Know 2 Grown and Open 4 Sharing

Thiền là gì? Thiền là để đi tìm bản ngã của mình trong vũ trụ, bản ngã đấy có thể là vui, có thể là buồn, có thể chỉ là hư vô....không có nghĩa thiền là chạy trốn buồn vui....

á à, tìm đến bản ngã chỉ là thiền lửng, nghĩa là đến bức tường và nghĩ đó là chân trời và thấy nó ko vui gì hơn cõi trần tục :D

á à, tìm đến bản ngã chỉ là thiền lửng, nghĩa là đến bức tường và nghĩ đó là chân trời và thấy nó ko vui gì hơn cõi trần tục :D
Ừ, thiền cao cấp là phải đứng trước Nâu tu gâu và nói chuyện 1 hồi, sau mới phát hiện ra là đang nói với 1 bức tường ...=))=))=))

Ừ, thiền cao cấp là phải đứng trước Nâu tu gâu và nói chuyện 1 hồi, sau mới phát hiện ra là đang nói với 1 bức tường ...=))=))=))

há..há, bức tường ấy bao ly? làm tới luôn đi.... đánh sập xuống cái nào, cần khoan makita ko, em chỉ chỗ thuê :))

thế là vui rồi chứ, thiền làm gì để thấy mỗi cái ....hư vô :))

thoai, em chạy đây, hẹn 1542 nhé

@ em lại xin hỏi: làm sao để control dc rủi may ? :D

Nên chia thành 2 loại: luck/risk và uncertainty
Phần đầu thì có xác suất nên control theo kiểu bảo hiểm.
Phần sau thì quên luôn đi hoặc học võ pray của Tú

Thiền là gì? Thiền là để đi tìm bản ngã của mình trong vũ trụ, bản ngã đấy có thể là vui, có thể là buồn, có thể chỉ là hư vô....không có nghĩa thiền là chạy trốn buồn vui....

Vẫn còn xanh lắm :D
Chắc tại trốn học phụ đạo chủ nhật tuần trước.
Nếu thay chữ "thiền" bằng chữ "Yoga", "khí công", "tu luyện", ... thì đều được cả.
Do vậy, định nghĩa/khái niệm chưa chính xác, chưa chỉ rõ được nội hàm.
2 điểm, úp mặt vào tường =))

Vẫn còn xanh lắm :D
Chắc tại trốn học phụ đạo chủ nhật tuần trước.
Nếu thay chữ "thiền" bằng chữ "Yoga", "khí công", "tu luyện", ... thì đều được cả.
Do vậy, định nghĩa/khái niệm chưa chính xác, chưa chỉ rõ được nội hàm.
2 điểm, úp mặt vào tường =))
Éo mịa, đợi tao Gúc gồ cho bài giảng của bác Thích Nhất Hạnh cho mày đọc....xem ai xanh...

Nên chia thành 2 loại: luck/risk và uncertainty
Phần đầu thì có xác suất nên control theo kiểu bảo hiểm.
Phần sau thì quên luôn đi hoặc học võ pray của Tú

hì..:)

mình mua rồi mới thấy cần pray hay biết rằng sẽ pray sau khi mua , Mister?

hì..:)

mình mua rồi mới thấy cần pray hay biết rằng sẽ pray sau khi mua , Mister?

Cũng tuỳ vào position ưa thích là nằm trên hay nằm dưới (chủ động hay bị động) ;)
Nhưng cần tiệm cận với mục tiêu là quên mợ nó luôn.

@Mister: e sợ bác thật gùi đóa, dọ đò kiểu đấy nghe hãi hùng!

các nhà ngôn ngữ học có tạo ra nhiều cách để lấy infos, và cách đơn giản dễ hiểu nhất là "how old are you?" nếu mún biết tuổi ai đó.

nếu ko thể dùng cách ...tinh tế thì ta cứ dùng cách đơn giản dể hiểu nhất như trên. Cái mờ male tinh tế wa thì lại lai lai chút fe. :D

Nếu nghĩ em đang cố tạo hay giả vờ thì bác mister khỏi dọ cho đỡ mất công, vì bác có dọ thế chứ dọ nữa cũng ko biết được gì hơn cả đâu, đơn giản là em như vậy, thế thôi.

Back