68 & 86

"Đêm nay, mọi người về nhà bên chú chó cưng và lũ trẻ réo lên chào đón họ. Vợ họ sẽ hỏi thăm ngày làm việc của họ. Đêm nay họ sẽ ngủ. Ngôi sao kia chiếu sáng từ nơi xa xăm, và một trong những ánh sáng đó, sáng nhẹ hơn những ánh sáng khác, là cánh máy bay tôi đang bay ngang"
Thông điệp nhẹ nhàng,sâu sắc,hàm súc,cho biết được cái gì là quan trọng,ý nghĩa thật sự của cuộc đời là gì.
Hy vọng Nâu thích cái đáp án.
G9 with beautiful dreams!

thật ra nó ko lừa mình, chỉ là mình tự huyễn hoặc mình mà thui.
phải chăng cái thú vị nhất của đời là dc sống và làm những điều mình thích? nếu như đó là niềm đam mê, thì chính nó là những thời khắc đẹp trong cuộc sống mà.
.
Người uống nước mới cảm được nước nóng hay lạnh.
Con người ta chỉ sống có một lần.Biết mình,được sống và làm được những điều mình thích là thiên đường trần gian rồi.
Chúc Bon-Nâu vui vẻ, tung tăng nhảy múa và khiêu vũ dưới cơn mưa .

"Đêm nay, mọi người về nhà bên chú chó cưng và lũ trẻ réo lên chào đón họ. Vợ họ sẽ hỏi thăm ngày làm việc của họ. Đêm nay họ sẽ ngủ. Ngôi sao kia chiếu sáng từ nơi xa xăm, và một trong những ánh sáng đó, sáng nhẹ hơn những ánh sáng khác, là cánh máy bay tôi đang bay ngang"
Thông điệp nhẹ nhàng,sâu sắc,hàm súc,cho biết được cái gì là quan trọng,ý nghĩa thật sự của cuộc đời là gì.

Người uống nước mới cảm được nước nóng hay lạnh.
Con người ta chỉ sống có một lần.Biết mình,được sống và làm được những điều mình thích là thiên đường trần gian rồi.
Chúc Bon-Nâu vui vẻ, tung tăng nhảy múa và khiêu vũ dưới cơn mưa .
huhmm...thật ra là Bon cũng ko biết mình muốn gì nữa. Có thể là Bon đã hết mơ những giấc mơ ko giành cho mình. :)
Bon sẽ sống theo những gì mình thích và thôi mơ.
Cảm ơn bác HoangLinh & NC4YB. :57:

@Phát Lộc
Vốn không biết gì về giới SB,nhưng chị đánh giá HNH là cô gái tuyệt vời đó em.Quan sát thấy cô ấy đẹp,thông minh,tinh tế và dám yêu.Hãy nghe cái cách những "người cũ" nói về cô ấy hay đối xử với cô ấy để thấy trong lòng họ vẫn trân trọng cổ,điều này chứng tỏ cô ấy biết chọn người để yêu và cô ấy cũng đáng được trân trọng.Mọi người lên án cô ấy vì cô ấy dám làm cái việc mà nhiều người khao khát nhưng không dám theo đuổi đó là "yêu".Yêu là cảm xúc tự nhiên của con người và hoàn toàn không có tội,chỉ có nhân danh tình yêu mà làm điều tội lỗi mới là đáng trách.Với kiến thức của 86 chị tin em đủ khả năng nhìn cuộc sống với con mắt trẻ thơ không định kiến,đúng -sai,tốt-xấu đâu có rạch ròi như vậy.
p/s chị 1 chồng, 2 con và không "cướp" cái gì của ai đâu nhé.

Last edited:
@Phát Lộc
Vốn không biết gì về giới SB,nhưng chị đánh giá HNH là cô gái tuyệt vời đó em.............Với kiến thức của 86 chị tin em đủ khả năng nhìn cuộc sống với con mắt trẻ thơ không định kiến,đúng -sai,tốt-xấu đâu có rạch ròi như vậy.
p/s chị 1 chồng, 2 con và không "cướp" cái gì của ai đâu nhé.
hihihi...chào buổi sáng tốt lành !
Bon chưa hiểu ý chị trong dòng bold trên?

bài đấy là khen No một tài năng nhưng ...tư duy khác biệt, chắc cũng muốn pà No giống TTN (p/s chị... ) hiiiiiiii
haha...vậy hả, thế thì quả bà chị cũng có cách khen.....khác biệt :21:
hehe...HNH sống như thế nào đó là cách cô ta lựa chọn, chả liên quan đến em, và cách sống cô ta thế nào, chả ai có quyền phán xét ngoại trừ chính nhân quả của cô ta. thía thui. tốt xấu chả đến lượt em. :21:

Last edited:
Back