Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nhiều lúc nhân thì hòa nhưng thiên thời, địa lợi ko có thì cũng chả làm gì được. Giống như 1 đàn sư tử mà ko săn được 1 con trâu rừng cũng vì địa ko lợi.
Con trâu này chắc cao số =)))). Phải cả đàn nhảy vào chắc xé ra trăm mảnh . Em khoái cá sấu với bọn cái đèn lồng hơn . [emoji246][emoji246][emoji246]. Đã tợp [emoji233] là chỉ có đứt cổ chui thẳng vào họng thôi .

Mình hiểu trăn trở của @Rùa con về vấn đề này. Nếu suy nghĩ như vậy thì chắc Warren Buffet, Bills Gates ân hận lắm và vì vậy họ làm từ thiện rất nhiều? Không hẳn vậy, họ làm từ thiện vì tính cách và đạo đức của họ. Họ không gian trá, lừa lọc ai, làm gì trái pháp luật, nộp thuế đầy đủ thì họ là công dân lương thiện. Họ làm lợi cho cổ đông nghĩa là họ làm việc có ích cho XH.
Thầy @Cdg nói rất đúng. Làm kinh doanh thương mại thì nên hiểu là gian thương bóc lột hay thúc đẩy lưu thông hàng hoá?
Đóng góp cho cộng đồng thiếu gì cách, từ thiện, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cũng là 1 cách, hoạt động xã hội cũng là 1 cách, thậm chí giáo dục con cái mình làm người tử tế và đạo đức cũng là 1 cách...
Thks anh chim_non đã giúp em một góc nhìn ạ ! :1:

Chỉ có vậy bác ah. em cũng xem được thế thôi ah. Phần sau chắc tác giả chưa viết hoặc chưa share ah.
Thích nhất câu nhiều khi thắng thua trong cuộc đời này không quá quan trọng, quan trọng là giác ngộ ra thất bại chính là thành công
Nhiều khi em tham gia trên thị trường này đôi khi quá võ đoán, và sa đà vào chiêu thức, thường ko tuân thủ nguyên tắc của mình
Một người thường ko tuân thủ nguyên tắc cũng chính là người sống ko có nguyên tắc nào cả
Đã là nguyên tắc là bất di bất dịch
Hơi buồn nhưng phải thừa nhận là
Em nằm trong 90% loser :))

Mình hiểu trăn trở của @Rùa con về vấn đề này. Nếu suy nghĩ như vậy thì chắc Warren Buffet, Bills Gates ân hận lắm và vì vậy họ làm từ thiện rất nhiều? Không hẳn vậy, họ làm từ thiện vì tính cách và đạo đức của họ. Họ không gian trá, lừa lọc ai, làm gì trái pháp luật, nộp thuế đầy đủ thì họ là công dân lương thiện. Họ làm lợi cho cổ đông nghĩa là họ làm việc có ích cho XH.
Thầy @Cdg nói rất đúng. Làm kinh doanh thương mại thì nên hiểu là gian thương bóc lột hay thúc đẩy lưu thông hàng hoá?
Đóng góp cho cộng đồng thiếu gì cách, từ thiện, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cũng là 1 cách, hoạt động xã hội cũng là 1 cách, thậm chí giáo dục con cái mình làm người tử tế và đạo đức cũng là 1 cách...
Em cũng đồng quan điểm với bác trước đây em cũng nghĩ vì nguồn lực trong xã hội là có hạn do đó những người kinh doanh thành công là những người hút hết nguồn lực đấy về mình, tức kiếm tiền trên sự mất mát của người khác, hay kiếm tiền trên thặng dư nhờ sự bóc lột người khác, nhưng giờ quan niệm đấy đã thay đổi.
Theo em người, doanh nghiệp làm kinh doanh thành công là người ko chỉ kiếm lợi nhuận cho mình, cho cổ đông mà còn là người, doanh nghiệp biết cống hiến cho xã hội, thay đổi cách sống của thế giới sao cho hiện đại và tích cực hơn, và chỉ những người và doanh nghiệp đấy mới tồn tại lâu bền và được kính trọng.

Đôi khi mình thấy @Rùa con Hơi đa nghĩ giống mình hi hi. Mình nghĩ có thể trading là zero game nhưng suy nghĩ tích cực thì nó sẽ làm mặt bằng kiến thức cao hơn, nhanh hơn. Thúc đẩy tính hiệu quả, tiến bộ của thị trường. :21:
Em không chỉ là hơi đa nghĩ, mà nghĩ rất nhiều: Nhiều vấn đề, và nhiều góc cạnh của một vấn đề. Chỉ có cái là những vẫn đề em đang nghĩ thì các anh/chị đi trước đã giải quyết xong hết rồi :21:

Con trâu này chắc cao số =)))). Phải cả đàn nhảy vào chắc xé ra trăm mảnh . Em khoái cá sấu với bọn cái đèn lồ.ng hơn . [emoji246][emoji246][emoji246]. Đã tợp [emoji233] là chỉ có đứt cổ chui thẳng vào họng thôi .
Hehe. Cá sấu luôn luôn là có địa lợi. Nó tợp 1 phát ko thể chết được nhưng khi nó dìm mới chết.

Yeah càng cao thủ càng ít nói thì phải :1cool_byebye:.
Mot la trong quá trình để trở thành cao thủ bị Ms.market vả nhiều tự dưng ít nói thôi:1cool_byebye:. Hai là cao thủ đã biết là có nói cũng không giúp dc gì cho đám đông tưởng mình đang là cao thủ.
ba là: Đám đông đang đi đúng hướng họ muốn
bốn là... chán éo buồn lói khứa khứa :1cool_byebye:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back