Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Điều này thầy chắc hỉu là...khó triển khai cái gói nè, vì hậu quả bơm đại năm 2008 là thập kỷ mất mát, thằng cần thì không dc cứu thằng rombie bơm vào thành ma cà rồng, nói chung dù bạn là ai mà trái ý Mr.Market thì đều bị vả mỏ hết hiiii
$ nó ko vào mà xu hướng bị rút ra thì chắc các anh ko dám đánh đổi lạm phát để mà bơm xèng vào, chắc khó giải ngân được rồi thày

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Em nghe anh Peter Lynch nói thì đội quản lý quỹ ưu tiên mua CP an toàn cho chiếc ghế của mình. Ví dụ mua HPG mà lỗ 20% thì ko ai bảo gì, chứ mua SZL mà giảm 20% thì lại bị chửi sml.
Còn anh Lynch bảo nên mua cp vừa và nhỏ :)
Chị biết ngay là nhiều người hiểu sai vấn đề mà.
Y như bữa chị nói về case NTC là đừng chỉ nhìn vốn điều lệ hay eps và phải nhìn vào vốn hóa, vì vốn hóa mới là giá anh mua, thế là nhiều bà con cứ nghĩ là vốn hóa bé là ngon mà quên chỉ tiêu lợi nhuận trên vốn hóa.
Nên mua cổ phiếu nhỏ ít người biết vì có nhiều cổ phiếu đc định giá rẻ nhưng bị thị trường bỏ quên. Đa số Blue đã bị nhiều người xăm soi nên thường ko có giá rê. Còn khi mid pen bị định giá đắt hơn cả Blue thì bán thẳng tay ngay khi điều chỉnh chứ.
Câu thần chú kinh điển là giá nào?
Dù hàng tốt nhưng mua giá cao cũng ko có lãi.

Last edited:
Chị biết ngay là nhiều người hiểu sai vấn đề mà.
Y như bữa chị nói về case NTC là đừng chỉ nhìn vốn điều lệ hay eps và phải nhìn vào vốn hóa, vì vốn hóa mới là giá anh mua, thế là nhiều bà con cứ nghĩ là vốn hóa bé là ngon mà quên chỉ tiêu lợi nhuận trên vốn hóa.
Nên mua cổ phiếu nhỏ ít người biết vì có nhiều cổ phiếu đc định giá rẻ nhưng bị thị trường bỏ quên. Đa số Blue đã bị nhiều người xăm soi nên thường ko có giá rê. Còn khi mid pen bị định giá đắt hơn cả Blue thì bán thẳng tay ngay khi điều chỉnh chứ.
Câu thần chú kinh điển là giá nào?
Dù hàng tốt nhưng mua giá cao cũng ko có lãi.
Vâng. Anh Howard Mark cũng từng nói :
- Ko có cổ phiếu nào là tốt nếu bạn mua với mức giá quá cao
- Ko có cổ phiếu nào là tệ nếu nó đc bán với mức giá rất thấp. TH này là case HUT kinh điển của chị em với giá 1.8k/cp :))

Back