Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Dạ, thị trường và kinh tế xấu lắm ạ, nhưng cơ bản là ko liên quan đến chiện các anh chị đại kiếm ăn. Em học được mấy vụ này từ Crypto, từ Tesla và gần đây là Netflix... Cá mập ko nhịn đói lâu được như cá lòng tong ạ. :21:
Ps: Em chém ró thôi, ko khuyến nghị đầu tư ạ Thiết ca!
Có niềm tin là đc anh nhỉ :))) chứ giờ ko có niềm tin thì đâu ai giao dịch làm j có thanh khoản.

Dạ, thị trường và kinh tế xấu lắm ạ, nhưng cơ bản là ko liên quan đến chiện các anh chị đại kiếm ăn. Em học được mấy vụ này từ Crypto, từ Tesla và gần đây là Netflix... Cá mập ko nhịn đói lâu được như cá lòng tong ạ. :21:
Ps: Em chém ró thôi, ko khuyến nghị đầu tư ạ Thiết ca!
Nó thích đánh lên nó bảo mua lúc xấu để bán lúc tốt hoặc nó bảo chiết khấu đủ rồi nhờ :21:

Nó thích đánh lên nó bảo mua lúc xấu để bán lúc tốt hoặc nó bảo chiết khấu đủ rồi nhờ :21:
Sự lươn lẹo của kẻ nhìu tiền, ko bao vờ mình đoán ra được chị ạ. Nó soi mình mỗi ngày, kiểu anh Nhân Lu Y ấy ạ, hoặc kiểu Mút ca xoay con Tờ quít tờ ấy ạ... Bao giờ nôn mửa thì anh lại quay xe.
Khổ cái là ko biết bao vờ F0 nôn...ra

Có mình và Chị mình tạo thanh khoản ở Vin lau sàu nah...
Niềm tin bất diệt...kiểu:
2 3 con mực
Em yêu Vin cực
kkk
Năm nay có 2 đoạn tt cho ăn là sau tết và đầu tháng 8. Còn lại chưa hề có một đoạn nào ra hồn. Rang lạc trên downtrend thì cũng như tự xẻo thịt ăn chống đói thôi vì tổng lỗ sẽ tăng dần theo chiều xuống.

Năm nay có 2 đoạn tt cho ăn là sau tết và đầu tháng 8. Còn lại chưa hề có một đoạn nào ra hồn. Rang lạc trên downtrend thì cũng như tự xẻo thịt ăn chống đói thôi vì tổng lỗ sẽ tăng dần theo chiều xuống.
Chuẩn nhé Thầy,
Ví dụ cá nhân mình, NAV ytd đến hôm qua là +26%. Nhưng đó là Nav Lạc Rang. Chứ nếu tính tổng tiền bỏ vô chứng, thì ôi thôi, âm đến mức nào cũng ko dám ngó... Đắng lắm. Nhưng tình thế thế thì đành phải thế, có cách nào khác đâu? hic

Chuẩn nhé Thầy,
Ví dụ cá nhân mình, NAV ytd đến hôm qua là +26%. Nhưng đó là Nav Lạc Rang. Chứ nếu tính tổng tiền bỏ vô chứng, thì ôi thôi, âm đến mức nào cũng ko dám ngó... Đắng lắm. Nhưng tình thế thế thì đành phải thế, có cách nào khác đâu? hic
Bản chất đã sai thì dừng lại rồi sửa, sao cứ phải tự mua vui thoáng chốc vậy anh :)))

Sự lươn lẹo của kẻ nhìu tiền, ko bao vờ mình đoán ra được chị ạ. Nó soi mình mỗi ngày, kiểu anh Nhân Lu Y ấy ạ, hoặc kiểu Mút ca xoay con Tờ quít tờ ấy ạ... Bao giờ nôn mửa thì anh lại quay xe.
Khổ cái là ko biết bao vờ F0 nôn...ra
Trong Kim DUng thì rất khó để anh luyện cả âm dươn chưởng. cái giá cho ai vừa muốn FA TA cũng vậy. lúc cần cut thì lại líu kéo "TÍch Sản, hay dài hạn" nhưng có ai biết dc là con dài hạn thì nó hông có giảm hiiiiiii
Vậy lên tôi chỉ nhắc lại tuyệt kỹ của BC:
" Don't fall in love with stock!"
"Price only a concept!"
còn rừn xanh còn củi đốt....đến khi quay lại thì té con ngửa là vốn teo quá nhỏ ồi

Trong Kim DUng thì rất khó để anh luyện cả âm dươn chưởng. cái giá cho ai vừa muốn FA TA cũng vậy. lúc cần cut thì lại líu kéo "TÍch Sản, hay dài hạn" nhưng có ai biết dc là con dài hạn thì nó hông có giảm hiiiiiii
"Price only a concept!"
Dạ mấy năm trước em cũng có thuộc mấy tuyệt kỹ này, nhưng tiếc là em ko tìm được BC trong danh sách Top 100 tỉ phú hàng đầu. Hoặc Top trader trăm triệu đô la, sinh hoạt trên Tờ Quít.
Mà chính vì em ko tìm được, nên em ko soi quẻ được... đâm ra em lại sợ bóng sợ gió, em lỡ tay đốt luôn bí kíp mất rồi Thiết ca! :20:

"Price only a concept!"
còn rừn xanh còn củi đốt....đến khi quay lại thì té con ngửa là vốn teo quá nhỏ ồi
Cụ nói hộ xem từ xưa đến giờ có ông nào thường xuyên biết đáy ở đâu ko? Hay cũng lỗ 10% cắt, rồi 3 lần bắt đáy cắt mỗi lầm 10% là hết mẹ nó mấy chục phần trăm vốn rồi???

Dạ ko ai cấm anh :)))) thế mới là ttck chứ. Em vẫn chỉ thấy tổng show diễn lỗ là lỗ.
Thì trước mình có cồm với bạn Rái. Dính tới tiền thì chắc chắn là muộn phiền... Lỗ là điều tất yếu, có ai mà ko phải lỗ đâu... Như mình, VIC từ 112 về tới 53. Nhẩm sơ cũng bay 50% NAV... đứng bét bảng nếu so với các Idols.
:20::20::20:
Thôi coi như hi sinh đời mình, cũng cố đời con cháu mình vậy!

Back