Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

GIờ thì mua cổ nào tầm này giữ lâu cũng có lãi, nhưng cân nhăc mua cổ có sức bận mạnh thì hiệu quả hơn.
Chị mua VHM vì lúc đó các cổ phiếu khác đang ảo, VHM tầm giá 7X thì rõ ràng rẻ so với thị trường chung. Nhưng giờ đa số sập thì có nhiều lựa chọn tốt hơn.
HAY nghiên cứu hoán đổi 1/2 dm cho hợp thời đi chị

• Like
Reactions: TTN
Sáng hồi sớm thế, ổn ko vại các ac [emoji28]

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

GIờ thì mua cổ nào tầm này giữ lâu cũng có lãi, nhưng cân nhăc mua cổ có sức bận mạnh thì hiệu quả hơn.
Chị mua VHM vì lúc đó các cổ phiếu khác đang ảo, VHM tầm giá 7X thì rõ ràng rẻ so với thị trường chung. Nhưng giờ đa số sập thì có nhiều lựa chọn tốt hơn.
Hôm nay Em lại nộp tiền vào tài khoản về 900 là Em cũng vừa ý đấy!:1::1::1:

Hồi sớm là ko ổn nha Thầy, chưa khớp được lô nào đã tăng là sao?
Tận dụng Rate tăng 1%, các anh đại đạp FL toàn tập chiều nay luôn nha Thầy. Đi nhanh, đi gấp,...kkk
Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tăng lãi suất điều hành lần thứ 2 trong vòng hơn một tháng qua.
Ngân hàng Nhà nước Việt Nam (NHNN) ngày 24/10 quyết định tăng các lãi suất điều hành thêm 100 điểm phần trăm.

Cụ thể, lãi suất tái chiết khấu được tăng từ 3,5%/năm lên 4,5%/năm; lãi suất tái cấp vốn từ 5,0%/năm lên 6,0%/năm; và lãi suất cho vay qua đêm trong thanh toán điện tử liên ngân hàng và cho vay bù đắp thiếu hụt vốn trong thanh toán bù trừ của NHNN đối với tổ chức tín dụng (TCTD) từ 6,0%/năm lên 7,0%/năm.
Tỷ giá USD các ngân hàng thương mại tăng kịch trần
Trên thị trường tự do, tỷ giá giao dịch trong phiên sáng 24/10 ở mức 25.000-25.150 đồng (mua vào - bán ra)
Lạm phát mỹ tháng rồi xanh nhẹ, chỉ số sx xanh xanh. tất nhiên là anh FED sẽ tăn dự .75, đưa mức ls mẽo 4%. do vậy anh V chắc thêm min 1% nữa
Bao giờ bộ đội về làng (anh bộ đội Arrow nói 12 tháng nữa) ?????????? giờ dân quân TỬ THỦ thôi hiiiiii

Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tăng lãi suất điều hành lần thứ 2 trong vòng hơn một tháng qua.
Ngân hàng Nhà nước Việt Nam (NHNN) ngày 24/10 quyết định tăng các lãi suất điều hành thêm 100 điểm phần trăm.

Bao giờ bộ đội về làng (anh bộ đội Arrow nói 12 tháng nữa) ?????????? giờ dân quân TỬ THỦ thôi hiiiiii
Dạ, Rate Vn vẫn đi trong dự báo của các anh lớn ạ Thiết ca. Ngoại tệ thì khả năng cán mốc 25k5, rồi đi ngang một hồi nữa ạ.
VND ko sợ bị như Bath Thái, hoặc Bảng Anh, vì ngoại hối ko được tự do luân chuyển. Với cả, cặp đôi ma đầu Soros-Druckenmiller có cho tiền cũng ko dám vào Vịt Ngan ta đâu ạ. Vào mà láo, anh khoá van cho ko còn đường ra, hoặc anh rút phích thì có mà chạy đằng giời? Nhìn CNY của anh Tập, em đoán thế ạ Thiết ca!

Giờ mù điếc chứ nhìn kiểu ra hàng của VHM hôm nay là tay to đang cố bán
Margin Call chị ơi. Cái con VHM gánh margin lớn, kiểu như HPG. Vì cả 2 anh đều làm ăn tốt, tạo niềm tin lớn cho cộng đồng doanh nhân ạ.
Em đoán vậy, nhưng kệ lí do, cứ FL từ giá này trở xuống là em hốt, em học chị, đầu tư đất thông qua cổ đất ạ!

Dạ, Rate Vn vẫn đi trong dự báo của các anh lớn ạ Thiết ca. Rate thì khả năng cán mốc 25k5, rồi đi ngang một hồi nữa ạ.
VND ko sợ bị như Bath Thái, hoặc Bảng Anh, vì ngoại hối ko được tự do luân chuyển. Với cả, cặp đôi ma đầu Soros-Druckenmiller có cho tiền cũng ko dám vào Vịt Ngan ta đâu ạ. Vào mà láo, anh khoá van cho ko còn đường ra, hoặc anh rút phích thì có mà chạy đằng giời? Nhìn CNY của anh Tập, em đoán thế ạ Thiết ca!
NHớ huyết liệt nói V không bao giờ quá 23k năm ngoái, giờ 25k150. áp lực của FED chắc không dưới 6 tháng nữa, thầy nói 25k5 có phải giữ bằng niềm tin???
OK có thể V không bị như thái vì strong polytic nhưng sầu chung có thể không....sầu riêng sẽ có thể nhiều. anh không xiền trả lãi thì banh càng có thịt anh hông??? anh đến vạch đỏ mèo béo có margin call anh ???
do vậy cash is king! hiiiiiiiii

NHớ huyết liệt nói V không bao giờ quá 23k năm ngoái, giờ 25k150. áp lực của FED chắc không dưới 6 tháng nữa, thầy nói 25k5 có phải giữ bằng niềm tin???
OK có thể V không bị như thái vì strong polytic nhưng sầu chung có thể không....sầu riêng sẽ có thể nhiều. anh không xiền trả lãi thì banh càng có thịt anh hông??? anh đến vạch đỏ mèo béo có margin call anh ???
do vậy cash is king! hiiiiiiiii
Dạ, thị trường và kinh tế xấu lắm ạ, nhưng cơ bản là ko liên quan đến chiện các anh chị đại kiếm ăn. Em học được mấy vụ này từ Crypto, từ Tesla và gần đây là Netflix... Cá mập ko nhịn đói lâu được như cá lòng tong ạ. :21:
Ps: Em chém ró thôi, ko khuyến nghị đầu tư ạ Thiết ca!

Back