Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Thầy @Cdg ơi, thế em không đùa nữa ạ, em xem ý kiến của anh @BlueDiamond làm kim chỉ nam ạ !
- Trong TÂM chúng ta ai cũng muốn cho đi không đòi hỏi phải nhận lại, ai cũng muốn giúp đỡ người khác khi họ gặp khó khăn. Nhưng hình như, công việc thực tại của chúng ta không giúp cái TÂM ta thoả mãn lắm. Cảm giác rằng giá trị của nghề Trader này đối với xã hội là số 0 tròn chỉnh, thậm chí còn tệ hơn số 0... Em bắt đầu cảm thấy tội lỗi, sao lại thế ạ? Em SAI chỗ nào ạ? :102:
Em sai ở chỗ là góc nhìn không chưa được thông suốt em ạ!
Thứ nhất: Em chơi với bảng điện tử không chơi với ai cụ thể, em phải bỏ trí tuệ ra để kiếm tiền chứ ko phải tiền tự dưng đến.
Thứ hai : Em thắng thì em hạnh phúc, gia đình em cũng hạnh phúc theo
Thứ 3 : Nếu em quản lý tài khoản cho khách thắng là em giúp họ kiếm tiền thì họ và gia đình họ cũng hạnh phúc
Còn tất cả sẽ ngược lại nếu em thua.:1:

Em sai ở chỗ là góc nhìn không chưa được thông suốt em ạ!
Thứ nhất: Em chơi với bảng điện tử không chơi với ai cụ thể, em phải bỏ trí tuệ ra để kiếm tiền chứ ko phải tiền tự dưng đến.
Thứ hai : Em thắng thì em hạnh phúc, gia đình em cũng hạnh phúc theo
Thứ 3 : Nếu em quản lý tài khoản cho khách thắng là em giúp họ kiếm tiền thì họ và gia đình họ cũng hạnh phúc
Còn tất cả sẽ ngược lại nếu em thua.:1:
Thks ý kiến của anh Blue ạ! :1:

Các cao nhân lặp lại quá trình giống nhau nhờ, thầy Rùa còn chưa Thiền ... cái đích cuối nhìn thấy là biến mất khỏi 4-r thi thoảng mới vào ngó ngó cười thương mấy anh em còn đang chém gió :3D_32:
Em vào quán Thiền ngồi rồi ấy chứ ạ, nhưng trình kém quá, không hiểu được bao nhiêu, nên lại đi ra :106:.

Em vào quán Thiền ngồi rồi ấy chứ ạ, nhưng trình kém quá, không hiểu được bao nhiêu, nên lại đi ra :106:.
"VC-Thiền Quán là nơi dành cho các bạn yêu thích và am hiểu về Thiền, Yoga (không khuyên khích viêc truyền bá tôn giáo ở VC)"

câu trên là câu mở thớt của Thiêt tướng quân.
thầy đã yêu thích chưa?

Em không chỉ là hơi đa nghĩ, mà nghĩ rất nhiều: Nhiều vấn đề, và nhiều góc cạnh của một vấn đề. Chỉ có cái là những vẫn đề em đang nghĩ thì các anh/chị đi trước đã giải quyết xong hết rồi :21:
đặc tính này của Rùa, từ hồi đầu Bon đã nhận ra và hình như có vài lần trò chuyện trên đây, đại ý là nên bỏ qua và quên bớt kiến thức của ông này bà nọ mà mình đọc dc, bỏ bớt kiến thức of họ và tự mình nhập thế & trải nghiệm bằng cảm xúc chân thực of mình để đúc ra những kiến thức bài học của chính mình....
mà hình như hồi đó Rùa ko thích cmt ấy lắm nên mình thui.
khi Rùa theo lớp anh KK và bập vào Gann, mình đã đoán thế nào Rùa cũng tẩu hoả và stress nặng,.......Trên thế gian & vũ trụ này có vô vàn kiến thức & thông tin nhiễu loạn & đa chiều, Rùa & Sao Mai có cùng 1 số đặc tính giống nhau là ham học hỏi, thích tìm tòi nghiên cứu & sáng tạo. điều đó rất tốt, nhưng chỉ tốt khi mình chuẩn bị cái "kho chứa" ngon lành, ko rất dễ kích động, tẩu hoả & điên loạn....
bạn dừng lại & có những trăn trở như vậy, theo mình, là đáng mừng, vì bạn đã "gặp" & "đ ụng" vấn đề của bản thân, bạn sẽ sớm tìm ra dc câu trả lời cho mình.

Chúc Rùa sớm an tĩnh nhé

Last edited:
đặc tính này của Rùa, từ hồi đầu Bon đã nhận ra và hình như có vài lần trò chuyện trên đây, đại ý là nên bỏ qua và quên bớt kiến thức của ông này bà nọ mà mình đọc dc, bỏ bớt kiến thức of họ và tự mình nhập thế & trải nghiệm bằng cảm xúc chân thực of mình để đúc ra những kiến thức bài học của chính mình....
mà hình như hồi đó Rùa ko thích cmt ấy lắm nên mình thui.
khi Rùa theo lớp anh KK và bập vào Gann, mình đã đoán thế nào Rùa cũng tẩu hoả và stress nặng,.......Trên thế gian & vũ trụ này có vô vàn kiến thức & thông tin nhiễu loạn & đa chiều, Rùa & Sao Mai có cùng 1 số đặc tính giống nhau là ham học hỏi, thích tìm tòi nghiên cứu & sáng tạo. điều đó rất tốt, nhưng chỉ tốt khi mình chuẩn bị cái "kho chứa" ngon lành, ko rất dễ kích động, tẩu hoả & điên loạn....
bạn dừng lại & có những trăn trở như vậy, theo mình, là đáng mừng, vì bạn đã "gặp" & "đ ụng" vấn đề của bản thân, bạn sẽ sớm tìm ra dc câu trả lời cho mình.

Chúc Rùa sớm an tĩnh nhé
Thks Bon nhé, chắc chắn Rùa sẽ tìm được câu trả lời phù hợp nhất với bản thân !:1:

Thầy @Cdg ơi, thế em không đùa nữa ạ, em xem ý kiến của anh @BlueDiamond làm kim chỉ nam ạ !
- Trong TÂM chúng ta ai cũng muốn cho đi không đòi hỏi phải nhận lại, ai cũng muốn giúp đỡ người khác khi họ gặp khó khăn. Nhưng hình như, công việc thực tại của chúng ta không giúp cái TÂM ta thoả mãn lắm. Cảm giác rằng giá trị của nghề Trader này đối với xã hội là số 0 tròn chỉnh, thậm chí còn tệ hơn số 0... Em bắt đầu cảm thấy tội lỗi, sao lại thế ạ? Em SAI chỗ nào ạ? :102:
trong quá trình đi tìm bản ngã, Bon mới nhận ra 1 điều muốn tâm an yên tĩnh lẵng ko phải chỉ đi tìm & giải quyết vấn đề của nội tâm bên trong mình, đó mới chỉ là điều kiện cần nhưng chưa đủ. để đạt dc sự cân bằng trong tâm, Bon cho là mình cần phải giải quyết cả 2 vd hướng nội tâm & ngoại lai. tức là khi mình giải quyết dc vấn đề nội tại của bản thân, thì cái tâm tử tế (theo cách ví của TCS) xuất tiết hướng ra bên ngoài, ra thế giới bên ngoài 1 cách hết sức tự nhiên, đó là tình cảm rất sâu sắc và thâm thuý xuất phát từ lòng chân thực nhất của tâm như. khi đó, mình sẽ đạt dc điểm cân bằng tuyệt đối của tâm

Mot la trong quá trình để trở thành cao thủ bị Ms.market vả nhiều tự dưng ít nói thôi:1cool_byebye:. Hai là cao thủ đã biết là có nói cũng không giúp dc gì cho đám đông tưởng mình đang là cao thủ.
ba là: Đám đông đang đi đúng hướng họ muốn
bốn là... chán éo buồn lói khứa khứa :1cool_byebye:
Em rất khoái nghe comment của bác, càng ngày em càng thấy trong cách nói của bác rất nhiều trải nghiệm hay và sâu dù bác cũng rất ít nói.:1cool_byebye:

Xin được lạm bàn thêm chút là khi mình làm những việc tốt hay những việc làm từ thiện những việc tu nhân tích đức này như là trồng một cái cây có thể chưa có bóng mát ngay, cũng như mình làm việc tốt có thể mình chưa được hưởng ngay nhưng nếu chịu khó vun đắp cái cây này thì sớm muộn gì cái cây này nó cũng sẽ phát triển che mát cho mình thậm chí đến đời con cháu, ví dụ nếu đời cha sống có đạo đức thì khi đứa con ra đời làm việc người ta sẽ nói (đấy con của cái ông đấy đấy ông ấy sống đạo đức lắm vậy là chưa cần biết là ai, đứa con đã có một khởi đầu suôn sẻ).
Còn nói về việc làm từ thiện thì phải xuất phát từ mồ hôi công sức của mình, các nhà từ thiện như WB, hay billgate họ làm từ thiện từ những đồng tiền kiếm từ trí tuệ sẽ khác với những người ăn trộm ăn cắp , biển thủ công quĩ chèn ép người khác để có tiền nếu những đồng tiền bẩn đó có đem làm từ thiện cũng nhằm là giảm bớt tội của họ chứ ko đúng nghĩa từ thiên.
Nếu Rùa con mà có làm từ thiện thì cứ yên tâm là làm đúng nghĩa rồi nhé vì chúng ta kiếm tiền từ trí tuệ đấy!:1:

Thảo nào anh với anh Hatien xuất thân từ liker [emoji12]
thầy chưa rõ rồi, minh lý giải về các cao thủ thôi, trong đó có thầy Hatien. Còn mình thuộc trường hợp k biêt gì để nói...:1cool_byebye:
Cùng nghề mà lại xoáy nhau, buồn quá các thầy ạ, thảo nào tự dưng chẳng làm gì mà mặt rát dã man, trúng chiêu, hix hix... :7smiley_vn8:

Bác soi kỹ thế, chịu bác rồi. Em mới giai đoạn tay mơ ngồi lắng nghe là chính thi thoảng ko hiểu thì cm để các bác ấy chỉ cho chỗ sai nên bác so với em thì khập khiễng quá:1cool_byebye:

"VC-Thiền Quán là nơi dành cho các bạn yêu thích và am hiểu về Thiền, Yoga (không khuyên khích viêc truyền bá tôn giáo ở VC)"

câu trên là câu mở thớt của Thiêt tướng quân.
thầy đã yêu thích chưa?
câu trên thực ra là của Ct tặng cho, hồi đầu cụ Don, cụ Win...thường hay mạn đà la ở mục giao dịch hàng ngày. Nên CT vơ bèo vợt tép, chúng ngay tui dòng đầu....đấy chắc cũng là cái duyên với Vc vậy, TKS!

Ông thầy ở mái trường XHCN nói Phật giáo hơn cả tôn giáo, vì nó được tính như là 1 môn triết học
Ông đầu bóng thì chứng minh nó là triết học vũ trụ, xuyên thời gian...khởi điểm là chủ quan của Budhha..nhưng khoa học ngày càng chứng minh chủ quan đặc biệt của Budhha là ....khách quan, vì chủ quan này là chủ quan chân thực :4::4::4:

Chắc bác Cdg nói về chuyện từ thiện thôi! em mà làm được việc gì tốt em cũng chẳng mong ai tốt lại mà em cảm thấy vui cả ngày, đó cũng là em được hưởng rồi! Thank bác Cdg phát nữa!:1:
hèn chi cụ ..hên quá đi hiiiiiiii
các cấp của từ thiện:
+ bố thí mà nhớ, chờ hồi báo: tốt tốt chứ.....xh bi giờ toàn nói thiện không? làm ngày một ít...công đức hồi hướng là cấp số ...cộng
+ bố thí mà không cần trả ơn.....hơi tốt, vì đây là bồ tát bố...công đức hồi hướng là cấp số ...nhân
+ bố thí hết mà không cần trả ơn....hơi kém, vì như thế thì bạn sắp hết... tóc, bạn sắp không còn là người...công đức hồi hướng là cấp số ...nhân x nhân
hiiiiiii

Status
Not open for further replies.
Back