Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Techcom may quá đợt nghi nghi rủi ro em chia ba phần ACB MBB. Tuy vẫn giảm, mà đỡ hơn nếu nắm Tech 20% :24::24::24:.
Mang tiếng đầu tư mà cũng chẳng thấy khác oánh bạc mấy. Mọi năm cứ duy trì ăn non thì + đều, được năm đổi gió ăn ngay quả -25% (và có thể còn hơn nữa) :2cool_after_boom::2cool_after_boom::2cool_after_boom:.
Thôi em lên than thở tí :24::24:. Cảm ơn anh chị chia sẻ :3cool_adore:. Íu lòng....
Drawdown là một phần của cuộc sống rồi Thầy, có vị tỉ phú đô la nào mà ko phải trãi qua chuỗi ngày sml. Quan tọng là còn sống và còn khát khao...:111:

cẩn thận nha, kéo nhau đi ntn là bất bình thường, c ko sợ mất tk hả
Đóng tK bỏ đó cũng ko khác mất thanh khoản mà.
Tổ sư, mất hết niềm tin vào đầu tư dài hạn khi mình nhận ra sự thực phũ phàng là rất hiếm có DN nào tồn tại và phát triển hàng trăm năm, nếu có thì việc nhìn ra mà mua và giữ đc cũng ngang đánh sổ số. Đa số là đánh bạc, lừa nhau hết chỉ khác ở các khung thời gian.
Tuy vậy, TTCK là nơi hàng hóa có tính thanh khoản nhất nên mình phải tập kiếm tiền dựa trên dao động giá và phải chấp nhận mọi điều đều có thể xảy ra.

Sự lươn lẹo giúp Doanh Nhân trở thành tỉ phú.
Sự xấu hổ, giúp Nhà đầu tư trở nên điềm đạm, và NAV tăng bền bỉ hơn chị ạ.
Sai keo này ta lại bày sang keo khác. Em đoán, mai tạo đáy! Chị xấu hổ, thì để em tiếp sức một đoạn nha...kkk
Chị nói thông tin vĩ mô đến tai mình là xấu chứ sao lại xấu hổ.

Tổ sư, mất hết niềm tin vào đầu tư dài hạn khi mình nhận ra sự thực phũ phàng là rất hiếm có DN nào tồn tại và phát triển hàng trăm năm, nếu có thì việc nhìn ra mà mua và giữ đc cũng ngang đánh sổ số. Đa số là đánh bạc, lừa nhau hết chỉ khác ở các khung thời gian.
Tuy vậy, TTCK là nơi hàng hóa có tính thanh khoản nhất nên mình phải tập kiếm tiền dựa trên dao động giá và phải chấp nhận mọi điều đều có thể xảy ra.
Dấu hiệu tâm lý số 1...
Start Counting ...
:1::1::1:

Chính vì nó dễ thu tiền về nhất trong ngày nên cách bán giá sàn là rất nguy hiểm
Trạng thái lướt chỉ duy trì khi ko mất cân bằng cubg cầu, còn c để mất thanh khoản ko thoát được sẽ sai mục đích ban đầu là lướt giữ nguyên kl
Trong th gặp tình huống xấu là ko kịp trở tay
Ko nên áp dụng lướt với những phiên 1 chiều dễ mất tk, ttvn mà có khoảng 100 mã sàn thì kéo nhau đi hết ko có phân tích gì nữa

Chị nói thông tin vĩ mô đến tai mình là xấu chứ sao lại xấu hổ.
Chết thật, tại em đọc nhìu chỗ quá nên đọc nhầm...
Ko xấu hổ, chỉ xấu thôi. Em sori Chị!
Cơ mà vĩ mô xấu, TT tạo váy mới hay, mới bất ngờ... chứ ạ. Túm lại, mai là váy... em đoán vậy! :17:

Em được phím Ngân hàng đăng căng, rủi ro vĩ mô lớn. Chỉ định bác sĩ là nên bán hết....Mà tay run run. Bận bịu không xem bảng không sao. Rảnh rỗi mở ra nhìn nháy nháy một lúc, mở tài khoản ra muốn tiền đình :2cool_after_boom:.
Theo các anh chị thì kinh tế kinh hơn 2008 không mà cổ rớt kinh vậy....:2cool_after_boom:
NH ko căng như 2008 đâu.
Lúc đó quản trị NH chưa đạt chuẩn gì, cho vay bừa bãi.
Giờ việc quản trị rủi ro cũng chặt chẽ hơn rồi, các NH vẫn có nguồn lực là lợi nhuận những năm trước.
Các NH đã chuẩn Basel II, một số NH đã đạt chuẩn Basel III nên ít nhiều rủi ro sẽ ko như chả có chuẩn gì.
Vụ trái phiếu là sợ dính líu chính trị nên các DN cố gắng bán để hoàn tiền sớm, khó khăn trước mắt là có, nhưng dài hạn không sợ kiểu toan đê nước tràn bờ

@Chán : Riêng DJ anh thấy đạt 33K vào Noel.
@TTN : Nếu có cơ hội em thấy đầu tư con INTEL bên Mỹ là tuyệt nhất.
Anh đang dùng “tỉnh thức” về Tập Hoàng Đế nghĩ về VN… sao lòng cứ man mát buồn.
Đoạn video mời Hồ Cẩm Đào …là 1 phát súng cảnh báo sự thanh trừng …
Độc tài sẽ làm được tất cả một cách độc tài: U-Nga, TQ-ĐL.
P/S: lần này anh ko còn sự can đảm bắt đáy như xưa nữa em, lạ quá lạ quá.

@Chán : Riêng DJ anh thấy đạt 33K vào Noel.
@TTN : Nếu có cơ hội em thấy đầu tư con INTEL bên Mỹ là tuyệt nhất.
Anh đang dùng “tỉnh thức” về Tập Hoàng Đế nghĩ về VN… sao lòng cứ man mát buồn.
Đoạn video mời Hồ Cẩm Đào …là 1 phát súng cảnh báo sự thanh trừng …
Độc tài sẽ làm được tất cả một cách độc tài: U-Nga, TQ-ĐL.
P/S: lần này anh ko còn sự can đảm bắt đáy như xưa nữa em, lạ quá lạ quá.
Dạ, em cảm ơn Anh HL luôn xuất hiện những lúc em mơ hồ nhất ạ. Views của anh kỳ này rất chính xác, nên em phải tham khảo thật kỹ.
Em viết trong vở: “Khi ko ai dám đoán đáy, thì đó chính là lúc mày cần mò váy.”... Nhưng lần này cũng run hãi quá Anh. Ko biết cụ Tổng đốt lò nóng đến mức nào. Haizzz

Dạ, em cảm ơn Anh HL luôn xuất hiện những lúc em mơ hồ nhất ạ. Views của anh kỳ này rất chính xác, nên em phải tham khảo thật kỹ.
Em viết trong vở: “Khi ko ai dám đoán đáy, thì đó chính là lúc mày cần mò váy.”... Nhưng lần này cũng run hãi quá Anh. Ko biết cụ Tổng đốt lò nóng đến mức nào. Haizzz
Lúc này đâu cần nhanh, chậm 1 nhịp lại an toàn.
Mây đang bao phủ lưng đèo hay chân đèo, nếu ta cứ chạy lao xuống thì nguy hiểm quá, đợi tí cho mây tan thấy rõ chân đèo.
Cái chi phí mua đắt hơn 1 tí là phí bảo hiểm đấy thôi.

Hết trend Em ơi đừng khóc, giừ lại đến trend Anh yêu em cực... Oánh chứng theo Idols thấy nhũn não, giờ quay sang oánh chứng theo nhạc cho thư giãn bớt.
@Rai2705 @skynel không yêu thì không quạo nha. Just đùa... để mình ên die
Hăng hái như em mà ko còn quan tâm đến đáy nữa là biết tương lai u ám lắm rồi :))) ngon lắm thì đi ngang như 2013/2019.
Nhưng có vẻ giống 2013 hơn, cũng bắt bầu Kiên, cũng đá sang 1 loạt ngân hàng liên quan như PN STB... cũng rắc rối về hệ thống tài chính, tỷ giả...

Hăng hái như em mà ko còn quan tâm đến đáy nữa là biết tương lai u ám lắm rồi :))) ngon lắm thì đi ngang như 2013/2019.
Nhưng có vẻ giống 2013 hơn, cũng bắt bầu Kiên, cũng đá sang 1 loạt ngân hàng liên quan như PN STB... cũng rắc rối về hệ thống tài chính, tỷ giả...
Đợt này có thêm U-Nga, "Tư tưởng Hoàng đế Xi", Chiến tranh tiền tệ toàn cầu,..vụ các NH VN và Thế Giới dẫn đến Khủng hoảng Tài Chính 2.0 mà hệ quả của nó là gì? Là QEn, là CK sẽ tăng !
Đây là thời khắc Công nhân tài chính đổi đời.

e cũng view giống đoạn 2013, thiên về cứ lèo phèo 2013 - 2016 thôi. Mà đây lại là giai đoạn toàn siêu phẩm thực sự trỗi dậy :)))))

Quên nữa, anh thấy qui luật là DJ sẽ giảm mạnh trong 1 tuần trước kỳ FED công bố Ls.
Có nghĩa là rơi về 29,x-30K, sau ngày 4/11 sẽ tăng đạt 33K vào Noel.
P/S: VNi về 900+-20 giảm theo DJ từ đây đến 2/11 chăng?

Back