Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Như Idol bên Phố nào đó đã từng nói: Muốn đám đông đầu tư dài hạn, hãy cho họ ra đảo ngắm vẻ đẹp của hoàng hôn. :20:
Ps: Giờ em tự trải nghiệm, thấy đúng quá đúng.
Hôm nọ đọc đc câu này cũng hay
"Cờ bạc mà thắng người ta gọi là đầu tư
Đầu tư mà thua thì gọi là cờ bạc."

Như Idol bên Phố nào đó đã từng nói: Muốn đám đông đầu tư dài hạn, hãy cho họ ra đảo ngắm vẻ đẹp của hoàng hôn. :20:
Dạo này hay nhắc đến đảo quá. Chưa thỏa mãn mà muốn sở hữu thêm à :))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

dạ chắc đa phần chưa hoàn hồn sau cú sập năm ngoái, và 2023 còn được dự báo là sẽ nặng hơn. Chiếu cũ thì còn ngoài đảo, chiếu mới thì chờ cái xấu hiện ra mới vào
MMs cứ oánh thẳng vào cái dạ dày, vào Nav là tư tưởng của dân chơi thay đổi ngay, ví dụ điển hình nhất là chị gái của @Chán đó. Giờ hiểu ra là để nav tăng nhanh thì chỉ có lao vào chốn thị phi thôi chứ nước trong quá thì còn đâu cá mà câu :21:

anh lại nói đúng, ko vỗ tay ko được.
Ko đúng mới lạ, mình tự trải ngịm vị mặn của lọ muối trên miếng bíp sờ tết của chính mình mà Idol.
Mỗi khi trải nghịm và chia sẻ, mình thường được vỗ tay và tung hoa... Mất tiền đổi lại được Tình cảm của người hâm mộ, tính ra cũng ko quá khổ đau.
Hay idol cũng thử nhoát nhỉ? :)

MMs cứ oánh thẳng vào cái dạ dày, vào Nav là tư tưởng của dân chơi thay đổi ngay, ví dụ điển hình nhất là chị gái của @Chán đó. Giờ hiểu ra là để nav tăng nhanh thì chỉ có lao vào chốn thị phi thôi chứ nước trong quá thì còn đâu cá mà câu :21:
Chị em chỉ có 1 gót chân Asin, đó là dòng tiền bị hạn chế. Thế nên, các anh MMs cứ đè lúc Chị hết tiền là "thao túng cảm xúc" của Chị.
Trước kia Chị giải toả áp lực bằng ngôn từ, sau đó Chị giải toả áp lực bằng hành động. Hiện nay, có lẽ, chị ko sử dụng cả hành động lẫn ngôn từ, em đang ngâm cứu Hình Thái mới của Chị ạ.
Giải quyết được cái gót chân, là Chị lại toả sáng thôi Anh. Phong độ nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi... in Chị em tin!

Chị em chỉ có 1 gót chân Asin, đó là dòng tiền bị hạn chế. Thế nên, các anh MMs cứ đè lúc Chị hết tiền là "thao túng cảm xúc" của Chị.
Trước kia Chị giải toả áp lực bằng ngôn từ, sau đó Chị giải toả áp lực bằng hành động. Hiện nay, có lẽ, chị ko sử dụng cả hành động lẫn ngôn từ, em đang ngâm cứu Hình Thái mới của Chị ạ.
Giải quyết được cái gót chân, là Chị lại toả sáng thôi Anh. Phong độ nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi... in Chị em tin!
Trước chị em lúc nào cũng full cổ + đôi lúc MG nên bị các anh MMs hành tâm lý kinh quá. Giờ hiểu ra ích lợi của tay tiền tay cổ + swing rồi :10:

Trước chị em lúc nào cũng full cổ + đôi lúc MG nên bị các anh MMs hành tâm lý kinh quá. Giờ hiểu ra ích lợi của tay tiền tay cổ + swing rồi :10:
Dạ, em quan sát và dõi theo ạ.
Cá nhân em thấy: System/Style nào nó cũng có điểm mù, lúc rơi vào điểm mù đó thì Chủ Acc kiên trì hay là bỏ cuộc? Sách báo bảo là kiên trì, nhưng thực tế em toàn thấy bỏ cuộc...
=> Em thường canh "điểm nát" cũng vậy ạ, khi ấy tâm lý quyết định hết, MMs (hoặc chính đám đông) hay làm trò tại điểm nát. Ấy vậy mà, em vẫn cứ nát như đám đông thôi Anh. :102:

Xác định là xẻ thịt thì sẽ kéo dài và giá có lẽ sẽ thấp hơn được đó anh, thiên thời đang có luôn (ls cao, thị trường bđs đang đứng...)

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hôm qua chị xem lại quá trình thoái vốn và phát hành riêng lẻ thì ko có vấn đề gì.
Nhưng hiện nay gia đình chủ tịch nắm giữ có 20% nên tay bự có thể vào hốt xác sau đó tìm lỗi trong quản trị DN kiểu mua bán, chuyển tiền sân sau chẳng hạn, đuổi cổ gia đình chủ tịch khỏi cty luôn là cách hay nhất.

Hôm qua có bày mưu bên F319 cho các kepper đây, nếu họ đủ tầm :1:
Chắc mấy ông thua lỗ DIG quá cay ra bài kiểu này để mong đập ông Tuấn.
Tuy nhiên căn cứ vào giá cổ phiếu ở thời điểm phát hành riêng lẻ năm 2015 và 2016( trước khi BXD thoái vốn) thì giá PHRL cũng tương đương giá giao dịch trên thị trường.
Năm 2017 thoái vốn trên sàn và giá cũng cao nhất trong 7 năm.
Năm 2021 thì giá phát hành còn cao hơn giá cp hiện nay rất nhiều.
Giả sử ko phát hành riêng lẻ để giữ nguyên sở hữu 65% của BXD thì số lượng cp hiện nay của BXD là 284,5 tr thoái với giá ngày hôm nay cũng chỉ thu được 3.585 tỷ. So với số tiền 2.468 tỷ nhận từ năm 2017 cũng không có thiệt thòi gì, đấy là chưa nói đến nghĩa vụ trả nợ và lãi với số tiền đã nhận góp vốn.
Phương án tốt nhất trả thù là mua hết cổ phiếu tiếp quản DN và nếu có bằng chứng chủ tịch câu kết đội lái làm giá cổ phiếu hay sai phạm trong quản lý điều hành thì kiện thôi.

Dạ, em quan sát và dõi theo ạ.
Cá nhân em thấy: System/Style nào nó cũng có điểm mù, lúc rơi vào điểm mù đó thì Chủ Acc kiên trì hay là bỏ cuộc? Sách báo bảo là kiên trì, nhưng thực tế em toàn thấy bỏ cuộc...
=> Em thường canh "điểm nát" cũng vậy ạ, khi ấy tâm lý quyết định hết, MMs (hoặc chính đám đông) hay làm trò tại điểm nát. Ấy vậy mà, em vẫn cứ nát như đám đông thôi Anh. :102:
Đúng thế. Để giữ vững được tâm lý lúc ấy cần 1 tình hình tài chính vô cùng lành mạnh và 1 niềm tin mãnh liệt (tin vào phân tích của bản thân và tin vào DN, kinh tế VN)

Đúng thế. Để giữ vững được tâm lý lúc ấy cần 1 tình hình tài chính vô cùng lành mạnh và 1 niềm tin mãnh liệt (tin vào phân tích của bản thân và tin vào DN, kinh tế VN)
Dạ anh, đợt này chị Lan với anh Nhơn làm cho vài thiếu gia em hay hầu riệu, cũng rơi vào vòng xoáy cảm xúc... Tự nhiên chết dí vì ko còn dong tiền như trước. Nhìn họ mà nghĩ đến mình, nên em hãi quá, phân tán thu nhập.
Nhưng mà bỏ trứng vào nhiều giỏ, nên ko biết trứng quý đang ở giỏ nào? Đúng kiểu vòng xoáy luân hồi, vạn sự tại tay son vậy. Sách vở ko giúp j được khúc này luôn anh.
:102:

Status
Not open for further replies.
Back