Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Kho thì giờ này làm gì còn hàng call anh, chỉ có margin nhỏ lẻ thôi. Thực ra lượng ko nhiều, chủ yếu có quỹ hay tự doanh bán cùng cho vui, chắc để ăn phái sinh
Còn nhưng ko nhiều anh. Nó ít với giai đoạn trước nhưng nhiều nếu tính theo tỷ lệ % thanh khoản hiện tại

Lực cầu yếu quá a. qua 3k tỷ nhúi cho nở giảm 4x điểm;
Nay 4K tỷ cũng nhúi cho giảm hơn 1%
Ngản hai là một cột mốc lớn rơi về đây bên bán sẽ ngửng tay nghe ngóng… nếu ko ổn sẽ tiêp tục tháo cống… Vậy nên chạm mốc này khả năng sẽ có một nhịp pullback… nhưng động lực “bóng nẩy” liệu có đủ để bắt đáy có ăn hay lại mở ví bo tiếp cho nở… nhìn daily thì hấp dẫn đấy nhưng chuyển qua monthly chart thấy vực còn sâu lắm…
Vẫn nhớ câu a VC…. Price is a perception not the value…

Thịt cá vẫn rẻ như cách đây mấy năm.
Tôm hùm đang giải cứu.
Hoa quả cũng chỉ ở mức giá như nhiều năm trc.
Đất đai thì mua từ 13 năm trc tính TB được có 16.5%/năm mà nhiều người đã xuýt xoa lãi nhiều.
Có mỗi xăng tăng.
Nên tôi tự thấy với nhà đầu tư ck cuộc đời vẫn quá đẹp :1:
BDs là ngành không sx (không gtgt) mà tăn 16.5% thì Chị đại ngầm nói cái gì hiiiii đáng ngại quá
Tôm hùm thì không trong CPI mà chỉ trong thực đơn Chị Đại, Ae chúc mừng Chị gia nhập CLB 0.1% người tinh anh (nhà àu) vịt hii

Ngản hai là một cột mốc lớn rơi về đây bên bán sẽ ngửng tay nghe ngóng… nếu ko ổn sẽ tiêp tục tháo cống… Vậy nên chạm mốc này khả năng sẽ có một nhịp pullback… nhưng động lực “bóng nẩy” liệu có đủ để bắt đáy có ăn hay lại mở ví bo tiếp cho nở… nhìn daily thì hấp dẫn đấy nhưng chuyển qua monthly chart thấy vực còn sâu lắm…
Vẫn nhớ câu a VC…. Price is a perception not the value…
Tks a.

Em thấy a Chí Phúc đc khen giỏi. Nghe ảnh nói chuyện em cũng thấy giỏi. Mà ảnh cầm toàn bluechip như MWG, HPG.. với có cả DXG, KBC thì có gì đặc biệt hơn người đâu nhỉ. Mấy đứa bạn e mới oánh chứng cũng cầm đc hàng này :13:
Còn Mr Lã thì chán chả buồn nói
Đội cầm tiền to thì quánh khác chúng ta chứ anh nhẩy

Đội cầm tiền to thì quánh khác chúng ta chứ anh nhẩy
Thầy đúng là fund master!
NÔng dân tôi não ngắn nghĩ vầy....thắng Vịt Chiên Bơ khi xưa là 30 đồng /con giờ 76 đồng /con, hông bán...ngộ mai mốt còn 30 đồng, thì đi ngay 50% cái fund, thế thì toi con ngan nhỉ
Giờ pán còn AQ dc là tui đã tuân thủ cái rule 10% cut bird! hiii

Thầy đúng là fund master!
NÔng dân tôi não ngắn nghĩ vầy....thắng Vịt Chiên Bơ khi xưa là 30 đồng /con giờ 76 đồng /con, hông bán...ngộ mai mốt còn 30 đồng, thì đi ngay 50% cái fund, thế thì toi con ngan nhỉ
Giờ pán còn AQ dc là tui đã tuân thủ cái rule 10% cut bird! hiii
Ai cũng phải kiếm cơm cho gia đình thôi. Chốt còn chia xôi quản lý quỹ chứ ạ:10:

Sắp tới nhờ các cây đa cây đề lập topic khác để bước sang trang sử mới ạ. Thời điểm nào vẫn trông vào cặp mắt âm dương anh Chim Anh Chán Thầy Thiết ạ.
Đợt nào Vcer đổi Topic cũng 1 trang sử hoành tá tràng cả chiều lên lẫn chiều xuống Anh @chim_non nhỉ

VQolO1JNtKTGHo2fLGjPDPBgsAYiY-hyrDqvmXk4TrV-M3_U2Mk1YZqDWVhZjDjqBaYgoz-lhFt0HLo7F1Bzvz08uMggXW0XlhXwnJCEX_c=rw-w1652

Back