Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Loanh quanh đọc các trang báo mạng về tài chính, chẳng thấy nêu ra được lý do để tèo :big_boss:
Có thể là cú đánh up margin, có thể là cú phá bạc của các anh tây để làm lại ván bài mới :big_boss:
Còn xèng còn cơ hội, anh em chơi đòn bảo trọng trả thù sau :cungly: mai mình nghĩ thị trường sẽ chững lại

Loanh quanh đọc các trang báo mạng về tài chính, chẳng thấy nêu ra được lý do để tèo :big_boss:
Có thể là cú đánh up margin, có thể là cú phá bạc của các anh tây để làm lại ván bài mới :big_boss:
Còn xèng còn cơ hội, anh em chơi đòn bảo trọng trả thù sau :cungly: mai mình nghĩ thị trường sẽ chững lại
Tầm này mà dùng đòn là cực máu.:gun_rifle:
Có anh Cá heo mai tính full đòn mới kinh:rss_small:

Khối ngoại mua ròng mà thầy Lý! Hôm nay là trò của mấy tay chơi short sell, để xem mai các bạn ấy sửa bài thế nào khi mà các bạn Tây lao vào đỡ!

Hôm trước ngồi cafe với 1 ông anh (thuộc dạng nhà có điều kiện) chơi chứng bắt đầu từ 2009, măm được con sóng khủng, đầu tư 2 tỷ lãi thành 10 tỷ.
Quất được căn nhà mặt phố Văn Cao gần 60 tỏi, nhét nốt vào chứng oánh toàn 1:3 (oánh ở CK TLS xưa). Lãi có lúc lên hơn 100 tỷ nhưng tới cuối 2011 phải bán tiếp 1 căn nhà nữa để chịu đòn call margin khoảng 30 tỷ
Cuối 2011 còn 150 triệu -tiền tươi :omg:. Nghĩ lão ý chém thái quá, nhưng 2 ông bạn bên cạnh trách móc lão những sai lầm ở những trận chiến trong quá khứ, thì đúng là thua mất 92 tỷ - 150 triệu
-----------
Giầu nghèo có số các bác ạ. Em cũng dính 1 năm bi đát với đòn, nay dù lồi mồm cũng ko bao giờ sờ đến, kể cả margin sức mua (mua trên lợi nhuận phát sinh) cũng ko thèm chơi

Hnay tt xấu 8 phần, chỉ còn 2 phần sáng. CP bds và giá trị bán < phiên hôm qua. Ngày mai chắc sẽ biết hướng đi mới của tt dựa trên 2 phần sáng này.

Hôm trước ngồi cafe với 1 ông anh (thuộc dạng nhà có điều kiện) chơi chứng bắt đầu từ 2009, măm được con sóng khủng, đầu tư 2 tỷ lãi thành 10 tỷ.
Quất được căn nhà mặt phố Văn Cao gần 60 tỏi, nhét nốt vào chứng oánh toàn 1:3 (oánh ở CK TLS xưa). Lãi có lúc lên hơn 100 tỷ nhưng tới cuối 2011 phải bán tiếp 1 căn nhà nữa để chịu đòn call margin khoảng 30 tỷ
Cuối 2011 còn 150 triệu -tiền tươi :omg:. Nghĩ lão ý chém thái quá, nhưng 2 ông bạn bên cạnh trách móc lão những sai lầm ở những trận chiến trong quá khứ, thì đúng là thua mất 92 tỷ - 150 triệu
-----------
Giầu nghèo có số các bác ạ. Em cũng dính 1 năm bi đát với đòn, nay dù lồi mồm cũng ko bao giờ sờ đến, kể cả margin sức mua (mua trên lợi nhuận phát sinh) cũng ko thèm chơi

Chú tính nhầm sao ấy, đầu tư 2 tỷ lãi 10 tỷ mua nhà 60 tỷ??? 50 tỷ kia đâu ra nhể?

Mọi hôm đâu thấy ai chém buổi tối, hôm nay lại có -> dấu hiệu ngày mai hàng margin mua dung hôm đỉnh về cut -> thôi lại đi 7 điểm

-----------
Anh kể thêm cái vụ 92 tỷ còn 150tr đi. Nghe làm sao như fin ấy, làm thế nào mà nhanh ấy được?

Last edited by a moderator:
Lý Đạo sỹ có ý phím anh em rồi. Cái gì không chết trong bão ắt là khỏe. Anh em cứ thế mà mần...
Chưa chắc đâu anh Giai, nhỡ thằng đó bị lệch múi giờ hoặc phản ứng chậm (như em) thì mấy hôm sau mới bị phản ánh và thái quá luôn :D

Sự bất hợp lý có thể tồn tại khá lâu trên TTCK tuy nhiên tuần rồi được coi là màn pháo hoa "save the best for last".
CPI giảm, tăng trưởng tín dụng giảm, GDP tăng trưởng thấp, KQKD quý 1 của các Ngành sản xuất kinh doanh không khả quan, ... sẽ kéo lùi các chỉ số quay trở lại đáng kể.
Các bạn Tây đang mạnh dạn bán ròng để thể hiện quan điểm đó.
CK thế giới dao động mạnh tại "vùng đỉnh", cuộc đối đầu Đông - Tây có những nhịp nghỉ liên tiếp nhưng không ngừng tăng lên.
...
Và quá trình điều chỉnh cũng sẽ có sự "thái quá" như lúc tăng.
Các VCers chắc cũng biết sẽ phải làm gì :D

Tiếp tục chờ đợi sự thái quá trong quá trình đi xuống

Ông này dọa nghe ướt cả bỉm .. đinh sáng nay múc tiếp mà hơi run :D chắc phải chờ giá xanh mới dám nhồi thêm ... chứ nó retest 600 k có hàng bán thì có lỗi với ae quá :D

Mốc 592 một số người TA cứ nghĩ là cứng mà hôm qua dù tây lông không bán ròng và thậm chí mua ròng mà nó vẫn thủng như không, thì em nghĩ thị trường cần điều chỉnh tiếp 1 or 2 phiên nữa. Có thể phiên chiều mai cuối tuần thị trường mới có khả năng cầm máu được. Giờ đi đâu cũng thấy các Forum hô hào thị trường lên 630,700 cũng như một lượng mới tài khoản mới vào cứ nghĩ chứng khoán dễ kiếm tiền nhất càng làm em thấy run sơ. Đơn cử ở cơ quan em làm tầm cuối năm 2013 nói đến chứng khoán đa số chỗ em làm rất thờ ơ mà thời gian đây mọi người cứ sốt xình xịch như kiểu sốt bđs thời 2010, cứ mua là thắng. Lợi dụng tình thế này hôm qua em khảo sát một số CTCK đã bắt đầu xuất hiện tượng bán khống của một số broker hợp tác với một số cá nhân láu cá rồi. Nhưng về dài hạn em nghĩ vẫn có nhịp hồi trước tháng 5. để bà con mình sẽ có cơ hội thoát giá khi đã kẹp giá cao trong đợt vừa rồi. Còn thị trường hôm nay em nghĩ cũng chưa nên bắt đáy , mà nếu bắt đáy thì nên chọn hàng có tin hỗ trỡ tốt trong tháng 4(Tin chia cổ tức hoặc kết quả kinh doanh quý 1/2014 đạt hiệu quả cao). Nhưng mà vào đợt này em nghĩ 30% thắng và 70% là thua nên hôm nay em tiếp tục hèn ngồi quan sát tiếp vậy :D

Tư duy như bỉm, phải thay liên tục...
anh em nghe tôi, TT giảm điểm mạnh + CP ưu thích xuống sàn hôm nay là múc ngay, thế nào cũng có chén

Status
Not open for further replies.
Back