Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Bon và Rùa nói rõ hơn được k?
Anh biết chuyện Bọ ngựa bắt ve không ? Nó đó .

Một lần, Ngô Vương chuẩn bị tấn công nước Sở, nói rằng nếu ai can gián thì sẽ giết chết người đó. Các vị đại thần biết được tin này đều rất lo lắng, bởi nếu nước Ngô đem quân đi đánh nước khác thì chính nước Ngô có thể bị một nước khác mạnh hơn tấn công. Thế nhưng, không vị đại thần nào dám can ngăn Ngô Vương.

Trong số các vị đại thần, có một người tính tình chính trực. Trở về nhà, ông vẫn lo lắng không yên về chuyện này, nhưng không biết phải can ngăn vua như thế nào. Ông sốt ruột đi đi lại lại trong hoa viên. Bỗng nhiên, ông nhìn thấy một con bọ ngựa đang rình bắt một con ve sầu, đằng sau bọ ngựa có một con chim sẻ đang nhìn chằm chằm vào nó.
Nhìn cảnh ấy, ông liền nghĩ ra một cách để khuyên can vua.
Sáng sớm hôm sau, vị đại thần đến ngự hoa viên. Khi Ngô Vương đi tới, ông giả vờ không trông thấy, trong tay cầm một cái súng bắn chim, nhìn chăm chú vào một cái cây. Ngô Vương rất tức giận, hỏi:
- Mới sáng ra khanh đã đến đây làm gì? Tại sao nhìn thấy bản vương mà không quỳ?
Vị đại thần làm ra vẻ vừa nhìn thấy nhà vua, vội vàng nói:
- Vừa rồi thần mải nhìn con ve sầu và bọ ngựa trên cây nên không biết bệ hạ đến. Xin bệ hạ thứ tội.
Ngô Vương tha tội vô lễ cho ông ta, tò mò hỏi:
- Con ve sầu và bọ ngựa trên cái cây này có gì đáng để xem vậy?
Vị đại thần đáp:
- Thần nhìn thấy một con ve sầu đang uống sương, không đề phòng một con bọ ngựa đang cong mình chuẩn bị tấn công nó. Nhưng con bọ ngựa không ngờ rằng có một chú chim sẻ cũng đang rình bắt mình, còn con chim sẻ lại không biết rằng trong tay thần đang cầm súng bắn chim định bắn nó.
Ngô Vương nghe xong, ngẫm nghĩ rồi cười:
- Ta đã hiểu ý của khanh rồi.
Cuối cùng, Ngô Vương quyết định không tấn công nước Sở nữa.

Có. Nhưng không theo dõi các bạn nói liền mạch nên k biết đang nói đến chuyện gì?
Mượn câu chuyện đi săn để tào lao với nhau, qua đó xem góc nhìn của mỗi người ra sao í mà Thầy. Không bàn đến chứng chiếc gì cả, chỉ để hiểu độ sâu của tư duy ra sao mà thôi !:1:
Tám thế lày vui và có hứng thú hơn thiệt...hehe

Mừng quá, cũng có người nói ra cái ý tưởng trong đầu mình...nghĩ mãi không biết nói thế nào? Giờ thì thế này: Kẻ đi săn hoảng loạn thì thế lào? :19:
kẻ đi săn có nhiều công cụ & kinh nghiệm, đôi khi họ có kế hoạch nhòm ngó cái hương vị uy quyền của ng quản trò và đặt nhiều nỗ lực để phấn đấu. vì vậy, họ chưa hẳn đã hoảng loạn theo cách của những đàn cừu trc khi dùng mọi efforts & nguồn lực của họ, tình huống lúc này sẽ thay đổi theo chiều hướng khó đoán & bất ngờ. đôi lúc, ng quản trò còn phải để họ thắng...
:1cool_byebye:
cái Bon chờ đợi là những dấu hiệu của Fed, Eu, Úc
hôm qua Anh đã đánh tiếng ko tăng rate đến 2016
Bon ko nghĩ Fed sẽ chờ đợi lâu thêm.

Con ng ta thường hay sợ ma là bởi họ sợ những cái họ ko biết ko thấy & 1 cái gì đó uncertainly
giật mình vì sự bất ngờ, khi ko còn bất ngờ nữa thì ng ta có xu hướng quay về trạng thái nhờn & bình thường.

Có một công thức Rùa em tin tưởng rất cao: Thành công = Tài năng + May mắn.
Thầy xBuu nghiên cứu về dịch học/khoa học huyền bí, cho em hỏi, làm sao để gia tăng May mắn khi chưa vào vận đỏ (ngoài việc làm từ thiện ra)? Hỏi một cách nghiêm túc Thầy ạ!
Cái này gọi là "thả con tép bắt con tôm" đây mà :21:

kẻ đi săn có nhiều công cụ & kinh nghiệm, đôi khi họ có kế hoạch nhòm ngó cái hương vị uy quyền của ng quản trò và đặt nhiều nỗ lực để phấn đấu. vì vậy, họ chưa hẳn đã hoảng loạn theo cách của những đàn cừu trc khi dùng mọi efforts & nguồn lực của họ, tình huống lúc này sẽ thay đổi theo chiều hướng khó đoán & bất ngờ. đôi lúc, ng quản trò còn phải để họ thắng...
:1cool_byebye:
cái Bon chờ đợi là những dấu hiệu của Fed, Eu, Úc
hôm qua Anh đã đánh tiếng ko tăng rate đến 2016
Bon ko nghĩ Fed sẽ chờ đợi lâu thêm.

Con ng ta thường hay sợ ma là bởi họ sợ những cái họ ko biết ko thấy & 1 cái gì đó uncertainly
giật mình vì sự bất ngờ, khi ko còn bất ngờ nữa thì ng ta có xu hướng quay về trạng thái nhờn & bình thường.
Cảm ơn Bon

Mượn câu chuyện đi săn để tào lao với nhau, qua đó xem góc nhìn của mỗi người ra sao í mà Thầy. Không bàn đến chứng chiếc gì cả, chỉ để hiểu độ sâu của tư duy ra sao mà thôi !:1:
Tám thế lày vui và có hứng thú hơn thiệt...hehe
Hế hế, đang từ ông Chán chém gió như thần tự dưng đổi quẻ hướng nội =)). Hoài của .

Nói chung là cái tính khó bỏ lắm, thích chém dó, phá làng phá xóm nó ăn sâu vào óc roài ... nhưng mà ngày qua ngày, chém chứng càng trở nên nhạt nhẽo vô vị...:106:
Không chém chứng thì chém cái khác, miễn là cả nhà vui là mình vui :D
Nếu coi chứng là 1 nghề thì nó cũng không vô vị nhạt nhẽo lắm đâu, con người vẫn cần giao lưu chia sẻ mà :)

Em có mấy cái này hay nè .

Không chém chứng thì chém cái khác, miễn là cả nhà vui là mình vui :D
Nếu coi chứng là 1 nghề thì nó cũng không vô vị nhạt nhẽo lắm đâu, con người vẫn cần giao lưu chia sẻ mà :)
Vote mạnh cho anh Chim :2smiley_vn20: em thấy nghề này phù hợp với tính cách lỳ lợm ( theo lời thân phụ thân mẫu ) của em, lên VC chém gió hay đọc comment của mọi người để tham khảo bổ sung cho kiến thức của mình còn quyết định mua hay bán phải tự làm chủ tư duy của mình, nếu sai cần phải biết sai chỗ nào, note lại để sửa chữa, tự hoàn thiện tư duy của mình lại ngay....giao lưu chia sẻ và đặc biệt là thể hiện mình chính là tầng cao nhất của tháp nhu cầu ! chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, tuần sau là tuần quan trọng nhỉ :26:

Có một công thức Rùa em tin tưởng rất cao: Thành công = Tài năng + May mắn.
Thầy xBuu nghiên cứu về dịch học/khoa học huyền bí, cho em hỏi, làm sao để gia tăng May mắn khi chưa vào vận đỏ (ngoài việc làm từ thiện ra)? Hỏi một cách nghiêm túc Thầy ạ!
Anh Táo góp thêm vài ý với ạ? Em ngô ngê quá, nghe sao nói lại y chang như vậy :21:
Rùa thử suy nghĩ xem có mâu thuẩn không? Đem đi cho để mong lấy lại được nhiều hơn. :1:

Last edited:
Luôn có cách giải thích hợp lý cho mọi trường hợp . Ai nói là cuộc sống đơn giản nào :1cool_byebye:

LUẬT NHÂN QUẢ.png
Có câu : Tiên tích đức , hậu tầm long đó thôi . Vậy có phải cho đi để nhận lại nhiều hơn ?
Hi sinh đời cha củng cố cả dòng tộc .

Status
Not open for further replies.
Back