BlueDiamond's Trading Diary

Vậy mới có câu "Đứng ngoài cũng là một vị thế", đâu cứ phải mua bán mới có đc cảm giác thị trường đâu nhỉ..
Mày cứ tinh tướng, có nhiều câu lắm, câu éo nào cũng đúng, nhưng thực hiện được là cả vấn đề...

Hôm nay thấy mọi người vào hàng ầm ầm, sốt ruột quá về scan đi scan lại mà chưa thấy điểm vào hàng đành chờ tiếp vậy!:D

Mình thực sự không hiểu tại sao chị Colaido luôn nhìn được điểm sáng trong lúc trời tù mù và sau đó trời cứ sáng dần lên! Thật là bái phục!~X(~X(~X(

Hôm qua vừa tiễn con ngựa đi mà hôm nay nó vẫn phi như điên cuồng, đúng là chọn được ngựa hay mà không hiểu tính nết của nó thì cũng vất đi.X_X

Mình thực sự không hiểu tại sao chị Colaido luôn nhìn được điểm sáng trong lúc trời tù mù và sau đó trời cứ sáng dần lên! Thật là bái phục!~X(~X(~X(

E thấy system của bác làm việc quá tốt roài ... mỗi người có 1 cái khiếu , nguồn thông tin khác nhau ... nên muốn giống nhà hàng xóm khó lắm :D Bác cứ mài dũa cái system hiện tại của mình ngày càng hoàn thiện hơn là tuyệt vời roài :D Hay bác k dùng nữa thì gửi cho e , e rất hoan nghênh và cảm ơn ... keke

Last edited by a moderator:
E thấy system của bác làm việc quá tốt roài ... mỗi người có 1 cái khiếu , nguồn thông tin khác nhau ... nên muốn giống nhà hàng xóm khó lắm :D Bác cứ mài dũa cái system hiện tại của mình ngày càng hoàn thiện hơn là tuyệt vời roài :D Hay bác k dùng nữa thì gửi cho e , e rất hoan nghênh và cảm ơn ... keke
Hôm qua mình đã ra một con ngựa khá hay trong lúc chị Colaido thì hồ hởi mua vào, mình thì thấy rất ngạc nhiên vì thấy chart của bluechips rất xấu, nhưng đêm về thấy ETF của Vaneck nó tạo hai đáy đảo chiều khá đẹp thì mình biết là mình sai rồi và cảm thấy rất phục chị Colaido :D

Hôm qua mình đã ra một con ngựa khá hay trong lúc chị Colaido thì hồ hởi mua vào, mình thì thấy rất ngạc nhiên vì thấy chart của bluechips rất xấu, nhưng đêm về thấy ETF của Vaneck nó tạo hai đáy đảo chiều khá đẹp thì mình biết là mình sai rồi và cảm thấy rất phục chị Colaido :D

KBC ?? nếu đúng thì để e chia sẽ thêm về con này :D

Không phải bạn à! Đợt này mình theo case Pull back của ETF! Mình quan tâm là về cách đọc trận của chị ấy chứ ko trùng hàng!:D

Nếu là KBC thì ko việc gì phải vội. Vào bây giờ thì chỉ xác định rình rình rồi chụp tí kiểu trade anh Tican thôi. Bác định xơi mạnh thì phải chờ gần 1 tháng nữa8-x.
PS: phán đại

Hôm nay scan thấy một loạt các chú ngựa khỏe vào vị trí xuất phát thật đẹp, nhưng nhìn cái chart của VNM vẫn còn nhiều nghi ngại, để mai xem diễn biến trong phiên lại tính tiếp vậy!:D

Sau khi chốt DRC & REE ngày hôm qua mình cảm thấy là bữa tráng miệng đang được bê ra và mình không nên tham lam nữa, đành ra ngoài hàng làm chén nước chè vậy!:D

Back