Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Xưa giờ toàn đưa thân ra cho tt xiên nên biết rõ lắm anh, cam đoan là ko ai biết thế nào là giá hấp dẫn :) số ăn dc từ đáy đa phần là liều thôi, vì cũng có biết khi nào tăng đâu. Mua mà kẹp thì đầu toi dài hạn, mua mà ăn thì gọi là dũng cảm theo phân tích :19: đúng là chân lý.
Mình cứ ngồi đếm cầy tơ với signal thôi nhể :24:
Em thấy hấp dẫn 1 vài cp rồi nhưng vẫn chờ EMA21 EMA50 nó thoải thoải ra đã, cứ như thiết bảng của TNK chọc thẳng xuống thế kia ko dám. Hàng T+3 về vẫn phải cut.

Em rủ Thầy sang voz xem F0 thật sự, giừ họ đánh chứng thế nào thôi, chứ em có bảo Thầy bỏ nghề lướt sóng đâu mà Thầy lo... Với thế hệ Fn như Thầy với em, thì có dúi đầu & còng tay vô ETF cũng e là khó, nhưng...
Đến lúc nào đó, mình sẽ nhận ra mình không giỏi TA như anh Chim, chẳng giỏi FA như chị TTN, rồi thì Bói Toán cũng thua nốt anh Táo... Quản lý Quỹ thì mình lại thua anh Trung Lã, kém anh Phúc Lê... Làm thị trường thì sao bằng A7... vân vân và mây mây.
Thôi thì thuận theo dòng nước, biến mình thành VN30 chẳng hạn, 20 năm sau mình với họ sẽ khác... Ít nhất cũng bằng được 1, hoặc 2 người trong số những người tài.
Hy vọng thế...
:17:
Cá to bơi ngoài biển, cá nhỏ lội trong ao thôi anh :))

Sẽ ngâm kíu nhé. Tks anh.

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Em rủ Thầy sang voz xem F0 thật sự, giừ họ đánh chứng thế nào thôi, chứ em có bảo Thầy bỏ nghề lướt sóng đâu mà Thầy lo... Với thế hệ Fn như Thầy với em, thì có dúi đầu & còng tay vô ETF cũng e là khó, nhưng...
Đến lúc nào đó, mình sẽ nhận ra mình không giỏi TA như anh Chim, chẳng giỏi FA như chị TTN, rồi thì Bói Toán cũng thua nốt anh Táo... Quản lý Quỹ thì mình lại thua anh Trung Lã, kém anh Phúc Lê... Làm thị trường thì sao bằng A7... vân vân và mây mây.
Thôi thì thuận theo dòng nước, biến mình thành VN30 chẳng hạn, 20 năm sau mình với họ sẽ khác... Ít nhất cũng bằng được 1, hoặc 2 người trong số những người tài.
Hy vọng thế...
:17:
Beat yesterday thôi anh ạ. So với các idols thì toàn thở dài thôi anh ợ.

Nhờ đợt này mà các cây đa cây đề của Vcer mới xuống núi được. Đợt giảm này cũng xứng đáng :21:
Còn đoạn nữa, là cái đoạn mà đa đề gì cũng xuống hố... Lúc ý tự nhiên đa đề ôm ấp vỗ về nhau, và phố zum toàn những từ ngữ siêu tinh tế...
Khi ấy, mềnh dùng 2 từ Xứng Đáng cũng chưa muộn ạ. :21:

Hôm qua thấy bạn chị chat mấy em nhân viên mới đi làm lương 7 tr/tháng mà vừa rồi lỗ 70 tr. Bảo mất 1 năm đi làm ko lương. Thương quá.
Vì hôm qua ngủ sớm lên ko chat, đọc thì thấy hình như đầu tư có 100 triệu. Vừa hỏi lại xem vậy là lỗ 70% rồi à mà chưa thấy trả lời.
Sao lỗ khiếp thế trong khi VNI mới giảm 20% so với đỉnh thế nhỉ????

Còn đoạn nữa, là cái đoạn mà đa đề gì cũng xuống hố... Lúc ý tự nhiên đa đề ôm ấp vỗ về nhau, và phố zum toàn những từ ngữ siêu tinh tế...
Anh thật hài hước, cỡ đó chắc kinh tế đao chen dài dài [emoji1787]

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Hôm qua thấy bạn chị chat mấy em nhân viên mới đi làm lương 7 tr/tháng mà vừa rồi lỗ 70 tr. Bảo mất 1 năm đi làm ko lương. Thương quá.
Vì hôm qua ngủ sớm lên ko chat, đọc thì thấy hình như đầu tư có 100 triệu. Vừa hỏi lại xem vậy là lỗ 70% rồi à mà chưa thấy trả lời.
Chắc margin thôi chị. Chứ làm gì có lý do gì. Với lại F0 hay thích meme stock. Chết cũng là thường. Học phí quá rẻ.

Chị cho rằng cũng nhau xuống hố hôm trcs rồi. Hôm đó mới là hoảng loạn.
Giờ tâm lý vững hơn rồi.

Full margin, giảm 35% là đứt 70% mà chị
Cổ giảm 35-40% đầy sàn [emoji39]

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chị cho rằng cũng nhau xuống hố hôm trcs rồi. Hôm đó mới là hoảng loạn.
Giờ tâm lý vững hơn rồi.
Dạ, chắc tại em hóng hớt chưa kịp hay sao ấy, hóng mấy Idol quen mặt, mà thấy anh nào cũng bình chân như vại, vị thế đều an toàn, truyền hình truyền thông đều tham gia đầy đủ... Lạ thật!

Back