Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Bao giờ tăng cũng ko quan tọng, Thầy Mó khi nào rảnh thì sang Voz nhé, xem bọn F0 chúng em đầu tư ETF nhàn tênh...
Không giỏi PTKT, PTCB lẫn Bói Toán, chỉ giỏi đi cày kiếm xèng bình quân giá giảm... và để giành của cho con cái sau này.
:))
Anh làm bao kinh nghiệm của em = con số 0 rồi :)))
Ngoài chứng ra em biết cầy xèng ở đâu bi zờ :))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Bắt đáy T3 về còn được cốc cafe thôi à?
Ko tin là VNI lại quay về chốn cũ.
1.170 là đỉnh năm 2008, quân và dân ta đã đồng lòng vượt qua, chắc ko thể mất dễ dàng được :1:

Vùng index cân bằng ~ 1260, còn lý do giảm xuống tận đây hoặc sâu hơn thì đau quá khắc buông thôi. Gd giảm tâm lý bi quan và ngộp do cả tt cùng giảm, dù có thể ko cầm các cp khác, dẫn đến nỗi sợ và hoảng loạn là chung.

70% dư nợ là trái phiếu của các doanh nghiệp trong hệ sinh thái. Tạm thời đang là quá lớn để đổ vỡ. Nhưng rủi ro tập trung lắm anh.
Có điều thấy cũng rẻ....
Bữa chị bán cắt lỗ TCB cho ông anh 48.8 có nói với anh @chim_non là hơi có chút e ngại với trái phiếu của TCB cho nhóm Masterise vì nó hơi lòng vòng.

Last edited:
Bữa chị bán cắt lỗ TCB cho ông anh 48.8 có nói với anh @chim_non là hơi có chút e ngại với trái phiếu của TCB cho nhóm Masterise vì nó hơi lòng vòng. Bạn chị vừa phải tham gia vụ cho vay 10k tỷ có cam kết TCB mua lại.
Cam kết mua lại thật ạ ? Thường chỉ bảo lãnh phát hành thôi chứ bảo lãnh thanh toán thì hơi quá.
Chắc toàn TP của MSN và VHM nhỉ..
MSN VHM SUN và Masterise Home anh ạ.
Đọc lại vụ trái phiếu thấy Tech mấy lần phát hành cho VIN để thanh toán nợ cũ chưa trả được. Đảo nợ rõ quá nhỉ.

Back