Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

mua rồi bán chứ cũng có nắm lâu dài đâu Anh hehe
Như thế cũng là quá hay rồi Thầy Bill. Mình theo idol, đu vô giá 26, ngồi ngâm cứu một hồi lâu...thấy idol có vẻ sai (vì nhận định tài sản kia theo giá thị trường, trong khi bản việt nó bảo là tài sản đó mới đặt cọc, sổ thuộc Vingroup/Vinhome, ngắn hạn ko tách sổ được...thậm chí, mình còn nghi ngờ sổ đã cắm Bank, lấy đâu ra nữa mà tách).
=> Tới giờ này, vẫn chưa dám DCA...trừ khi VRE có đủ tiền để chuyển cho VIN rồi tách sổ mang về. Lúc đó DCA vẫn chưa muộn! :)))
Ps: Bias cá nhân, tại Thầy đã out, coi như trên VC ko còn ai cầm hàng nên mình mới nói ra cho khuây khỏa nỗi niềm! hic

@Chán: Hôm nay tò mò thấy MBS nó có 1 cái chart tính mức độ sinh lời của TK so với VNI thế này thì đứng bao nhiêu nhỉ?
TK này nav ~ 3.8 tỷ, gần như đứng tấn, 1 năm mua bán cỡ dưới 10 lần. Cũng ko hiểu app nó tính kiểu gì?? Anh cho rằng bọn app nó tính lăng nhăng, ru ngủ nhà đầu tư 🫣

@Chán: Hôm nay tò mò thấy MBS nó có 1 cái chart tính mức độ sinh lời của TK so với VNI thế này thì đứng bao nhiêu nhỉ?
TK này gần như đứng tấn, 1 năm mua bán cỡ dưới 10 lần. Cũng ko hiểu app nó tính kiểu gì??
View attachment 8647
Thế em mới hỏi sp TM xem bạn gái sp đang ở Top bao nhiêu anh ạ. Em không có số liệu để rating, nhưng đúng lý thuyết em học từ các research: Trong 1 cái uptrend, tỉ suất sinh lời của ETF luôn thấp hơn nhỏ lẻ. Như vậy, lấy Diamond làm chuẩn, hiện nay nếu tính timeframe 1y, nó đạt tỉ suất: 27.59%. Suy ra, trong 1 năm vừa qua, NAV +27.59% chỉ xếp hạng thuộc Top 50% thôi. 127% chắc thuộc Top 80% anh ạ (nếu ta tạm bỏ qua Size vốn để so sánh, thi đua...cùng phát triển)...kkk

Thế em mới hỏi sp TM xem bạn gái sp đang ở Top bao nhiêu anh ạ. Em không có số liệu để rating, nhưng đúng lý thuyết em học từ các research: Trong 1 cái uptrend, tỉ suất sinh lời của ETF luôn thấp hơn nhỏ lẻ. Như vậy, lấy Diamond làm chuẩn, hiện nay nếu tính timeframe 1y, nó đạt tỉ suất: 27.59%. Suy ra, trong 1 năm vừa qua, NAV +27.59% chỉ xếp hạng thuộc Top 50% thôi. 127% chắc thuộc Top 80% anh ạ (nếu ta tạm bỏ qua Size vốn để so sánh, thi đua...cùng phát triển)...kkk
@TuanMinh vào trả lời đi em.
Để các thầy đấy phân vân mãi ko tập trung vào trade được thấy tội ghê 😀

So sánh số TK chỉ trong 1 cty CK là mẫu nhỏ, độ tin cậy thấp. Anh cũng nghĩ như em, nếu hơn các quỹ của các cao thủ Vinacap, DC, PYN anh Petri... là kinh lắm rồi nếu bỏ qua size vốn. Còn tính size vốn thì đội quỹ chuyên nghiệp kia là giỏi ở VN.

Em còn tiền đâu mà chết ạ Chị Cả? Ngồi dưới ga tàu, nhìn đoàn tàu chạy băng băng...và hát hò đưa tiễn đoàn tàu rời ga thui...Lòng khô héo và cạn queo! :(((

• Like
Reactions: TTN
DNSE là công ty ck không nhỏ. Tay to ở đó khá nhiều. Vẫn là thống kê mẫu lớn.
Nghe chém gió trên mạng mới là cái ko đáng tin nhất.

Có cái gì đâu mà phân vân 🤣. Mình tự lập bảng excel hàng tháng, tự tính tỷ lệ NAV tăng trưởng chính xác của cá nhân 1 cách thủ công thì đều cho thấy vượt trội so với xxx thì chẳng có lý do gì để phân vân cả 🤣😜😃😄
Hơn nữa, so thì phải so cùng size nav nó mới đúng chứ còn không, mọi thứ chỉ là.... tự tạo phấn khởi cho bản thân 😃

So sánh số TK chỉ trong 1 cty CK là mẫu nhỏ, độ tin cậy thấp. Anh cũng nghĩ như em, nếu hơn các quỹ của các cao thủ Vinacap, DC, PYN anh Petri... là kinh lắm rồi nếu bỏ qua size vốn. Còn tính size vốn thì đội quỹ chuyên nghiệp kia là giỏi ở VN.
Dạ anh, tạm thời là thế, nhưng 20 năm nữa, bọn kế thừa các quỹ này sẽ bại dưới tay F1 ETF ạ, em đã nắm được thóp, dò được gót chân Mèo...thì BOT của em nàm ra, sao mà thua kém bọn Mèo được ạ.
Câu nói quen thuộc: Nghèo thì lâu, chứ giầu thì chả mấy chốc. 🤪🤪🤪

Có cái gì đâu mà phân vân 🤣. Mình tự lập bảng excel hàng tháng, tự tính tỷ lệ NAV tăng trưởng chính xác của cá nhân 1 cách thủ công thì đều cho thấy vượt trội so với xxx thì chẳng có lý do gì để phân vân cả 🤣😜😃😄
Dạ, em còn chả dùng đến Excel ạ. Em cứ tính tiền lãi rồi chia tiền vốn, tỷ suất sinh lợi so với yyy, nên em biết mình thuộc Top mấy rùi...
Tự hào, và tự hào, vì được team Cá chăm sóc tốt... quá tốt nữa là khác! kkk

Hôm nọ nói rồi, cái ý nghĩa thực sự ở đây là nhìn vào thống kê của ctyck để biết hài lòng với những gì đạt được và tự tin vào năng lực của bản thân mà tiếp tục chiến đấu.
Nghe các bố trên mạng chém gió chắc tự kỷ mất 😀

Dạ, em còn chả dùng đến Excel ạ. Em cứ tính tiền lãi rồi chia tiền vốn, tỷ suất sinh lợi so với yyy, nên em biết mình thuộc Top mấy rùi...
Tự hào, và tự hào, vì được team Cá chăm sóc tốt... quá tốt nữa là khác! kkk
Anh còn chẳng bao giờ để ý tới top này hay top nọ cơ. Việc mình thì mình cứ lặng lẽ làm thôi. Vui là chính, care gì ai 😄

Back