Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nghiên cứu giải trí thì em mạnh dạn phát biểu thế này ạ:
- Ichi là Tool, MA là Tool, MACD cũng là Tool, Gann Fan cũng là Tool...Nhưng tất cả mấy thứ này đều xuất phát cùng một cái gốc, đó là Giá. Cùng một cái gốc mà hướng đi lại khác nhau, thì đó là do quan điểm cá nhân người sáng tạo. Vậy nên, kết hợp thì cũng phải kết hợp sao cho hợp tình hợp lý. Còn không thì cứ theo cái nào mình thấy hay nhất mà dùng. :1:
Thầy đọc nhiều. Tôi xin thầy 2 cuốn về Ichi mà thầy thấy đầy đủ chi tiết nhất. Quyết tâm luyện để có thể dùng đơn độc hệ thống này.

Thầy đọc nhiều. Tôi xin thầy 2 cuốn về Ichi mà thầy thấy đầy đủ chi tiết nhất. Quyết tâm luyện để có thể dùng đơn độc hệ thống này.
Cuốn cơ bản đây Thầy ạ, trong này tác giả có giới thiệu sách gốc bằng tiếng Nhật, thầy hứng thú thì có thể tìm cách mua về và tham khảo. Còn cuốn nâng cao, thì em không đọc sách, em toàn tự luận theo hiểu biết cá nhân thôi hà.
Ps: Đọc xong, thuộc làu làu rồi thì đốt sách đi ạ, có vậy thì mới uyển chuyển và linh hoạt theo thị trường được, bằng không, quý sách quá thì thân tàn ma dại không chừng. Em thấy Quỷ cốc tiên sinh dạy trò binh pháp tôn tử xong, cũng bảo đốt sách đi luôn, nên em mới bắt chước !!!
Ichimoku beginner_Gabor Kovac

Haha...nữ tướng sợ thiên cơ bất khả lộ..
lúc mới đến mình nhìn thấy 1 em mặt lạ hoắc chưa gặp bao h , biết ngay là có quả report kiểu này
chứ như các bạn quen thân trong VC biết thì giữa buổi gặp nhau chém có thời gian hạn hẹp và thông tin nhanh gọn là ok, còn rượu ai mang đến đều quý ai khoái uống bao nhiêu tự rót , cái này có @xBuu với aChym biết.

Last edited:
Đồng ý.
Anh trót lỡ cầm phải cây bài xấu(do tính tham lam và liều lĩnh-rút kinh nghiệm,thề sẽ ko tái phạm) và anh đang cố ko để mình phải thua trong ván bài này.Hy vọng có hy vọng?
Còn về view TT,anh vẫn thấy TT đang tốt dần lên,chưa có gì phải lo lắng quá.Anh cũng chẳng giỏi TA như các bác trên 4r mình,58x,60x,...cầm đèn chạy trước ô tô chi cho khổ não?Chỉ có điều anh tin chắc rằng nếu Ls cứ thấp như thế này kéo dài 1 năm,thì năm sau TTCKVN ko thua gì TTCK TQ thời gian qua.:1178:
Điều em lo lắng sẽ đến,nhưng cũng ko biết khi nào nó sẽ đến?Người Mỹ có câu:"Sống là không phải chờ đợi cơn bão trôi qua,mà sống là cùng nhau khiêu vũ dưới cơn mưa"
Hãy cùng nhau khiêu vũ dưới cơn mưa em ạ.Bão đến thì anh em ta cùng chạy bỏ dép...:1:
E sợ nhất việc biết sai mà vẫn cố ... sự cố này thường kéo theo hệ lụy e nói là ăn dầm nằm dề với thiệt hại lớn hơn ... Nguyên tắc trader là sửa sai sớm nhất , cơ hội còn rất nhiều không nên nhốt mình vào 1 vị thế sai :D Biết chấp nhận thất bại là điều cần làm lúc này :D Em nói thật là nhiều người lỡ kẹp FIT cũng có tâm lí tử thủ chờ hồi lại ... nó sẽ hồi nhưng bao lâu ? margin nó kẹp chết trạng thái của anh và tâm lí a diễn biến theo hướng xấu dần và a cũng mất luôn những cơ hội khác vào giai đoạn đó ... vậy tạo sao k cắt nó sớm nhất có thể , làm lại deal khác - trader chuyên nghiệp đâu rồi để phải nuôi hi vọng :D Đây là quan điểm của e ... tùy a suy xét :D

Status
Not open for further replies.
Back