68 & 86

sao lại tủi, em đang tập để đạt 2 trạng thái này như bác mà chưa dc,
à, cái dòng bold là VNI trên Weekly chart em mường tượng ra cái mô hình bướm, mường tượng là bởi vì thực tế chart mới chỉ vẽ mới tới phân nửa mô hình này thui, thường nó phải chờ hình thành quả chám trc, sau đó mới vẽ tiếp cánh bướm bên phải.
cái cyan (hí..hí..em lộn, magenta = màu cánh sen, ko phải màu xanh cyan) bold ý là cần chờ nó hình thành cái phần nửa dưới của quả chám xong đã, thì mới mong có cái cánh bướm bên phải.

Last edited:
Chỗ bôi đậm cụ thể là như thế nào,Phát Lộc?
Thích nhỉ,quả là có nhiều công lực+công cụ,phương tiện kiếm tiền.Tại hạ chả biết tí gì,đầu óc trống rỗng,lòng trống không.Tủi thân.
Tiện thể chia sẻ tí.Hôm qua tại hạ có xem phim này,diễn tiến chậm-tính mình thì nóng,nhưng cố gắng xem hết.Xem xong cả ngày nay người cứ lâng lâng,khó tả.Đắc đạo như Phát Lộc chắc chắn ngộ rõ.
cảm ơn bác HoangLinh về bộ phim. để mai cuối tuần thư thả em xem và cố gắng tiếp nhận thông điệp của bác & từ phim. chưa kịp xem, nhưng em đoán nó hẳn rất hay.

em ko dám, thật tình ko dám!
em chỉ muốn chia sẻ những gì mình nghĩ & dự đoán để cùng ACE mổ xẻ thêm.
Lộc là từ thành quả & tâm nỗ lực của mỗi ng, thật tình em ko dám!
cái cyan bold ý là cần chờ nó hình thành cái phần nửa dưới của quả chám xong đã, thì mới mong có cái cánh bướm bên phải.
Vâng.Tks.
Thật tình mình học được ở các ý tưởng chia sẻ của Phát Lộc rất nhiều.
Nhiều lần cho mình sáng tỏ được rõ hơn cục diện thị trường,để ko theo suy luận chủ quan của cá nhân mình.
Nói rõ hơn,nếu ko đọc chia sẻ trên,bản thân mình nhìn TT từ 528-580 là trận đấu vòng ngoài đã xong.Vùng 580-600 sẽ là vòng hai,vùng cân não,đỉnh cao trí tuệ nhưng phát hiện theo dấu chân voi kiếm tiền cũng rất hiệu quả và khi ra tay bán là quyết đoán dứt khoát.
Dù sao nhờ cmt của Phát Lộc mình nhận thấy đây là giai đoạn tăng ngắn hạn,để cho mình thế chủ động quyết đoán mua bán và quản trị rủi ro tốt hơn.
Dù sao mình cũng thấy rằng trò chơi này nguyên tắc số 1 là quản trị rủi ro,số 2,số 3 cũng thế-Quản trị rủi ro.!
Tks.!

Vâng.Tks.
Thật tình mình học được ở các ý tưởng chia sẻ của Phát Lộc rất nhiều.
Nhiều lần cho mình sáng tỏ được rõ hơn cục diện thị trường,để ko theo suy luận chủ quan của cá nhân mình.
Nói rõ hơn,nếu ko đọc chia sẻ trên,bản thân mình nhìn TT từ 528-580 là trận đấu vòng ngoài đã xong.Vùng 580-600 sẽ là vòng hai,vùng cân não,đỉnh cao trí tuệ nhưng phát hiện theo dấu chân voi kiếm tiền cũng rất hiệu quả và khi ra tay bán là quyết đoán dứt khoát.
Dù sao nhờ cmt của Phát Lộc mình nhận thấy đây là giai đoạn tăng ngắn hạn,để cho mình thế chủ động quyết đoán mua bán và quản trị rủi ro tốt hơn.
Dù sao mình cũng thấy rằng trò chơi này nguyên tắc số 1 là quản trị rủi ro,số 2,số 3 cũng thế-Quản trị rủi ro.!
Tks.!
em thức xem hết bộ phim trong clip, hay quá!
bản thân còn trì độn, nên em cũng ko tiếp nhận & hiểu dc bao nhiêu, chỉ hiểu dc phim nói đến 1 phần của chữ "không".
bộ phim thật nhiều ý nghĩa! many thanks bác HL nhiều.

Haha, anh 68 không ngủ à?! Chiến fx à :1:
Con, nó ho qúa nên không ngủ được :D
nắng mưa SG thất thường, ngồi dưới quạt trong phòng mát mà còn đổ mồ hôi. mùa oi này trẻ em dễ viêm họng, suy hh phần trên.
để bữa nào gửi Ideas file này đọc rất dc liên quan đến y học...
chúc bé chóng khoẻ, để cả nhà vui.

nắng mưa SG thất thường, ngồi dưới quạt trong phòng mát mà còn đổ mồ hôi. mùa oi này trẻ em dễ viêm họng, suy hh phần trên.
để bữa nào gửi Ideas file này đọc rất dc liên quan đến y học...
chúc bé chóng khoẻ, để cả nhà vui.
Cám ơn anh nhiều nhé :1:
Anh cũng giữ gìn sức khoẻ nha.
Cuối tuần vui vẻ :1:

Chỗ bôi đậm cụ thể là như thế nào,Phát Lộc?
Thích nhỉ,quả là có nhiều công lực+công cụ,phương tiện kiếm tiền.Tại hạ chả biết tí gì,đầu óc trống rỗng,lòng trống không.Tủi thân.
Tiện thể chia sẻ tí.Hôm qua tại hạ có xem phim này,diễn tiến chậm-tính mình thì nóng,nhưng cố gắng xem hết.Xem xong cả ngày nay người cứ lâng lâng,khó tả.Đắc đạo như Phát Lộc chắc chắn ngộ rõ.
Phim này tôi xem giới thiệu trên TV cách đây mười mấy năm, hình như lúc đó bộ phim này đoạt giải quốc tế gì đấy, nay mới xem được đầy đủ. Nội dung hay, có chiều sâu. Cảnh quay đẹp. Thanks!

Phim này tôi xem giới thiệu trên TV cách đây mười mấy năm, hình như lúc đó bộ phim này đoạt giải quốc tế gì đấy, nay mới xem được đầy đủ. Nội dung hay, có chiều sâu. Cảnh quay đẹp. Thanks!
phim đạt giải hả anh, hẳn nào ngôn ngữ điện ảnh sắc thế cơ mà, những chi tiết & các scene rât đắt giá. tên phim cũng đầy đủ ý nghĩa nữa....
dc sinh ra làm con ng là 1 đặc ân & cũng là thử thách, ở chỗ chính mình dc quyền chọn lựa....
cái hay nhất của bộ phim, em nghĩ, chính là, những ng đi trc họ chỉ hướng dẫn mà ko "can thiệp" quá sâu vào quá trình hình thành-tạo tác-cảm nghiệm-trải nghiệm-trả nghiệp của từng cá nhân khác.
tuy nhiên, cái giới hạn của con ng cũng chính là....tự nhiên. ko ai thoát ra khỏi quá trình phát triển từ mê muội của tâm, cái tiến trình này tương ứng với những thay đổi & phát triển theo qui luật của tự nhiên & bản chất của con ng, vì vậy mà mình ko thể đốt cháy giai đoạn, đó là lí do mình cần nhiều kiếp để hoàn thành tiến trình đi đến giải thoát toàn vẹn.

Last edited:
phim đạt giải hả anh, hẳn nào ngôn ngữ điện ảnh sắc thế cơ mà, những chi tiết & các scene rât đắt giá. tên phim cũng đầy đủ ý nghĩa nữa....
dc sinh ra làm con ng là 1 đặc ân & cũng là thử thách, ở chỗ chính mình dc quyền chọn lựa....
cái hay nhất của bộ phim, em nghĩ, chính là, những ng đi trc họ chỉ hướng dẫn mà ko "can thiệp" quá sâu vào quá trình hình thành-tạo tác-cảm nghiệm-trải nghiệm-trả nghiệp của từng cá nhân khác.
tuy nhiên, cái giới hạn của con ng cũng chính là....tự nhiên. ko ai thoát ra khỏi quá trình phát triển từ mê muội của tâm, cái tiến trình này tương ứng với những thay đổi & phát triển theo qui luật của tự nhiên & bản chất của con ng, vì vậy mà mình ko thể đốt cháy giai đoạn, đó là lí do mình cần nhiều kiếp để hoàn thành tiến trình đi đến giải thoát toàn vẹn.

Để đem qua Thiền quán cho mấy lão bên đấy xem.

ông thầy trong phim đã không thực hiện đúng nguyên tắc "đừng làm gì" như bác @Táo thổ :1:
đã không ngăn hay cứu 3 sinh vật khi đ ứa bé nghịch dại, thì còn buộc đ á vào lưng nó và bắt nó chứng kiến hậu quả do nó gây ra làm gì? biện pháp này là tiền đề cho cậu bé lớn lên cũng tự xử cô vợ luôn.
Hành động tự thiêu cũng là tự xử...
quả thật là yếm thế.
Cảnh phim thật đẹp như cảnh tiên. Đúng là tu Tiên theo lối Phật!

Last edited:
ông thầy trong phim đã không thực hiện đúng nguyên tắc "đừng làm gì" như bác @Táo thổ :1:
đã không ngăn hay cứu 3 sinh vật khi đ ứa bé nghịch dại, thì còn buộc đ á vào lưng nó và bắt nó chứng kiến hậu quả do nó gây ra làm gì? biện pháp này là tiền đề cho cậu bé lớn lên cũng tự xử cô vợ luôn.
Hành động tự thiêu cũng là tự xử...
quả thật là yếm thế.
Cảnh phim thật đẹp như cảnh tiên. Đúng là tu Tiên theo lối Phật!
view của bác cũng hay nhỉ ? :1:
bộ phim hay là bộ phim để cho người xem đặt ra nhiều câu hỏi và tự tìm câu trả lời cho riêng mình !

đấy là câu hỏi và câu trả lời bác thu được từ bộ phim mà :1:
GT
ideas said:
bộ phim hay là bộ phim để cho người xem đặt ra nhiều câu hỏi và tự tìm câu trả lời cho riêng mình !
dù bộ phim cho em hiểu phần nào câu "đừng làm gì" của bác Táo Thổ
nhưng em chưa thấy hay, chỉ cho em đi chỗ bác thấy hay! đừng cóp pết :1:

Tại sao lại phải nhức não với những bộ phim thể loại này nhỉ?:106:
ideas said:
dù bộ phim cho em hiểu phần nào câu "đừng làm gì" của bác Táo Thổ
nhưng em chưa thấy hay, chỉ cho em đi! đừng cóp pết :1:
tùy thôi... em đang nghiền ngẫm.
em không ép ai phải nghe em cả. ai là ai ?
các bác đơn giản là chỉ việc ignore bộ phim, ignore bài em copy hoặc ignore em cho nó ngay và luôn, quá đơn giản mà :4: ! sao phải ngợi
@HOANGLINH cám ơn bác giới thiệu link phim :1:

Last edited:
Back