Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Cam kết mua lại thật ạ ? Thường chỉ bảo lãnh phát hành thôi chứ bảo lãnh thanh toán thì hơi quá.

MSN VHM SUN và Masterise Home anh ạ.
Đọc lại vụ trái phiếu thấy Tech mấy lần phát hành cho VIN để thanh toán nợ cũ chưa trả được. Đảo nợ rõ quá nhỉ.
TRái phiếu của toàn bộ hst VIn qua TCBS cuối năm 2021 là 44.445 tỷ. Ko quá nhiều.

Anh làm bao kinh nghiệm của em = con số 0 rồi :)))
Ngoài chứng ra em biết cầy xèng ở đâu bi zờ :))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk
Em rủ Thầy sang voz xem F0 thật sự, giừ họ đánh chứng thế nào thôi, chứ em có bảo Thầy bỏ nghề lướt sóng đâu mà Thầy lo... Với thế hệ Fn như Thầy với em, thì có dúi đầu & còng tay vô ETF cũng e là khó, nhưng...
Đến lúc nào đó, mình sẽ nhận ra mình không giỏi TA như anh Chim, chẳng giỏi FA như chị TTN, rồi thì Bói Toán cũng thua nốt anh Táo... Quản lý Quỹ thì mình lại thua anh Trung Lã, kém anh Phúc Lê... Làm thị trường thì sao bằng A7... vân vân và mây mây.
Thôi thì thuận theo dòng nước, biến mình thành VN30 chẳng hạn, 20 năm sau mình với họ sẽ khác... Ít nhất cũng bằng được 1, hoặc 2 người trong số những người tài.
Hy vọng thế...
:17:

Lực cầu yếu quá a. qua 3k tỷ nhúi cho nở giảm 4x điểm;
Nay 4K tỷ cũng nhúi cho giảm hơn 1%
Tí xanh rồi tuần sau bò từ từ lên thì bố bảo cũng ko lừa vào dc nữa :106:mà thường chắc cú ko lừa dc mình thì nó làm thật.
Đáy là khi dân trading kiếm cơm mà phải bàn về EPS PE GDP CPI vân vân và mây mây...khi đó là ko biết bấu víu vào đâu nữa, cũng có thể là xem chart bằng monthly :)))))))

Em rủ Thầy sang voz xem F0 thật sự, giừ họ đánh chứng thế nào thôi, chứ em có bảo Thầy bỏ nghề lướt sóng đâu mà Thầy lo... Với thế hệ Fn như Thầy với em, thì có dúi đầu & còng tay vô ETF cũng e là khó, nhưng...
Đến lúc nào đó, mình sẽ nhận ra mình không giỏi TA như anh Chim, chẳng giỏi FA như chị TTN, rồi thì Bói Toán cũng thua nốt anh Táo... Quản lý Quỹ thì mình lại thua anh Trung Lã, kém anh Phúc Lê... Làm thị trường thì sao bằng A7... vân vân và mây mây.
Thôi thì thuận theo dòng nước, biến mình thành VN30 chẳng hạn, 20 năm sau mình với họ sẽ khác... Ít nhất cũng bằng được 1, hoặc 2 người trong số những người tài.
Hy vọng thế...
Cái giữ chị ko hành động chính là biết mình ngu và thằng khác cũng ngu đấy :21:
TTCK quá nhiều biến tác động. Nhìn ở góc độ nào cũng chỉ là thầy bói xem voi.

Hy vọng thế...
:21::24::24:

Tí xanh rồi tuần sau bò từ từ lên thì bố bảo cũng ko lừa vào dc nữa :106:mà thường chắc cú ko lừa dc mình thì nó làm thật.
Đáy là khi dân trading kiếm cơm mà phải bàn về EPS PE GDP CPI vân vân và mây mây...khi đó là ko biết bấu víu vào đâu nữa, cũng có thể là xem chart bằng monthly :)))))))
Hehe em thì ko bi quan đến mức thế; em cùng quan điểm với Thầy Bư; điều chỉnh như này rất nhanh có giá hấp dẫn.

Hehe em thì ko bi quan đến mức thế; em cùng quan điểm với Thầy Bư; điều chỉnh như này rất nhanh có giá hấp dẫn.
Xưa giờ toàn đưa thân ra cho tt xiên nên biết rõ lắm anh, cam đoan là ko ai biết thế nào là giá hấp dẫn :) số ăn dc từ đáy đa phần là liều thôi, vì cũng có biết khi nào tăng đâu. Mua mà kẹp thì đầu toi dài hạn, mua mà ăn thì gọi là dũng cảm theo phân tích :19: đúng là chân lý.

Back