Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Hăng hái như em mà ko còn quan tâm đến đáy nữa là biết tương lai u ám lắm rồi :))) ngon lắm thì đi ngang như 2013/2019.
Nhưng có vẻ giống 2013 hơn, cũng bắt bầu Kiên, cũng đá sang 1 loạt ngân hàng liên quan như PN STB... cũng rắc rối về hệ thống tài chính, tỷ giả...
Không ai tắm 2 lần trên 1 dòng sông. Quá khứ đã trôi qua, hiện tại là hiện tại, tương lai vô định... Cái sáng nhất lúc này là ko ai thấy điều gì sáng nữa, trong khi bọn Banh Càng nó tung BCTC ra, Profit tăng trưởng như mơ (chắc là số liệu ảo/ số liệu bị lag so với thực tế TT). Vui nhé Thầy, mình ko rành Fa lắm...
Quên nữa, anh thấy qui luật là DJ sẽ giảm mạnh trong 1 tuần trước kỳ FED công bố Ls.
Có nghĩa là rơi về 29,x-30K, sau ngày 4/11 sẽ tăng đạt 33K vào Noel.
P/S: VNi về 900+-20 giảm theo DJ từ đây đến 2/11 chăng?
Em nhìn con UsdJpy nó co giật mạnh ở vùng 15x anh ạ, dấu hiệu volatility này cho thấy Cá Voi ngoi lên mặt biển. Nếu Cá Voi cho rằng LS Mẽo ko thể tăng mạnh hơn cái bản đồ FED đưa ra, thì lẽ tất yếu nó sẽ Bán Usd dần dần ạ (vì nó quá lớn, nên ko thể 1 vài đao mà xử lí xong vị thế).

Usdjpy tạo 2 đỉnh, Sp500 tạo 2 đáy (xác nhận cho DJ30). Nếu kịch bản này xảy ra, thì rủi ro từ Mẽo tạm giảm đi trong ngắn hạn.Tuy nhiên, cái em ko đo được là vụ đốt lò, nên em còn hãi, mà còn hãi nên còn Lạc Rang ạ.

Ps:
Cụ Tin với cụ Tập làm Đế Vương lâu rồi mà anh. Đâu phải chuyện mới?! Cũng có thể em chưa nhận diện được hết rủi ro, nhưng cứ bet vào Banh Càng và Thép theo Trung Lã idol xem sao ạ. Em hơi bị thần tượng anh Trung khúc này. Ảnh mà die, thì cũng có idols nào sống sót nữa đâu ạ? Cuối dòng sông là những nấm mồ.

Vợ em bảo nay họp nội bộ :
- Siết chi phí, giảm giá 1 số căn khó bán chứ ko phải tất cả, giảm nhân sự các dự án chưa triển khai hoặc ko còn quá cần
- Chỉ còn tập trung vào Đồng Nai, Phan Thiết, Hồ Tràm
- Ko/chưa tuyển thêm đến hết năm
- Chú ít khi xuất hiện nhưng cuối tuần phải xuất hiện để bớt tin đồn
Túm lại là thắt lưng buộc bụng như đã nói khi sáng.

Khi nhân viên văn phòng hỏi để mua cp là chỉ báo đỉnh, vậy khi đại gia hỏi để mua cp có phải chỉ báo đáy ko 500 anh em? :10:
Rải tiếp thôi Chị, ai son nấy hưởng, chứ đáy biết ở nơi mô ạ? Đại Gia cỡ anh Peti ko ạ, hôm qua em thấy Vneconomy lên bài về ảnh...kkk

Chị đang nghĩ tin đồn bắt mấy anh N, V có phải là mục đích để đạp thị trường trong lúc tâm lý yếu không?
Múc and hold VHM giá này trở xuống ổn mà Chị? Chị ko nhớ đã từng dạy em, mua cổ đất còn tốt hơn mua đất ạ? Em đã thấm thía và làm theo Chị đây.
Mình làm tốt việc mình, kệ thiên hạ bàn tán... Chị ạ!

Rải tiếp thôi Chị, ai son nấy hưởng, chứ đáy biết ở nơi mô ạ? Đại Gia cỡ anh Peti ko ạ, hôm qua em thấy Vneconomy lên bài về ảnh...kkk
Hôm qua bạn chị gửi cho cái fb nó lảm nhảm về các đại gia Việt, sao nghe ngu thế mà quần chúng nhân dân cứ truyền cho nhau đc nhỉ????

Múc and hold VHM giá này trở xuống ổn mà Chị? Chị ko nhớ đã từng dạy em, mua cổ đất còn tốt hơn mua đất ạ? Em đã thấm thía và làm theo Chị đây.
Mình làm tốt việc mình, kệ thiên hạ bàn tán... Chị ạ!
GIờ thì mua cổ nào tầm này giữ lâu cũng có lãi, nhưng cân nhăc mua cổ có sức bận mạnh thì hiệu quả hơn.
Chị mua VHM vì lúc đó các cổ phiếu khác đang ảo, VHM tầm giá 7X thì rõ ràng rẻ so với thị trường chung. Nhưng giờ đa số sập thì có nhiều lựa chọn tốt hơn.

Hôm qua bạn chị gửi cho cái fb nó lảm nhảm về các đại gia Việt, sao nghe ngu thế mà quần chúng nhân dân cứ truyền cho nhau đc nhỉ????
Quần chúng thích drama mà Chị. Còn bạn chị có khi lại thích sáng tạo ra drama. Chắc bạn chị làm bên mảng nghệ thuật/ điện ảnh ạ?

• Like
Reactions: TTN
Anh Petri lại hô 1k8 như lần trước hay dư lào Chán ới :1:
Thị trường có xấu, nhưng Kinh Tế VN vẫn đẹp tươi anh ơi. Anh đuôi gà cũng xác nhận là vậy. Các anh cùng chí hướng lắm... Vẫn tận dụng TT để xay thịt F0.

GIờ thì mua cổ nào tầm này giữ lâu cũng có lãi, nhưng cân nhăc mua cổ có sức bận mạnh thì hiệu quả hơn.
Chị mua VHM vì lúc đó các cổ phiếu khác đang ảo, VHM tầm giá 7X thì rõ ràng rẻ so với thị trường chung. Nhưng giờ đa số sập thì có nhiều lựa chọn tốt hơn.
Dạ em vẫn hold lệnh bắt VIC ạ, hôm qua đặt bán tham chiếu mà ko khớp.
Tại em ko biết định giá cổ phiếu, nên cứ ôm mấu ông Vua ngành. Chẳng thấy kim cương nhiều chị ạ.

Mấy anh quỷ VN miệng hô tươi đẹp tay bấm nút bán như mọi khi chứ gì :21:
Cũng phải nuôi bộ máy vận hành mà anh. Các anh cũng tuân theo đường đi nước bước của các anh chị bên Mẽo, mình cũng cảm thông cho các anh đại ạ! F0 thì kiểu gì chả phải đôi ba lần thịt nát xương tan? Ai ăn F0 cũng như nhau cả ạ...

Chị đang nghĩ tin đồn bắt mấy anh N, V có phải là mục đích để đạp thị trường trong lúc tâm lý yếu không?

Đó cũng chỉ là một tác nhân, nhưng em nghĩ nguyên nhân chính vẫn là do dòng tiền yếu, và lại bị rút ra quá nhiều. Như tuần trước...

Ngân hàng Nhà nước cấp tập hút tiền, rút khỏi thị trường gần 110.000 tỷ trong 3 ngày qua
21-10-2022 - 13:34 PM | Tài chính - ngân hàng

Nhưng mà với đơn vị hàng tỉ cổ phiếu thì ủn lên e thấy khó

Back