Tiêu Dao Truyền Kỳ

- Có em đang lờn vờn với ông Gann đây anh KK...Giờ mới có thời gian để sử dụng phần mềm chuyên Gann...haha...
- Em đang có sẵn cái data DJ đến 2005 trên phần mềm, vác ra test thử Gann xem sao. Anh @KK24, @Táo thổ, @ideas,@hung94a1 ...đợi em phân tích xong, mời vào góp ý nhé! Không xem kết quả DJ trước khi có bản phân tích của em nha :21::21::21:
Đang trục trặc về vấn đề data với cái Tool, chắc phải cuối tuần mới khá nổi...các anh đợi hơi lâu ạ...:20:

Chờ từ chiều giờ nè em! Mò tới đâu rồi?
Cái data DJ của em mới tới 2005, mà vẽ Gann Fan vô nó không chịu anh KK. Em mới mò hết cái giao diện,đọc Tutorial, để biết Tool nào nằm ở đâu anh ơi !!! Giờ em phải Import data Metastock đến 2015 vào Tool, như vậy mới vẽ được hay sao ấy !!! :18:

Cái data DJ của em mới tới 2005, mà vẽ Gann Fan vô nó không chịu anh KK. Em mới mò hết cái giao diện,đọc Tutorial, để biết Tool nào nằm ở đâu anh ơi !!! Giờ em phải Import data Metastock đến 2015 vào Tool, như vậy mới vẽ được hay sao ấy !!! :18:
Trờ...!! Nghe phê rồi.:29: Không biết 1 cái CFD dealer của anh có cung cấp đồ chơi Gann không?...

Thử chỉnh cái đồng hồ lại khớp với data cuối cùng ngày/tháng/2005 xem nó có chịu hông?

Last edited:
@Cào Cào mò mỏi tay chưa? KK thấy cái bản gốc ổng vẽ như vầy nè...Ông Gann chưa từng nhận học trò,nhưng ổng vẫn thường viết dạng là thơ để dạy lại những gì ổng dự đoán. Mà hình như ổng đoán trúng phóc đến cả ngày tháng xảy ra mỗi một sự việc mới...quái chứ!! :) Nhìn cái chart như bùa bát quái hay ma trận gì đó mà lại...:38:

Attachments

91.2 KB · Views: 43
    91.7 KB · Views: 39
phải chăng nên áp dụng những học thuật dễ hiểu, dễ áp dụng. Vì đa phần là "cá nhỏ" chứ đâu phải BBS hay MMS hay trader chuyên nghiệp, anh KK ơi :)

Thử chỉnh cái đồng hồ lại khớp với data cuối cùng ngày/tháng/2005 xem nó có chịu hông?
Anh có metakit k?
Vừa về đến nhà, test cái ý kiến của anh Táo không giải quyết được vấn đề ạ!
@hung94a1 hay là cài metastock vô để làm master data và dùng chung cho Gannanalyst nhỉ :45:? Mình không có metakit :2:

@Cào Cào va mọi người có thể trổ tài dự đoán VNIndex trong thời gian sắp tới với cách nhìn tương tự ông Gann được hay không?:64::113:
Dạ cái này thì thua anh KK24 ơi, em còn chưa có Tool để sử dụng mờ anh, sao dự bói được ạ !!!
Ps: Anh KK24 có thể dùng Gann dự DJ hay SP 500 trong thời gian tới được không? Em học ké với ạ! :113:

@hung94a1 hay là cài metastock vô để làm master data và dùng chung cho Gannanalyst nhỉ :45:? Mình không có metakit :2:
Em đã thử thì thấy mã được mã không,không phải mã nào cũng nhận dữ liệu. anh thử xem sao

phải chăng nên áp dụng những học thuật dễ hiểu, dễ áp dụng. Vì đa phần là "cá nhỏ" chứ đâu phải BBS hay MMS hay trader chuyên nghiệp, anh KK ơi :)
Hi em...Anh KK có hướng dẫn học thuật dễ hiểu mà em? Em chịu khó đọc lại. Nếu có gì không hiểu em đặt câu hỏi anh hoặc mọi người sẽ chỉ cho. Còn mấy đề tài khó như vầy,chỉ có các em kinh nghiệm nhiều mới ngồi vọc được thôi...:) Trade là 1 chuyện và học thuật tiến bộ lại là 1 chuyện khác nữa em. Chúc vui.

Dạ cái này thì thua anh KK24 ơi, em còn chưa có Tool để sử dụng mờ anh, sao dự bói được ạ !!!
Ps: Anh KK24 có thể dùng Gann dự DJ hay SP 500 trong thời gian tới được không? Em học ké với ạ! :113:
Khoa quá hả? Tới phiên anh thử nghiệm há? Anh gợi ý là cho dù vẽ bằng tay được thì cứ làm!:) Vì học ông Gann khó nhất ở chổ suy luận,chứ vẽ vời thì anh thấy dễ ợt đó em!

Mò mẫm 1 hour chỉ sử dụng được mỗi cái Gann fan!:) Gann Grid với Gann line không hiểu sao làm không được. Tức ghê.:45:

Được mỗi 1 mẫu very simple!!:4:View attachment 1088
Hình như cái chart này không ổn anh KK ơi. Em đọc sách thì bảo Gann chỉ vẽ trên chart 8 hoặc 12 grid thôi ạ, và mỗi grid sẽ chứa số nến bằng nhau,...vẽ không đúng grid sẽ không đúng angle, và như vậy sẽ không đúng Major S&R...:20:...Anh KK xem lại giúp em có phải thế không ạ !

Hình như cái chart này không ổn anh KK ơi. Em đọc sách thì bảo Gann chỉ vẽ trên chart 8 hoặc 12 grid thôi ạ, và mỗi grid sẽ chứa số nến bằng nhau,...vẽ không đúng grid sẽ không đúng angle, và như vậy sẽ không đúng Major S&R...:20:...Anh KK xem lại giúp em có phải thế không ạ !
Có lẽ em nói đúng. Anh sẽ tiếp tục play around với công cụ này. Cảm ơn em... Anh cũng thấy nhược điểm của nó và vẫn đang mò mẫm chưa ra đây! Tức chết. Anh cũng đã thử luôn cả Fizline nhưng kết quả vẫn nhiều sai sót THẤY ĐƯỢC! Ông Gann thì cái gì ổng cũng vuông vuôn,tròn tròn,cạnh cạnh...Biết cái hướng là vậy mà vẽ bằng còm không ra mới tức.

Back