BlueDiamond's Trading Diary

Đợt này không tham chiến cùng các bác, Ngồi buồn lôi cái chart ra suy ngẫm mời các bác chỉ giáo thêm!

Đang ngại đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáy trước!

Last edited by a moderator:
Đợt này không tham chiến cùng các bác, Ngồi buồn lôi cái chart ra suy ngẫm mời các bác chỉ giáo thêm!

Đang ngại đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáu trước!
Chắc bác bây giờ là trường phái 1 năm đánh 1-3 sóng. Đồ thị đẹp và giá cũng đang đẹp

Đang ngại đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáy trước!

VNI bắt đầu vào chu kỳ điều chỉnh / giảm rồi. Cá biệt 1 số mã còn có khả năng tăng nhờ kết quả KD và cổ tức đến hết tháng 4 này thôi.
Nghỉ ngơi, tích lũy lương thảo chờ mùa vụ mới. Lấy sức nhàn chiến sức mỏi thôi. Dễ làm khó bỏ :)

TT chung xấu, mà sao a thấy SSI vẫn còn đà tăng ? có thể trông mong lên 32, thậm chí 35 !
nhìn KLS, VND cũng vậy: khí thế còn mạnh lắm

SSI về dưới 30, a sẽ mua một ít, sau đó cắt lỗ cũng chịu :p

Hôm nay mua cổ phiếu TLH với giá 8.7 có nghị quyết chia 10% bằng tiền cho 2013 nên cũng yên tâm.:1:
Ngon hơn em mua VC6 giá 8 hưởng cổ tức có 8%
Cái loại này anh nên có target bán, em nghĩ tầm 15 hãy bán. Còn ko coi như gửi TK, lãi gấp mấy lần NH

ủng hộ TLH của em !
lúc em nhắc, a vào đặt 8.8 mà muộn rồi, tới cuối phiên vẫn kg khớp !
(đúng ra thì mua luôn 8.9, để lợi T, nhưng tại a hy vọng bà con ngại nghỉ lễ mà khuyến mãi :p)

em nghĩ tầm 15 hãy bán. Còn ko coi như gửi TK, lãi gấp mấy lần NH

a nghĩ TT này chưa bốc ngay được, nên đặt mục tiêu ngắn hạn là <10 thôi, hehe.

ủng hộ TLH của em !
lúc em nhắc, a vào đặt 8.8 mà muộn rồi, tới cuối phiên vẫn kg khớp !
(đúng ra thì mua luôn 8.9, để lợi T, nhưng tại a hy vọng bà con ngại nghỉ lễ mà khuyến mãi :p)

a nghĩ TT này chưa bốc ngay được, nên đặt mục tiêu ngắn hạn là <10 thôi, hehe.
Em cũng chỉ dự định đến mức đó thôi ạ!

Bác cho em hỏi thêm chút, việc bán cp quỹ gần 3,5tr cp sẽ ảnh hưởng như nào tới em nó ? Đến phiên thứ 2 này là bán đủ rồi thì phải.
@caheo @BlueDiamond @ số

Sent from my GT-I8262 using Tapatalk

Back