Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Ai ăn theo được quýt vụ này ấm quá... 7 cây trần vị chi 49%... thèm :green20:
Không anh ơi... chắc do gánh nặng tuổi tác roài nhìn cái gì cũng sợ xun try.m hehe... hồi còn trẻ hiếm khi miss sóng đầu cơ to thế này lắm hehe :10:
đọc 2 cmt này mới thấy mình đã chững thật rồi, hơn 1 năm nay mình còn ko dùng Đòn bẩy nữa
đúng là mình đã giành cả thanh xuân để chơi bảng màu.

acbs làm, hs chuyển lên sở ngày 22-10, thời gian xét duyệt tối đa hình như là 60 ngày kể từ ngày nhận đc hồ sơ.
vụ này em chưa coi lại luật nữa, Anh thử tìm hiểu về thủ tục chấp thuận niêm yết trên hsx xem rồi báo em. Sáng giờ lu bu quá

acbs làm, hs chuyển lên sở ngày 22-10, thời gian xét duyệt tối đa hình như là 60 ngày kể từ ngày nhận đc hồ sơ.
vụ này em chưa coi lại luật nữa, Anh thử tìm hiểu về thủ tục chấp thuận niêm yết trên hsx xem rồi báo em. Sáng giờ lu bu quá
em cảm ơn anh @bill bro

haha TGDĐ đúng thời điểm và đối thủ cạnh tranh ngày ấy ko có nhiều. Còn BHX biên lợi nhuận thấp thì liệu gồng được bao lâu Anh?
BHX biên lợi nhuận thấp? sao em nghe bảo cao hơn TGDĐ?. :13:
MWG kỳ vọng Bách hóa xanh sẽ là động lực tăng trưởng chính từ 2022, từ 405 cửa hàng cuối 2018 đến thời điểm hiện tại thì con số này đã vượt qua 780 cửa hàng, với 2 loại cửa hàng chuẩn 160-200m2 và cửa hàng lớn 300m2 chiếm khoảng 17% số lượng cửa hàng. Từ tháng 7/2018, Bách hóa xanh thử nghiệm mở rộng ra khỏi TP.HCM, đến nay MWG có phân nửa số cửa hàng tại các tình miền Nam, bao gồm Đồng bằng sông Cửu Long, Đông Nam Bộ và cửa hàng đầu tiên ra miền Trung tại Bình Thuận.
- Biên lợi nhuận gộp Bách hóa xanh cải thiện từ 14% đầu năm 2018 đến nay đạt > 19% sau hủy hàng và mất mát, cao hơn cả biên lợi nhuận gộp của TGDĐ và ĐMX.

em đang nắm VNM đây Chị. Không biết lý do gì Chị mua MWG vùng này để đầu tư dài hạn ạ?
Chị Cô Lái Đò là 1 trường hợp hiếm hoi duy nhất mà hơn chục năm trên TTCK mình được chứng kiến đó là: Không TA, không FA nhưng hầu hết các case, theo chị ấy tự khai báo, đều chiến thắng giòn dã :21:
Cho nên nếu định học hỏi từ chị ấy là không học hỏi được gì.
Ngày trước mình cũng hay hỏi như bạn này, sau có bạn inbox cho mình nội dung như sau:
"À mà Colaido ảo lắm nên trên VC chị cũng đừng tin quá, trade ảo theo chị ấy chị có đứt thôi. Bà ấy mọi người đều biết lâu rồi thích danh hảo mà :) Thích kiểu trade to , trade nhỏ đều luôn có mặt điểm nóng hết."

đọc 2 cmt này mới thấy mình đã chững thật rồi, hơn 1 năm nay mình còn ko dùng Đòn bẩy nữa
đúng là mình đã giành cả thanh xuân để chơi bảng màu.
Em cũng vậy chị ơi.
Điều quý giá nhất em ngộ ra là mình đã biết mình có TY đủ lớn với CK và hiểu được làm sao để đi cùng nhau hết đoạn đường còn lại của c/đời này .!

Chị Cô Lái Đò là 1 trường hợp hiếm hoi duy nhất mà hơn chục năm trên TTCK mình được chứng kiến đó là: Không TA, không FA nhưng hầu hết các case, theo chị ấy tự khai báo, đều chiến thắng giòn dã :21:
Cho nên nếu định học hỏi từ chị ấy là không học hỏi được gì.
Ngày trước mình cũng hay hỏi như bạn này, sau có bạn inbox cho mình nội dung như sau:
"À mà Colaido ảo lắm nên trên VC chị cũng đừng tin quá, trade ảo theo chị ấy chị có đứt thôi. Bà ấy mọi người đều biết lâu rồi thích danh hảo mà :) Thích kiểu trade to , trade nhỏ đều luôn có mặt điểm nóng hết."
Nhiều lúc MWG ở vùng 8x hô la như một thằng điên không ai tin đến lúc lên 11x thì bắt đầu NDT vào hô hào gào thét thần tượng BHX thần tượng Anh Tài Media bơm tin giờ có người còn vẻ MWG lên 14x nhưng em đánh giá cả năm nay MWG vùng 128-130 là đả phản ánh đúng giá trị nên thôi ko theo nữa :D. Từ giờ tới cuối năm em theo VNM dưới 130 cứ túc tắt mua dần hehe :P

HDB đêm qua ngồi xem lại thấy chart đẹp như mơ vậy là em nó đã theo chân VJC đi xa rồi ông giá ạ. Mặc dù mù tịt về phân tích bank nhưng thấy nó chạy cũng thấy ngứa tay enter :10:

Status
Not open for further replies.
Back