Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em like mạnh ý kiến của bác, em không nghĩ là phần đầu nhưng nghĩ nó phải còn khúc nữa vì chưa thấy phân phối diện rộng!:1:
Đã tăng diện rộng đâu mà phân phối diện rộng được. Cuối tháng 6, đầu tháng 7 toàn đánh xoay tua thôi à. Muốn vượt cái đỉnh này phải chuẩn bị chu đáo. Lượng đổi đủ thì chất đổi :-).

Có một điều em thắc mắc là dù theo gì đi nữa(TA hay FA) thì TT cũng không bao giờ vận động theo 1 phương thắng đứng ,tại sao mỗi lần điều chỉnh 5-10%(được coi là sự giao động bình thường của thị trường,không phải dấu hiệu đảo chiều) các bạn lại mất bình tĩnh hay thậm chí chuyển ngay trạng thái bi -lạc được?
Theo bản thân em thì có 2 lý do:
1) Chứng nghiện xem bảng điện (tư tưởng thì đầu tư nhưng lại xem bảng điện hàng ngày). Nhìn giá nó xanh xanh đỏ đỏ thế nào tay cũng bấm phím Enter.
2) Vào forum, cố gắng tìm các bài tích phân của cao thủ xem xu hướng thị trường tiếp theo sẽ thế nào, thế là loạn chưởng.

Bác Blue thì không bao giờ có chuyện thịt vào vốn đâu bác nhé, chỉ là mất tí lãi thôi. Bác này tính giống Đại bàng, lỗ bằng cái móng tay thì khóc ầm làng nước :6cool_ah:, lãi to thì giấu nhẹm, thế mới hay chứ :6smiley_vn2:
Thế nên có được nhiều người ngưỡng mộ như anh đâu :10:.Chia sẻ thật tình thì sẽ được đáp lại bằng tình thật,công bằng lắm :6smiley_vn5:

Bác Blue thì không bao giờ có chuyện thịt vào vốn đâu bác nhé, chỉ là mất tí lãi thôi. Bác này tính giống Đại bàng, lỗ bằng cái móng tay thì khóc ầm làng nước :6cool_ah:, lãi to thì giấu nhẹm, thế mới hay chứ :6smiley_vn2:
Em nói thật thà đó bác Chim non ơi! em cũng muốn hoàn thiện lối chơi lắm! Nhiều khi điểm vào tốt thì lại hay bị ra sớm, nói chung là lúc thì thấy mình chơi cũng ổn lúc khác lại thấy dở ẹc! :102:

Thế nên có được nhiều người ngưỡng mộ như anh đâu :10:.Chia sẻ thật tình thì sẽ được đáp lại bằng tình thật,công bằng lắm :6smiley_vn5:
LIKE nhiệt :3D_22:
p/s: mà kể từ dạo TTN viết nhiều, mình thấy giai làng mình có thêm chút bẽn lẽn đáng iu tợn. BEEF BEEF
Không thể tin nổi, 1 trang nam nhi tráng kiện như @dash177 lại có lúc lâm vào cảnh đỏ mặt ấp úng khi đối thoại với nàng TTN

p/s: mà kể từ dạo TTN viết nhiều, mình thấy giai làng mình có thêm chút bẽn lẽn đáng iu tợn. BEEF BEEF
Không thể tin nổi, 1 trang nam nhi tráng kiện như @dash177 lại có lúc lâm vào cảnh đỏ mặt ấp úng khi đối thoại với nàng TTN
Ở đâu Colai ơi, phát hiện này thú vị quá

Chỉ cần 3 người đàn bà là thành cái chợ,quả không sai.Nam tử hán ai lại đấu võ mồm với đàn bà,nên anh em cứ vui vẻ chịu thua cho nó lành.

Cái môn khoa học của khoa học nó đã khẳng định rồi. Thị trường lúc này chưa đẹp, cũng chưa xấu. Tìm dòng tiền len lỏi để chơi trò lật ô cờ với @Colaido thôi mà, chờ đợi khúc giao thừa (khả năng tốt nhiều hơn), hì
Môn khoa học của khoa học cũng có nhiều học thuyết.Bác thấy cái định luật đó ở trong những học thuyết nào?

Vậy bác cũng it khủng rồi hơn đứt tôi it phọt phẹt. Tôi thấy bác trading cũng rất hay , comment của bác chất lượng và kinh nghiệm nên tôi follow bác từ lâu. Nếu thực sự có đam mê và có duyên với chứng thì it học trading và nắm bắt ck cũng rất nhanh đấy.
Vậy là đồng môn rồi. Áp dụng mô hình toán, xác suất thống kê, thêm phần lập trình để tạo thành cái System là điểm mạnh dân IT có được để trade đấy. Sáng tạo ra chiêu thức của riêng mình và trải nghiệm cũng có cái thú của nó.

Status
Not open for further replies.
Back