Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
trường hợp này e nghĩ cả 2 cùng tiến lên vì bản thân VIC gom cục vàng với giá hời và SDI do giá đã quá thấp ngay từ đầu
Không dự đoán xa xôi, đơn giản là nghiệp vụ swap chơi trong ngày luôn.
có hơn 13 tr cổ hoán đổi thì ảnh hường gì giá VIC đâu.
Nếu vay được VIC thì bán VIC 117 sẵn sàng mua lên SDI 125 cũng ok.

Nhất Hạnh mãi chưa có báo cáo TC Q3 nhỉ thầy @ktxd ơi?
có 1 kịch bản của ree, đó là chị Thanh ko muốn thằng jardine mua dc sl >35% để phủ quyết
đó là lý do tại sao REE biến động giật cục vào ATC, do có 2 đội có 2 mục tiêu khác nhau
còn bctc của ree thì mình cũng chưa có nghe gì :1:

vấn đề là đâu shortsell được như lý thuyết :(( :((. tt này mà có shortsell thì có nhiều trò hay để chơi nhỉ

có 1 kịch bản của ree, đó là chị Thanh ko muốn thằng jardine mua dc sl >35% để phủ quyết
đó là lý do tại sao REE biến động giật cục vào ATC, do có 2 đội có 2 mục tiêu khác nhau
còn bctc của ree thì mình cũng chưa có nghe gì :1:
Đúng vậy, cả tuần vừa rồi cứ atc là bị đè cho giá thấp nhất luôn dù trong phiên có lúc xanh rất đẹp.
Thầy cho ý kiến về CW REE của VND và SSI: giá phát hành ~ REE 34-36 có thơm không thầy?

mà nếu như Tay To nào đang cầm VIC - đầu tư style tượng đá cũng có thể bán VIC giá này, mua lại SDI cũng được nhỉ?

mà nếu như Tay To nào đang cầm VIC - đầu tư style tượng đá cũng có thể bán VIC giá này, mua lại SDI cũng được nhỉ?
Đúng vậy. Cổ đông nhỏ của VIC có cơ hội kiếm tiền quá ngon và không biết tận dụng thì phí quá.
Cổ đông nhỏ thôi vì SDI đâu có nhiều cổ đâu mà tay to mua.

Nếu muốn chốt lời SDI lúc này thì chị sẽ làm như sau:
Vay VIC số lượng bằng 1.1 số lượng SDI rồi ung dung bán giá 117 tương đương giá chốt lời SDI 128.7.
Chờ SDI chuyển đổi thì trả lại thôi.
Ông nào bán SDI 109.5 tức là bỏ phí mất 19.200đ/cp tương đương 17.5%. Case sure win mà làm như vậy là quá lãng phí.
Tay to là phải dùng MG chơi tẹt ga quả này nó mới phê này :1:

Chị có ý tưởng quá đột phá, anh em vỡ ra nhiều, nhưng cũng hồi hộp thật chị nhỉ?

Đúng vậy, cả tuần vừa rồi cứ atc là bị đè cho giá thấp nhất luôn dù trong phiên có lúc xanh rất đẹp.
Thầy cho ý kiến về CW REE của VND và SSI: giá phát hành ~ REE 34-36 có thơm không thầy?
mình ko nghiên cứu về CW nên cũng ko hiểu nó ntn
còn giá ree hiện tại ko bị chi phối bởi cung cầu, mà có thể bị ảnh hưởng bởi động cơ của 2 nhóm
cho đến khi hạn chào mua công khai kết thúc (30/10), khi đó giá ree sẽ biến động thực hơn!

Chị có ý tưởng quá đột phá, anh em vỡ ra nhiều, nhưng cũng hồi hộp thật chị nhỉ?
Chơi trong ngày luôn mà Cờ huynh. An toàn tuyệt đỗi chứ có gì đâu mà phải hồi hộp.
Hay Cờ huynh kiếm ông nào đầu tư VIC, mình kết hợp làm , lãi cưa đôi :21:

Cứ mua SDI được bao nhiêu thì bán VIC số lượng tương ứng là không có rủi ro gì và bỏ túi 17.5% LN ngay và luôn.
Kiểu nghiệp vụ SWAP trong kd ngoại hối
mình đã bán sdi 110, Tks @TTN vì case này rất thú vị, mình đã ôm và đc ví như miếng thịt bò treo trên nồi nước phở.
mua MWG để dài hạn luôn.
@chim_non : ngày 16 tháng 11 mình có mặt ở HN 1 tuần , hẹn ace gặp gỡ tháng 11 nha

mình đã bán sdi 110, Tks @TTN vì case này rất thú vị, mình đã ôm và đc ví như miếng thịt bò treo trên nồi nước phở.
mua MWG để dài hạn luôn.
@chim_non : ngày 16 tháng 11 mình có mặt ở HN 1 tuần , hẹn ace gặp gỡ tháng 11 nha
Hôm trước thấy chị phím MSN, nhưng chị không mua ạ.

Status
Not open for further replies.
Back