68 & 86

:21:. Ông đứng top 1 đánh Full 10k / lệnh . Thật là đáng ngưỡng mộ :26:
ổng oánh 1 phát xong ngưng đi chơi, :21: cho bands sau hít khói cái đã, rùi lâu lâu mần 1 phát :D

ps: bất động đã...đậy rùi, TT xoay tua thiệt là điệp :D . Tua 1 sector ko thể nhanh như ACE mình ở đây đâu, vì size to, nên at least 3mns. chị đánh giá đây vẫn chưa phải sóng to, nên tour tốc độ hơi nhanh và thời gian cập rập. (quan sát & kiểm chứng bold)

GL & GT

Last edited:
ổng oánh 1 phát xong ngưng đi chơi, :21: cho bands sau hít khói cái đã, rùi lâu lâu mần 1 phát :D

ps: bất động đã...đậy rùi, TT xoay tua thiệt là điệp :D . Tua 1 sector ko thể nhanh như ACE mình ở đây đâu, vì size to, nên at least 3mns. chị đánh giá đây vẫn chưa phải sóng to, nên tour tốc độ hơi nhanh và thời gian cập rập. (quan sát & kiểm chứng bold)

GL & GT
Chậc lần này kể ra em cũng hơi chủ quan, nên miss "nhiều" cơ hội :4:. Vừa đổi style đánh theo index thì TT xoay tua ( khác hẳn style lúc trước là linh động theo TT ):21:. Lại tự nhủ biết đủ là đủ vậy.

Last edited:
Chậc lần này kể ra em cũng hơi chủ quan, nên miss "nhiều" cơ hội :4:. Vừa đổi style đánh theo index thì TT xoay tua ( khác hẳn style lúc trước là linh động theo TT ):21:. Lại tự nhủ biết đủ là đủ vậy.
c đọc 1 số bài trong topic KK, c thấy ảnh nói đúng đấy, rằng mình cá nhỏ, nên theo cá lớn. mà điều kiện của cá lớn là gì? nếu quan tâm chắc sẽ tìm hiểu kỹ.....tìm hiểu cái này cũng vui. :) khi mình nắm dc cái rules & principles là nắm dc 1 phần bản chất, lúc đó những hiện tượng trên TT & bảng, sẽ ko đánh lừa dc mình....

mệt rã rời !
N4M: lượn vòng quanh 4rum, có 1 số ý lưu ý thêm:

hì...mọi ng đưa khá đầy đủ rùi, Bon chỉ thêm xíu về cái ratio thui. trong bất kỳ patterns, nhất là các mô hình harmonics, ratio rất quan trọng, và cái ratio đó có liên quan đến sentiment của TT, nhờ đó tính target D sẽ chính xác hơn.
hì...nhắc bài tí thui, mọi ng giúp cho thêm ý kiến nhé. chúc mọi ng cuối tuần dzui dzẻ nhé.

Ps: hôm trc, mình có vẽ bướm xinh ABCD tại D1 chart với D's target ở 589 (590). Còn con bướm bự nữa cơ ở W1 nhưng mới hình thành nửa thân thui, chờ cái cánh bên phải chớm mở.

mệt rã rời !
N4M: lượn vòng quanh 4rum, có 1 số ý lưu ý thêm:

hì...mọi ng đưa khá đầy đủ rùi, Bon chỉ thêm xíu về cái ratio thui. trong bất kỳ patterns, nhất là các mô hình harmonics, ratio rất quan trọng, và cái ratio đó có liên quan đến sentiment của TT, nhờ đó tính target D sẽ chính xác hơn.
hì...nhắc bài tí thui, mọi ng giúp cho thêm ý kiến nhé. chúc mọi ng cuối tuần dzui dzẻ nhé.

Ps: hôm trc, mình có vẽ bướm xinh ABCD tại D1 chart với D's target ở 589 (590). Còn con bướm bự nữa cơ ở W1 nhưng mới hình thành nửa thân thui, chờ cái cánh bên phải chớm mở.
Chỗ bôi đậm cụ thể là như thế nào,Phát Lộc?
Thích nhỉ,quả là có nhiều công lực+công cụ,phương tiện kiếm tiền.Tại hạ chả biết tí gì,đầu óc trống rỗng,lòng trống không.Tủi thân.
Tiện thể chia sẻ tí.Hôm qua tại hạ có xem phim này,diễn tiến chậm-tính mình thì nóng,nhưng cố gắng xem hết.Xem xong cả ngày nay người cứ lâng lâng,khó tả.Đắc đạo như Phát Lộc chắc chắn ngộ rõ.

Chỗ bôi đậm cụ thể là như thế nào,Phát Lộc?
Thích nhỉ,quả là có nhiều công lực+công cụ,phương tiện kiếm tiền.Tại hạ chả biết tí gì,đầu óc trống rỗng,lòng trống không.Tủi thân.
Tiện thể chia sẻ tí.Hôm qua tại hạ có xem phim này,diễn tiến chậm-tính mình thì nóng,nhưng cố gắng xem hết.Xem xong cả ngày nay người cứ lâng lâng,khó tả.
sao lại tủi, em đang tập để đạt 2 trạng thái này như bác mà chưa dc,
à, cái dòng bold là VNI trên Weekly chart em mường tượng ra cái mô hình bướm, mường tượng là bởi vì thực tế chart mới chỉ vẽ mới tới phân nửa mô hình này thui, thường nó phải chờ hình thành quả chám trc, sau đó mới vẽ tiếp cánh bướm bên phải.

sao lại tủi, em đang tập để đạt 2 trạng thái này như bác mà chưa dc,
à, cái dòng bold là VNI trên Weekly chart em mường tượng ra cái mô hình bướm, mường tượng là bởi vì thực tế chart mới chỉ vẽ mới tới phân nửa mô hình này thui, thường nó phải chờ hình thành quả chám trc, sau đó mới vẽ tiếp cánh bướm bên phải.
Tks!
Rỗng và không để vào nhà bác xin tí,nhiều tí ..Phát Lộc:1:Chứ mà có và đầy thì đâu có vào nhà bác:1::1:

...nhưng em xin remind lại mọi ng nhé, rằng thì là mà, chúng mình đừng vội quên dấu hiệu đầu tiên đưa ra cảnh báo của TT tại 2 cây nến ngày 8 & 9/6/2015.
ui cha chà, cây nến hôm nay cũng ko đẹp tí nào. nếu nhìn gom 2 cây nến 8/6 & hôm nay 11/6/2016 thì nếu là em, ở fx, em sẽ take profits, thoát dần các lệnh.

xin nhắc lại bài nhận định hôm trc xíu: theo nhận định đó thì, giờ là lúc quan sát để dự xem TT dc đẩy lên để BBs thoát hàng hay BB chưa muốn TT rớt. (2 cái này tuy ý nghĩa ko khác mấy nhưng mục đích là khác, mà mục đích khác thì từ đó có thể tính ra timing....sorry, em nói hơi khó hiểu, nhưng mà lười viết ngọn ngành wá,)

Back