Tiêu Dao Truyền Kỳ

ok KK :10:
bé bi lơn tu rốc :21:, hung hăn và rất hay tỏ ra nguy hiểm :24:
Qua VFP chơi, thấy changchanngua nói trade/invest là một công việc buồn chán !!!
Ideas em thấy không đúng lắm..... Nó là công việc nên không chán, cũng không nên qúa yêu nó :)
Bi lơn tu rốc là gì vậy ta?:)

Cuối tuần đến rồi. Có ai rảnh vọc Gann hay Fizline chơi không?:)
- Có em đang lờn vờn với ông Gann đây anh KK...Giờ mới có thời gian để sử dụng phần mềm chuyên Gann...haha...
- Em đang có sẵn cái data DJ đến 2005 trên phần mềm, vác ra test thử Gann xem sao. Anh @KK24, @Táo thổ, @ideas,@hung94a1 ...đợi em phân tích xong, mời vào góp ý nhé! Không xem kết quả DJ trước khi có bản phân tích của em nha :21::21::21:

- Có em đang lờn vờn với ông Gann đây anh KK...Giờ mới có thời gian để sử dụng phần mềm chuyên Gann...haha...
- Em đang có sẵn cái data DJ đến 2005 trên phần mềm, vác ra test thử Gann xem sao. Anh @KK24, @Táo thổ, @ideas,@hung94a1 ...đợi em phân tích xong, mời vào góp ý nhé! Không xem kết quả DJ trước khi có bản phân tích của em nha :21::21::21:
Quá hay luôn! Em lượm cái phần mềm này ở đâu,tên gì vậy?:)

Em làm full time mà đôi khi còn không tìm thấy cảm hứng, năng lượng, sự hưng phấn để duy trì được nhịp độ đều. Nên việc phân bổ lợi nhuận kiếm đc để chi tiêu cho những tháng nắng - ngày mưa rất cần thiết.
Cơ bản là e cũng tạm sống đc với nghề, với mức trung bình ở VN nên cũng chưa có ý định tìm công việc khác để chuyển part time.
Nhưng tương lai, e sẽ làm ck như 1 tay mơ, kiểu ngắm lâu lâu 1 em rồi Entry 1 nhát để lấy tiền đi chơi du hí thôi.
KK thấy rõ là học để trở thành 1 part-time trader không có khó. Khó là dự định sống bằng nghiệp trading kìa (pro)! KK lấy ví dụ,chúng ta cần một đồng lương căn bản bao nhiêu thì đủ sống? Với KK thì min. là $60k/năm và hiện giờ KK đang cày mức gấp 1.5 lần cơ bản này.:) Cho nên vì cái nhu cầu tối thiểu đó,KK cảm thấy KK không nên take risks để đi vào nghiệp pro trading là như vậy. Hãy ăn chắc mặc bền rồi sau này nhàn nhã thì tính tiếp cũng không muộn. Bạn của KK bỏ công việc ổn định "hái ra tiền" để đổi lấy nghiệp trading. Nói anh ta thành công thì chưa,nhưng thất bại cũng không được vì thu nhập từ trading khi lớn khi lại không có (tính theo tuần lương)... Các em nghĩ như thế nào?:)

MHC: chơi kiểu thế này được không các anh?
mua 11.4 khi giá ra khỏi trendline giảm nến thứ 2, cắt ở 10.8 nhồi thêm nếu vượt 11.8, bán nếu không vượt CBL 12.8

Vẫn test CBL: nếu vào theo CBL 11.8 ngày 20/5, cút nót 11, tỉ lệ 1/3 thì bán ở 14.2 (vượt 14 có bạn @Cào Cào xem xét kaka)

Em làm full time mà đôi khi còn không tìm thấy cảm hứng, năng lượng, sự hưng phấn để duy trì được nhịp độ đều. Nên việc phân bổ lợi nhuận kiếm đc để chi tiêu cho những tháng nắng - ngày mưa rất cần thiết.
Cơ bản là e cũng tạm sống đc với nghề, với mức trung bình ở VN nên cũng chưa có ý định tìm công việc khác để chuyển part time.
Nhưng tương lai, e sẽ làm ck như 1 tay mơ, kiểu ngắm lâu lâu 1 em rồi Entry 1 nhát để lấy tiền đi chơi du hí thôi.
Muốn nhiều cảm hứng thì anh nghĩ chắc phải oánh mấy món đòn bẫy cao như forex và hàng hoá,options & futures này nọ vì "máu"!:) Còn CK này chỉ mở có mấy giờ/ngày mà còn chạy yếu nữa...Hi hi...

Muốn nhiều cảm hứng thì anh nghĩ chắc phải oánh mấy món đòn bẫy cao như forex và hàng hoá,options & futures này nọ vì "máu"!:) Còn CK này chỉ mở có mấy giờ/ngày mà còn chạy yếu nữa...Hi hi...
không anh ạ, em làm việc không có độ điên độ máu
chỉ là thi thoảng mất cảm hứng, í tưởng

Back