Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Dạ, chắc tại em hóng hớt chưa kịp hay sao ấy, hóng mấy Idol quen mặt, mà thấy anh nào cũng bình chân như vại, vị thế đều an toàn, truyền hình truyền thông đều tham gia đầy đủ... Lạ thật!
Các vị ấy đạt đến trạng thái không mong cầu rồi em.
Làm những việc phải làm, kết quả ra sao không phụ thuộc mình nữa :1:

Em thấy a Chí Phúc đc khen giỏi. Nghe ảnh nói chuyện em cũng thấy giỏi. Mà ảnh cầm toàn bluechip như MWG, HPG.. với có cả DXG, KBC thì có gì đặc biệt hơn người đâu nhỉ. Mấy đứa bạn e mới oánh chứng cũng cầm đc hàng này :13:
Còn Mr Lã thì chán chả buồn nói

Lạm phát đang bao trùm một thị trấn nhỏ bang Texas, người nhận hơn 40 triệu tiền trợ cấp, lương hưu cũng không đủ sống
Thượng nghị sĩ mỹ phản đối gói viện trợ 2 40 tỷ cho ukraine, vì không thể đánh đổi việc làm cảnh sát thế giới với ổn định nên kinh tế mỹ , nay đã nợ tới 30000 tỷ $
Lạm phát tháng 4 2022 (mỹ) là 8.3% giảm 0.2% so tháng 3 trong khi lãi xuất đã tăng 0.5%
Điều này cho thấy tăng ls chưa đủ ép phê, hứa hẹn 1 cú tăng 0.5%-0.75% tháng 6 2022

Các vị ấy đạt đến trạng thái không mong cầu rồi em.
Làm những việc phải làm, kết quả ra sao không phụ thuộc mình nữa :1:
Dạ Chế,
Tình hình là anh Còi dời IPO sang 2023, em có nên cắt cái mớ bắt đáy, lấy tiền chờ cơn hoảng loạn, lòi FL cả đám như đợt trước ko Chế? Tự nhiên ĐHCĐ xong, thấy khí thế xìu xìu ển ển, chắc là chưa phi kịp liền đâu Chế nhỉ?

Em thấy a Chí Phúc đc khen giỏi. Nghe ảnh nói chuyện em cũng thấy giỏi. Mà ảnh cầm toàn bluechip như MWG, HPG.. với có cả DXG, KBC thì có gì đặc biệt hơn người đâu nhỉ. Mấy đứa bạn e mới oánh chứng cũng cầm đc hàng này :13:
Còn Mr Lã thì chán chả buồn nói
Đợt rồi MID PEN làm giá nên Blue như HPG VHM đang rẻ tương đối mà em.

Dạ Chế,
Tình hình là anh Còi dời IPO sang 2023, em có nên cắt cái mớ bắt đáy, lấy tiền chờ cơn hoảng loạn, lòi FL cả đám như đợt trước ko Chế? Tự nhiên ĐHCĐ xong, thấy khí thế xìu xìu ển ển, chắc là chưa phi kịp liền đâu Chế nhỉ?
Bán cũng tốt, coi như hạ giá vốn. Nó xuống thì tốt, lên thì vẫn còn hàng cũ mà.

real thì Chị Đại, Anh Casper biết rồi....còn theo tổng cục thống kê lp năm nay 4-4.5% (chính thức thừa nhận mục tiêu 4 % là trên nghị quyết thui) hiiii
Thịt cá vẫn rẻ như cách đây mấy năm.
Tôm hùm đang giải cứu.
Hoa quả cũng chỉ ở mức giá như nhiều năm trc.
Đất đai thì mua từ 13 năm trc tính TB được có 16.5%/năm mà nhiều người đã xuýt xoa lãi nhiều.
Có mỗi xăng tăng.
Nên tôi tự thấy với nhà đầu tư ck cuộc đời vẫn quá đẹp :1:

Dạ Thiết ca,
Mẽo mà nó 8.4% thì Vịt ta sẽ tầm nào ạ? 30 hay 40% Thiết ca nhỉ?
Chủ tịch Quốc hội lo lắng việc giải ngân gói hỗ trợ phục hồi kinh tế 347.000 tỉ đồng rất chậm
Điều này thầy chắc hỉu là...khó triển khai cái gói nè, vì hậu quả bơm đại năm 2008 là thập kỷ mất mát, thằng cần thì không dc cứu thằng rombie bơm vào thành ma cà rồng, nói chung dù bạn là ai mà trái ý Mr.Market thì đều bị vả mỏ hết hiiii

Back