hết em.

Part-time, nếu làm việc không liên quan đến tài chính, thì rất Chán. Đi làm đã hết thời gian và đủ mệt òi, đâu còn sức khoẻ để đầu tư vào kiến thức và nâng cao tay nghề.
Full-time, đòi hỏi phải có thu nhập ổn định từ chỗ khác, đủ để chi tiêu hàng tháng. Làm được cái này rồi hẳn tính. Vậy mới có thời gian để tập trung chuyên môn, cải thiện performance.
Part-time, làm về tài chính, cái này là con đường phù hợp nhất. Nên chọn theo con đường này trước, bao gìơ đủ lực thì hãy tính chuyện full hay không full...
Cào em có ý kiến vậy ạ!!!

Kinh nghiêmi của bản thân anh là: Làm sao cho cái HỆ THỐNG giao dịch của mình nó kiếm ra được tiền trước đã. Rồi từ đó mới work out coi tính hiệu quả của nó nnhuw thế nào so với việc đánh đổi nghề nghiệp ổn định của mình. Vì nếu không tính toán kỹ lưỡng mà bỏ việc nhảy vô trading full-time là rất mạo hiểm. Nếu lỡ sai quấy,nó có thể tổn hại đến một phần không nhỏ của cuộc đời chúng ta đó!

Hệ thống làm ra tiền,gồm có những điểm quan trọng sau (tối thiểu):
-Xác định mục tiêu lâu dài. Kiểu như giữ công ăn việc làm vậy.
-Rủi ro thấp.
-Nắm vững lý thuyết "How the market works" bằng PTKT.
-Quản lý vốn. Tức là lỗ có giới hạn,lời lãi có mục tiêu.
...
Các em làm được bao nhiêu điểm cho hệ thống kinh doanh của mình rồi?

Ai nhảy vô thị trường này cũng bởi vì nhìn thấy cái mối lợi trước mắt(Rewards).:) Để rồi cuối cùng con số người thành công ở đây,chỉ có mấy phần trăm. Số còn lại thì trắng tay hết! Và lớp sau lại tiếp nối lớp người thất bại trước...

Các em chú ý. Nếu đáy ngày hôm qua,không bị gãy thì coi như sóng "a" đã kết thúc và thị trường đang hình thành sóng "b". Sau đó sẽ xuống rất mạnh ở sóng "c"...
Xin anh KK24 cho daily chart VNI từ ngày 3-9-2014 đánh nhãn sóng Elliott. Cảm ơn anh trước.

[QUOTE="MrM, post: 182082, member: 3461".:21:[/QUOTE]
Thế nên mới cần tới stop loss và kỹ thuật đi tiền đó. Ví như dùng cái CBL, cứ vượt CBL là múc thôi, cham stop thì out.
Đang đọc lại về darvas, ông này chuyên môn ngủ trong giờ giao dịch. Môi lần vào lệnh, lệnh đầu tiên mua có môt xíu, đúng form là trung bình giá tănng liên tục, sai vào stoploss là out luôn.

Anh KK dạy nhanh quá, không phải ai cũng như @Cào Cào đâu anh, cậu ấy là người hiếm anh ah.
Nhanh thật hả em? KK thấy mấy em đa số hiểu cơ bản hết rồi,chỉ trừ một ít em là chim nhỏ thôi...Riêng KK thì vẫn thấy cách trade hay nhất vẫn là dựa theo TA cổ điển + CBL là lướt được hết các sóng lớn nhỏ. Em nghĩ sao? Còn riêng @Cào Cào thì tiếp nhận cái gì cũng nhanh lắm! Rất nhanh,rất lẹ,đọc 1 hiểu 2,3 luôn!:)

Nhanh thật hả em? KK thấy mấy em đa số hiểu cơ bản hết rồi,chỉ trừ một ít em là chim nhỏ thôi...Riêng KK thì vẫn thấy cách trade hay nhất vẫn là dựa theo TA cổ điển + CBL là lướt được hết các sóng lớn nhỏ. Em nghĩ sao? Còn riêng @Cào Cào thì tiếp nhận cái gì cũng nhanh lắm! Rất nhanh,rất lẹ,đọc 1 hiểu 2,3 luôn!:)
Cào cào thuộc dạng sinh ra để chớt (trade) mừ :1:

Ví dụ như phần mô hình giá cổ điển anh lướt nhanh quá. Em chưa nhiều kinh nghiệm chiến trường, mỗi thứ biết một chút nên chưa đánh giá được cái gì thích hợp nhất. Mà sao đã đến Gann rồi anh ơi?

Back