Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Kể cả 04 quỹ này rồi cũng chết, khác thời điểm thôi à. Trường tồn, em thấy có mỗi cái ETF chi phí thấp như Vanguard, nó chả có phong cách gì, ngoài việc biến mình thành một phần của Index.
:3D_40::3D_41::3D_42:
Cứ như cụ Phét hút dc tiền bền là trường tồn anh, ko có máu bơm vào mới chết. Tài chính sợ nhất là mất thanh khoản chứ mọi yếu tố khác ko thành vấn đề, DCA tới khi thằng khác hết tiền mà mình còn là auto win.

Mấy người giỏi người ta đều có phương pháp riêng, vấn đề là cũng phải chờ thời chứ không cưỡng được thời
Còn như mình thì cần chọn thời nào follow anh chị nào
Mình không tài cái này thì phải xoay kiểu khác, làm sao được
Ngon nữa thì chia ra, một nửa theo kiểu của anh Chim, nửa kia kiểu của chị Chim :24::24::24:
thầy là người số 1 cùng các ông thầy khác biết rõ là tôi là người rót trà mà còn bóc nhau thế, nhớ đấy bau giờ thời đến bù pím cho vài mã lấy hơi :24::24::24:

Lỡ đâu mà làm Celeb khổ thật đấy chế nhỉ. Cứ việc ta, ta làm, thế sự thị phi kệ loài người thôi như VCer nhà ta là bá nhất
Cắt lỗ khi NAV giảm gần 9%.
Có khi nào trường hợp của Lã Giang Trung sẽ giống như A7 nhưng ở phía ngược lại :1:
Đầu tiên hô cp tăng đến trời để dụ người khác vào, sau thấy mình nói hay quá nên bị ám thị luôn và còn có niềm tin mạnh mẽ hơn cả các follower :21:
Giờ anh Giang Trung sau khi cắt lỗ cũng tiện tay đẩy thị trường xuống phát. Giờ bà con cứ vào khen anh ấy sáng suốt, tình hình xấu lắm chắc kiểm định lại cái mốc " Tất cả những kẻ mua trên 500 đều phải chết" cho anh ấy có niềm tin bất diệt để short tất tay luôn đến 500 đê :21:

Lỡ đâu mà làm Celeb khổ thật đấy chế nhỉ. Cứ việc ta, ta làm, thế sự thị phi kệ loài người thôi như VCer nhà ta là bá nhất
Làm Celeb như chợ Tây, xứ CÒI, sướng vãi ra ấy chứ, toàn 9x mà kiếm tỉ $ ko đó Thầy. Dạo này trend Idol Hàn Cuốc lên ngôi bá...kkk

Cứ như cụ Phét hút dc tiền bền là trường tồn anh, ko có máu bơm vào mới chết. Tài chính sợ nhất là mất thanh khoản chứ mọi yếu tố khác ko thành vấn đề, DCA tới khi thằng khác hết tiền mà mình còn là auto win.
Thật, khó là ở chỗ, lúc mình DCA hết tiền, mà con mồi vẫn cứ cắm... Tâm mà ko vững, sẽ phát sinh ngay ý tưởng đi lừa đảo, để có thêm tiền DCA.
Mấy ông tỉ phú $ hay chơi môn này, nhìu khi tưởng tâm vững vàng, nhưng lâu lâu lại thấy báo đăng một cú, giật tít rất tinh tế, kiểu: Thiên tài sa ngã, hoặc Thiên thần lạc lối...hihi

Tình hình ae mò váy mà lại đua xe chiều hôm trước lại liệt cơ hô hấp roài :)
Chiến lược hâu sọc vẫn chưa sai đến thời điểm này… chọn lối đi dễ nhưng khó thực hiện với số đông…
Đẳng cấp quá anh. idol shorter ạ

Thật, khó là ở chỗ, lúc mình DCA hết tiền, mà con mồi vẫn cứ cắm... Tâm mà ko vững, sẽ phát sinh ngay ý tưởng đi lừa đảo, để có thêm tiền DCA.
Mấy ông tỉ phú $ hay chơi môn này, nhìu khi tưởng tâm vững vàng, nhưng lâu lâu lại thấy báo đăng một cú, giật tít rất tinh tế, kiểu: Thiên tài sa ngã, hoặc Thiên thần lạc lối...hihi
Có một câu chuyện mà chị chỉ nhớ nội dung vì ngày xưa đọc qua thấy vớ vẩn. Giờ thấy đúng quá mà ko nhớ rõ để kể lại.
Đại loại là có thử thách ngồi trên 1 con thuyền mỏng manh để vượt sóng dữ mà yêu cầu chỉ là giữ được niềm tin tuyệt đối bất kể điều gì xảy ra.
Chỉ cần trong đầu thoáng có chút nghi ngờ thôi là thuyền sẽ lật, đồng nghĩa mất mạng :1:
Giờ đầu tư chứng khoán nghiệm lại mới thấy chuẩn vãi.

Có một câu chuyện mà chị chỉ nhớ nội dung vì ngày xưa đọc qua thấy vớ vẩn. Giờ thấy đúng quá mà ko nhớ rõ để kể lại.
Đại loại là có thử thách ngồi trên 1 con thuyền mỏng manh để vượt sóng dữ mà yêu cầu chỉ là giữ được niềm tin tuyệt đối bất kể điều gì xảy ra.
Chỉ cần trong đầu thoáng có chút nghi ngờ thôi là thuyền sẽ lật, đồng nghĩa mất mạng :1:
Giờ đầu tư chứng khoán nghiệm lại mới thấy chuẩn vãi.
Dạ Chế,
Chứng nó hay lắm, qua rồi mới thấy, nhiều cái tưởng vẩn vơ mà lại chuẩn, nhiều cái tưởng chuẩn lại thành vẩn vơ.
Người ta có thể bỏ vợ bỏ chồng, bỏ cả mạng sống... chứ không thể bỏ chứng là vậy. Mãnh lực của nó lớn lắm.

Back