Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

bỏ lâu rồi a ợ, thử các loại trong thgian chờ hàng kẹp về bờ thôi 😅
Thk Dát Đồ sẻ chia.
Công nhận, càng ngâm cứu Vịt Chiên, càng muốn bế em nó nhiều nhất có thể. Nhưng đang cay đắng vì vướng cái rule ko được chơi quá xx% tỷ trọng 1 ngành...haizzz.

Thk Dát Đồ sẻ chia.
Công nhận, càng ngâm cứu Vịt Chiên, càng muốn bế em nó nhiều nhất có thể. Nhưng đang cay đắng vì vướng cái rule ko được chơi quá xx% tỷ trọng 1 ngành...haizzz.
Thì anh sửa rule đi là xong.
Bóng trong chân mình, còi trong tay mình, vừa đá vừa thổi có làm sao đâu 🥺

Thì anh sửa rule đi là xong.
Bóng trong chân mình, còi trong tay mình, vừa đá vừa thổi có làm sao đâu 🥺
Như đi guốc trong guộc mình rùi Chim Zút. Cơ bản, cần thêm catalyst để thấy em nó bùng nổ trong 2025, ngoài vụ chia cổ tức 40% và phát hành thêm cho Mizuho.
Hoặc Chim Zút nhấn chìm Flappy Bid xuống dưới 50, Vua Cua chiết khấu thêm tí nữa để có MoS...tạo động lực làm giầu. :)))

Như đi guốc trong guộc mình rùi Chim Zút. Cơ bản, cần thêm catalyst để thấy em nó bùng nổ trong 2025, ngoài vụ chia cổ tức 40% và phát hành thêm cho Mizuho.
Hoặc Chim Zút nhấn chìm Flappy Bid xuống dưới 50, Vua Cua chiết khấu thêm tí nữa để có MoS...tạo động lực làm giầu. :)))
Vua Cua...ha ha ha...
Cửn thựn tên nó vận vào hàng 🤭

Vua Cua...ha ha ha...
Cửn thựn tên nó vận vào hàng 🤭
Các cụ ngày xưa toàn đặt tên xấu cho dễ nuôi còn gì, ví dụ: Cu Sứt, Cu Tèo, Mén, Đẹt,...Sau này các cháu to khỏe thành tài, rồi mới đổi tên, ko gọi tên cún cơm nữa ý chứ...haizzz
AI đã tư vấn dõ dàng rồi, có j đâu mà hãi? Nhỡ xui xui, có thành Cua đi nữa, ta vẫn còn tuyệt kĩ Nôn Liếm Nôn Liếm...đưa giá vốn về 0...hihi

Kết luận​

VCB đang trong xu hướng tăng mạnh. Cần theo dõi các mức hỗ trợ (88) và kháng cự (92.5) để có quyết định giao dịch phù hợp. Các chỉ báo kỹ thuật hỗ trợ cho xu hướng tăng, nhưng cũng cần chú ý đến khả năng điều chỉnh nếu giá tiếp cận mức kháng cự.

Hôm qua vừa ngồi cùng bạn chủ một DN dệt may có hơn 4.000 công nhân. Bạn kêu vẫn khó khăn lắm, đơn hàng thì không thiếu nhưng giá đầu vào tăng, giá đầu ra giảm.
Chi phí cho một công nhân ở VN khoảng 14tr/tháng ( bao gồm tất cả bảo hiểm và chế độ phúc lợi kèm theo), trong khi Bangladesh chỉ khoảng 3tr nên VN ko có khả năng thu hút đc sự dịch chuyển đơn hàng từ quốc gia này.
for fan cp dệt may 😀

Hôm qua vừa ngồi cùng bạn chủ một DN dệt may có hơn 4.000 công nhân. Bạn kêu vẫn khó khăn lắm, đơn hàng thì không thiếu nhưng giá đầu vào tăng, giá đầu ra giảm.
Chi phí cho một công nhân ở VN khoảng 14tr/tháng ( bao gồm tất cả bảo hiểm và chế độ phúc lợi kèm theo), trong khi Bangladesh chỉ khoảng 3tr nên VN ko có khả năng thu hút đc sự dịch chuyển đơn hàng từ quốc gia này.
for fan cp dệt may 😀
Dzất cần những cái view truly như vầy, Chị cho em xin nhận định về mảng Bank, cụ thể Big3 sẽ ra sao trong 2025 ạ?

DN dệt may cũng phải lựa chọn kỹ càng nhiều yếu tố chứ cứ nghe mấy em Broker/Kols hô hào dệt may mà phi thân vào có mà ăn cám 😄
Mà chẳng cứ dệt may, ngành nào công ty nào cũng phải review thật kỹ hết 😘

for fan cp dệt may 😀
Bangladesh sống sao thế nhỉ

• Like
Reactions: TTN
Dzất cần những cái view truly như vầy, Chị cho em xin nhận định về mảng Bank, cụ thể Big3 sẽ ra sao trong 2025 ạ?
Cái hôm cả thị trường sập thấy phó thống đốc hỏi vu vơ: có nên xem xét MBB ko? 😀

Last edited:
DN dệt may cũng phải lựa chọn kỹ càng nhiều yếu tố chứ cứ nghe mấy em Broker/Kols hô hào dệt may mà phi thân vào có mà ăn cám 😄
Mà chẳng cứ dệt may, ngành nào công ty nào cũng phải review thật kỹ hết 😘
Chủ DN làm ăn giỏi thì oánh chứng như hạch.
Chủ DN làm ăn như hạch thì oánh chứng giỏi.
=> Chủ DN vừa làm ăn giỏi vừa oánh chứng giỏi, là số ít ạ! :)))

Back